Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Department of Education

Region 02
DIVISION OF QUIRINO

Pang-araw-araw na Tala sa pagtuturo sa ARALING PANLIPUNAN Grade 10-KONTEMPORARYONG ISYU (Daily Lesson Log DepEd Order No. 42,s.2016

Paaralan:____________________________________ Baitang/Antas: Grade 10


Guro: _______________________________________ Asignatura: Apan-Kontemporaryong Isyu
Petsa: Week 5_________________________________ Markahan: Ikalawang Markahan

GRADES 1-12
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan
Nilalaman sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaralay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
Pagganap
C. Kasanayan sa Naipaliliwanag ang iba’t-ibang Nakapagpapahayag ng pananaw sa Nakapagbabalangkas ng INTERVENTION
Pagkatuto implikasyon ng iba’t ibang mga epekto ng kontrakwalisasyon mga mungkahi upang
suliranin sa paggawa sa at ang pagbangon ng mga malutas ang ibat ibang
pamumuhay at sa pag-unlad ng manggagawa at kilusang suliranin sa paggawa.
ekonomiya ng bansa tulad ng manggagawa.
“Mura at Flexible Labor AP10MIP-IIe-f-6 AP10MIP-IIe-f-6
AP10MIP-IIe-f-6
II. NILALAMAN A. Paksa: MODYUL 2- ISYUNG PANG-EKONOMIYA
Aralin2- Mga Isyu sa Paggawa

B. Kagamitan: Mga Larawan, Laptop, LCD, Kompyuter, Manila paper, cartolina, pentel pen, meta strips
C. Sanggunian: 1. Araling Panlipunan p.
2. Araling Panlipunan –Modyul
Kagamitang Panturo
A. Sanngunian Araling Panlipunan Kontemporaryong Isyu
1. Mga pahina sa gabay Pahina Pahina Pahina
ng guro
2.Mga pahina sa kagami- LM p. 210-223 LM p,210-223 LM p.210-223
tang pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagami-
tan mula sa portal learning
resource
III. PAMAMARAAN

a. Balik-aral sa nakaraang Magpakita ng larawan ng mga Balik- aralin ang tungkol sa Itanong sa mag-aaral tungkol Intervention/Enrichment
aralin nagra-rally at itanong kung ano Presidential Decree No. 442 o ang sa nalalaman nila tungkol sa Summative Test
ang kanilang masasabi sa mga Labor Code na pinaghanguan ng “KILUSANG MAYO UNO”
nasa larawan. Flexible labor. CAMPAIGN ADVOCACY
Hal. 1. Ano ang Flexible labor? BROCHURE
PORTFOLIO
SCRAPBOOK
THINK, PAIR AND SHARE
DIARY
MESSAGE RELAY
QUIZ BEE
MAKIPANAYAM SA
LABAS
B. Paghahabi sa layunin Gawain I-KILALA MO BA Magkaroon ng pagtatanong Ang mga mungkahing
AKO! sa mga mag-aaralkung gawain ay maaari ring
anong gusto nilang trabaho gamitin sa ibang paksa na ito
mula sa mga pagpipilian: ay angkop.
1. Caregiver
2. Saleslady
3. Traffic enforcer
Ano ang inyong opinyon o
4. Construction worker
masasabi sa larawan?
5. Janitor/janitress
Bataan Export Processing Zone
http://www.rappler.com/nation/160
471-dole-order-end-
https://en.wikipedia.org/wiki/Bat
contractualization-february
aan_Export_Processing_Zone
C. Pag-uugnay ng mga Gawin I: JUMBLED LETTERS GAWAIN1; HULARAWAN Ilahad ang isang sipi tungkol
halimbawa sa bagong aralin (Ayusin ng guro para maging sa batas contractualization:
Jumbled letters)
1. FLEXIBLE
1.
2. CONTRACUALIZATI http://www.philstar.com/hea
ON dlines/2017/01/04/1659479/
3. LABORER duterte-oks-new-dole-policy-
4. BARGAINNG 2. contractualization
5. KORPORASYON Gabay na tanong:
1. Ano ang inyong
masasabi sa batas na
3. nabanggit?
D. Pagtalakay ng bagong (Pagtalakay sa mga bagong Ang guro ay maghahanda ng ulat o Gawain 11: Mga Karapatan
konsepto at paglalahad ng paksa/konsepto ng guro mula sa pagtalakay tungkol sa paksang ng Manggagawa
bagong kasanayan#1 modyul at maaring kumuha sa “contractualization”. LM p. 217
mga website tulad ng: Maaring basahin ang sipi mula sa (Maaring kumuha ng ibang
mungkahing website: kaalaman ng paksa sa
https://en.wikipedia.org/wiki/La website na sumusunod:
bour_market_flexibility http://newsinfo.inquirer.net/807270/
employees-ask-dole-whats- https://ofwempowerment.co
https://en.wikipedia.org/wiki/La contractualization m/ofw-guide/rights-of-
bour_market_flexibility http://www.rappler.com/thought- migrant-workers/
leaders/147934-docena-why-
http://hrpractitionersguide.com/l contractualization-bad- https://pinas.com/ofw-
abor-laws/flexible-work- resources/ano-ang-iyong-
arrangements-allowed-by-dole/ mga-karapatan-bilang-ofw/

https://karapatanmanggagaw
a.wordpress.com/kasaysayan
/

E. Pagtalakay ng bagong Gawain 10- 3-2-1 Tsart GAWAIN 12:D & D (Dyad
konsepto at paglalahad ng P.217 Dapat)
bagong kasanayan #2 Sagutan ang mga P 219
pamprosesong tanong.

Mula sa larawan, ang mga


mag-aaral ay magbibgay ng
mga maaring dahilan sa
nakasaad sa larawan.
F. Paglinang sa kabihasaan Pagpapalawig ng tinalakay na Magkaroon nang mas malalim na
(Tungo sa Formative paksa sa pamamagitan ng pagtatanungan na may kaugnayan
Assessment) malayang tanungan at sa sistema ng kontraktwalisasyon.
pagbibigay ng kuro-kuro ng mga
mag-aaral.
G. Paglalapat ng aralin sa (Ang paglalapat ay maaring nasa https://www.youtube.com/w
pang-araw-araw na Gawain. ikatlong araw) atch?v=WJSIf0Hc5wg
https://www.youtube.com/watch
?v=5fZRlDom6EQ Pamprosesong tanong:
1. Ano ang inyong
https://www.youtube.com/watch naunawaaan sa video?
?v=3OXK-14ccDM 2. Bakit dapat na ipatupad
Pamprosesong tanong: ang ENDO?
1.Ano ang inyong naramdaman 3. Ano ang inyong pananaw
habang pinapanood ang video? sa tinatawag na
2. Ano ang inyong naunawaan sa kontraktwalisasyon?
napanood ninyo video? 4. Kung ikaw ang
3. Bilang isang mag-aaral, paano magiging pangulo ng
ka makakatulong sa ating Pilipinas, ano ang maari
pamahalaan upang maiwasan mong maimungkahi sa
ang mga ganoong eksena ng kongreso nag awing batas
buhay? upang maputol ang
kontrakwalisasyon?
H. Paglalahat ng aralin Paano nakakaapekto ang mga Ang kontrakwalisasyon ba ay Ano ang pinakamagandang
isyung paggawa sa buhay ng makatutulong sa mga maggagawa o batas sa paggawa ang nagawa
mga Pilipino/ sa kompanya? Bakit at Paano? sa panunungkulan ni
mangagawa/pamilyang Pilipino? pangulong Duterte?
I. Pagtataya ng aralin Ang guro ay maghahanda ng Ang guro ay maghahanda ng mga Ang guro ay maghahanda ng
mga tanong na may kaugnayansa tanong na may kaugnayansa paksa mga tanong na may
paksa bilang ebalwasyon. bilang ebalwasyon kaugnayansa paksa bilang
ebalwasyon
J. Karagdagang Gawain para Mag-interview ng isang Gumawa ng sanaysay tungkol sa Gumawa ng reaksiyon sa
sa takdang aralin at construction worker tungkol sa mabuti at di mabuting epekto ng mga pananaw no pangulong
remediation kanyang trabaho, sahod at contractualization, Duterte sa ENDO.
kondisyon ng kanyang
pinaglilingkuran.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng iba
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na nagpatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang panturo ang
nakatulong ng lubos? Paano
ito Nakatulong?

This material has been formulated for the benefit of the teachers and learners as reference to ease preparation of learning plan, yet, you are given the right to make some changes as your locality/learners
need but not the competencies. THANK YOU!

You might also like