Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12

Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: UNA Petsa:


Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: IKATLO Sek:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang
I. LAYUNIN Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapones.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PT-Id-f-20 F8PD-Id-f-20 F8PN-Id-f-21 F8PU-Id-f-21
Isulat ang code sa bawat kasanayan Naibibigay ang kahulugan ng mata- Nasusuri ang pagkakatulad at Nagagamit nang wasto ang mga Nakasusulat ng sariling alamat
talinghagang pahayag sa alamat pagkakaiba ng napanood na alamat kaalaman sa pang-abay na tungkol sa mga bagay na
F8PN-Id-f-21 sa binasang alamat pamanahon at panlunan maaaring ihambing sa sarili.
Nailalahad ang sariling pananaw sa F8PB-Id-f-23
pagiging makatotohanan/ di- Nasusuri ang pagkakabuo ng alamat
makatotohanan ng mga puntong batay sa mga elemento nito.
binibigyang diin sa napakinggan F8PS-Id-f-21
Nabubuo ang angkop na
pagpapasiya sa isang sitwasyon
gamit ang:
-pamantayang pansarili
-pamantayang itinakda
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 2: Alamat Aralin 2: Alamat Aralin 2: Alamat Pagsulat ng Sariling Alamat
Alamat ng Durian Alamat ng Alamat (Performance task)
Pang-abay na Pamanahon at
Panlunan
III. KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Pluma 8- pahina 29-43 Pluma 8- pahina 29-43 Pluma 8- pahina 29-43 Pluma 8- pahina 29-43
3. Teksbuk
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
Sipi ng akda, tv, laptop, speaker, video
B. Iba pang Kagamitang Panturo klip
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng
IV. PAMAMARAAN maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin Muling balikan ang nakaraang Muling balikan ang nakaraang Muling balikan ang nakaraang Balik-aral sa naging gawain ng klase.
o Pagsisimula ng Bagong gawain/aralin. gawain/aralin. gawain/aralin.
Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Magbigay ng bugtong na ang sagot ay Pagpapanood ng isa pang Pagbasa sa isa pang halimbawa Maikling pagtalakay sa paraan ng
Aralin durian.Pagkatapos ay ipalarawan. halimbawa ng alamat. Pagkatapos ng alamat – Ang Alamat ng pagsulat ng isang alamat
ipasuri ito. Alamat. Bahagyang talakayin ito.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Talakayin ang durian bilang isang uri Itanong: Anong uri ng akda ang Ipasuri ang mga salitang Ilahad ang mga pamantayan sa
Bagong Aralin ng prutas sa bansa. napanood kahapon at napanood nakasulat ng may diin sa alamat. pagsulat. Pagkatapos ilahad ang
ngayon? Ipasuri ito. paksang tatalakayin.
D. Pagtalakay ng Bagong Pasagutan ang talasalitaan sa Himukin ang mga mag-aaral na Talakayin ang tungkol sa Pang-
Konsepto at Paglalahad ng bahaging Payabungin Natin, pahina magbigay ng mga dating kaalaman abay na pamanahon at Panlunan
Bagong Kasanayan #1 26-27. kaugnay sa alamat.
E. Pagtalakay ng Bagong Panonood sa Alamat ng Durian. Talakayin ang tungkol sa alamat at Paghingi at pagsusuri sa iba
Konsepto at Paglalahad ng mga elemento nito. pang mga halimbawa.
Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang napanood na alamat sa Sasagutin ang mga kaugnay na Pasagutan ang bahaging Madali Pagsulat ng gawain. Pagkatapos,
(Tungo sa Formative paraang pangkatan. tanong ukol sa paksa. Lang “Yan, pahina 41. hahayaang ibahagi ng ilang mag-
Assessment) aaral ang kanilang gawain.
Pagkuha ng feedback sa mga
nakinig.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Bakit kailangang pahalagahan ng
Araw-araw na Buhay bawat tao ang kalinisan ng
pangangatawan at kapaligiran?
H. Paglalahat ng Aralin Sagutin:
Paano nakatutulong ang mga
pang-abay na pamanahon at
panlunan sa pagsasalaysay ng
pangyayari?
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang gawain B sa aklat, Ipasuri ang pagkakabuo ng Pasagutan ang bahaging Subukin
pahina 32 napanood na alamat batay sa Pa Natin, pahina 41-42.
elemento nito. Ipagawa ang gawain
na nasa pahina 36.
J. Karagdagang Gawain para sa Pagpapatuloy sa pagsulat bilang
Takdang-Aralin at takdang-aralin. Maghanda para sa
Remediation paglalahad ng gawain.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin
VI. PAGNINILAY
ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan
sa tulong ng aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda nina: FRANCES P. RABOY / PELAGIA P. MADRIAGA

You might also like