Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Paaralan: Maligaya High School Antas: 8

ARALING
Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ Asignatura:
DAILY PANNLIPUNAN
LESSON PLAN AGOSTO 26, 2019/7:30-8:30 IKALAWANG
Markahan:
Petsa at Oras: N.U MARKAHAN
LUNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksyon ng tao sa kanyang kapaligiran
na nagbigay daan sap ag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob
ng mga pamanang humuhubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para
sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang AP8DKT –Iia-2
code ng bawat kasanayan) Nasusuri ang kabihasnang klasiko ng Greece.

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 87
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag- 139-146
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 114-125
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng mga uri ng polis (hal: acropolis) at Parthenon.Larawan ng mga
kilalang solon sa sinaunang Athens at sa Pilipinas ngayon.
Mapa ng lungsod-estado ng Athens at Sparta.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ipalarawan ang kabihasnang Minoan at Mycenaean.Pinahahalagahan pa ba sa
pagsisimula ng bagong aralin ngayon ang pamana ng 2 kabihasnang nabanggit. Patunayan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nasusuri ang kabihasnang Greece/Gresya.


Hal: Polis
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pagpapakita ng mga kilalang solon o mambabatas sa Pilipinas.
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 6: Magbasa at Matuto :
paglalahad ng bagong kasanayan #1 - Ang mga Polis

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pagsagot sa Pamprosesong mga Tanong

F. Paglinang sa Kabihasan Batay sa teksto,isulat ang mga kahulugan ng mga ss. na salita: polis,
(Tungo sa Formative Assessment) acropolis,agora

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang mahalagang ginagampanan ng mga polis o lungsod estado sa
buhay pamayanan o lipunan, at pulitika?
H. Paglalahat ng Arallin Ang polis ay kilala bilang lungsod-estado ay malaya at may sariling
pamahalaan kung saan ang pamumuhay ng mga tao ay nakasentro sa isang
lungsod.
I. Pagtataya ng Aralin Ilarawan ang tipikal na tagpo o pangyayari sa isang polis.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Ilarawan ang Sparta at Athens gamit ang list all factors.
aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I

Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI
Paaralan: Maligaya High School Antas: 8
ARALING
DAILY Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ Asignatura:
PANNLIPUNAN
LESSON PLAN IKALAWANG
Markahan:
Petsa at Oras: AGOSTO 27, 2019/8:30-9:30 N.U MARKAHAN
MIYERKULES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksyon ng tao sa kanyang kapaligiran
na nagbigay daan sap ag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob
ng mga pamanang humuhubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para
sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang AP8HSK-Ij-10
code ng bawat kasanayan) Napahahalagahan ang mga kontribusyon ng mga sinaunang kabihasnan sa
daigdig.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
5. Mga pahina sa Gabay ng Guro 87-88
6. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag- 139-146
aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk 114-125
8. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Sipi o kopya ng pelikulang 300.
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng sinaunang mapa ng Sparta at Athens,mandirigmang Spartans at
mga kilalang solon sa Athens.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Bigyang laya ang mga mag-aaral na magbanggit ng mga kilalang lungsod noon
pagsisimula ng bagong aralin at ngayon.Ano ang karaniwang transaksyon o gawain dito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nasusuri ang kabihasnang Greece/Gresya.
Hal: Sparta at Athens
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Throwback ukol sa itsura,galaw, at gawain ng mandirigmang Spartan. (batay
aralin sa pelikulang 300).Ipashout out ang famous awoo-awoo ng Spartans.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 6: Magbasa at Matuto:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 - Sparta
- Ang Athens at ang Pag-unlad ng nito

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pagsagot sa Pamprosesong mga Tanong

F. Paglinang sa Kabihasan Batay sa teksto,isulat ang mga kahulugan ng mga ss. na salita: tyrant, at
(Tungo sa Formative Assessment) archon.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Iugnay ang militar na paraan ng pamamahala ng Spartans at demokratikong
buhay Athenians sa kasalukuyang uri ng pamahalaan sa Pilipinas.
H. Paglalahat ng Arallin Ang uri ng pamahahala ay nakakaapekto sa disiplina at respeto ng bawat
tagasunod.
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 7 : Paghahambing
Venn diagram ng pagkakaiba at pagkakatulad ng Sparta at Athens.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Magsaliksik ukol sa mga digmaang naganap sa sinaunang Gresya.
aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I

Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI
Paaralan: Maligaya High School Antas: 8
ARALING
DAILY Guro: RENZ ELISEO M. HERNANDEZ Asignatura:
PANNLIPUNAN
LESSON PLAN IKALAWANG
Markahan:
Petsa at Oras: AGOSTO 28, 2019/9;45-10:45 N.U MARKAHAN
HUWEBES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa interaksyon ng tao sa kanyang kapaligiran
na nagbigay daan sap ag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob
ng mga pamanang humuhubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para
sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang AP8HSK-Ij-10
code ng bawat kasanayan) Napahahalagahan ang mga kontribusyon ng mga sinaunang kabihasnan sa
daigdig.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
9. Mga pahina sa Gabay ng Guro 87-88
10. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag- 139-146
aaral
11. Mga pahina sa Teksbuk 114-125
12. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Sipi o kopya ng pelikulang 300.
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng sinaunang mapa ng Sparta at Athens,mandirigmang Spartans at
mga kilalang solon sa Athens.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Bigyang laya ang mga mag-aaral na magbanggit ng mga kilalang lungsod noon
pagsisimula ng bagong aralin at ngayon.Ano ang karaniwang transaksyon o gawain dito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nasusuri ang kabihasnang Greece/Gresya.
Hal: Sparta at Athens
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Throwback ukol sa itsura,galaw, at gawain ng mandirigmang Spartan. (batay
aralin sa pelikulang 300).Ipashout out ang famous awoo-awoo ng Spartans.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 6: Magbasa at Matuto:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 - Sparta
- Ang Athens at ang Pag-unlad ng nito

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pagsagot sa Pamprosesong mga Tanong

F. Paglinang sa Kabihasan Batay sa teksto,isulat ang mga kahulugan ng mga ss. na salita: tyrant, at
(Tungo sa Formative Assessment) archon.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Iugnay ang militar na paraan ng pamamahala ng Spartans at demokratikong
buhay Athenians sa kasalukuyang uri ng pamahalaan sa Pilipinas.
H. Paglalahat ng Arallin Ang uri ng pamahahala ay nakakaapekto sa disiplina at respeto ng bawat
tagasunod.
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 7 : Paghahambing
Venn diagram ng pagkakaiba at pagkakatulad ng Sparta at Athens.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Magsaliksik ukol sa mga digmaang naganap sa sinaunang Gresya.
aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

RENZ ELISEO M. HERNANDEZ


Guro I

Sinuri ni:

NESTOR A. GUIMBAOLIBOT
Nanunuparang Pang-ulong Guro VI

You might also like