Araling Panlipunan 9

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Department of Education

Region III
Division of Zambales
Masinloc District
SAN SALVADOR HIGH SCHOOL
San Salvador, Masinloc

K T0 12
DAILY LESSON LOG
School San Salvador High School Grade Level GRADE 9
Teacher WELITA D. EVANGELISTA Learning Area ESP
Dates and Time July 12, 2018 Quarter First
July 12, Thursday June 13, 2018 Friday July 19, 2018 Thursday June 20, 2018 Friday
PETSA/ORAS:
I. LAYUNIN: NaipaliLiwanag ang: Natataya ang pag-iral o kawalan sa pamilya, Napatutunayan na May mga Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung umiiral
a. dahilan kung bakit may lipunang paaralan, baranggay, pamayanan, o pangangailangan ang tao na hindi niya ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay
pulitikal lipunan/bansa ng: makakamtan bilang indibidwal na umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan,
b. Prinsipyo ng Subsidiarity a. Prinsipyo ng Subsidiarity makakamit niya lamang sa pamahalaan o pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa b. Prinsipyo ng Pagkakaisa organisadong pangkat tulad ng mga
pangangailangang pangkabuhayan,
pangkultural, at pangkapayapaan
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa kung bakit may lipunang pulitikal at ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa

B. Pamantayan sa Pagganap. Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang magaaral kung ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, at
lipunan/bansa gamit ang case study

C. Pamatayan sa Pagkatuto. NaipaliLiwanag ang: Natataya ang pag-iral o kawalan sa pamilya, Napatutunayan na May mga Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung umiiral
a. dahilan kung bakit may lipunang paaralan, baranggay, pamayanan, o pangangailangan ang tao na hindi niya ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay
pulitikal lipunan/bansa ng: makakamtan bilang indibidwal na umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan,
b. Prinsipyo ng Subsidiarity a. Prinsipyo ng Subsidiarity makakamit niya lamang sa pamahalaan o pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa b. Prinsipyo ng Pagkakaisa organisadong pangkat tulad ng mga EsP9PLId-2.4
EsP9PLIc-2.1 EsP9PLIc-2.2 pangangailangang pangkabuhayan,
pangkultural, at pangkapayapaan.
EsP9PLId-2.3
II. NILALAMAN: a.Bakit may Lipunang Pulitikal a.Bakit may Lipunang Pulitikal a.Bakit may Lipunang Pulitikal a.Bakit may Lipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity at b. Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa b. Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa b. Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa
Pagkakaisa
III. KAGAMITANG Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul
PANTURO:
A. SANGGUNIAN:
1. Mga pahina sa gabay ng guro. pp.8-15 pp.8-15 pp.8-15 pp.8-15
2. Mga Pahina sa kagamitang pp.21-35 pp.21-35 pp.21-35 pp.21-35
Pang-Mag-aaral.
3. Mga Pahina sa Teksbuk EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2.
4. Karagdagang kagamitan.
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin. -Paunang pagtataya Itanong: Mahalaga ba ang Prinsipyo ng -Itanong: Paano matiwasay na iiral ang Balik aral sa nakaraang Gawain
subsidiarity at prinsipyo ng solidarity? lipunan?
B. Paghahabi sa layunin ng Ipagawa ang Gawain 1 pp.24 -Powerpoint presentation: Lipunang Pulitikal -Ipagawa nag Gawain 6 pp.33 -Ipagawa ang Gawain 7 pp34
aralin. Prinsipyo ng subsidiarity at solidarity
C. Pag-uugnay ng mga -Pagproseso ng Gawain Malayang talakayan -Paproseso ng Gawain -Pagproseso ng Gawain
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalalakay ng bagong -Pangkatang Gawain:Ipagawa ang Paghinuha ng batayang konsepto -Pangkatang Gawain -pagpapayaman
konsepto at paglalahad ng Gawain 2 pp.24-25
bagong konsepto #1.
E. Pagtalalakay ng bagong -Presentasyon ng pangkat -Pangkatang Gawain -presenatsyon ng pangkat -Ipagawa ang gawauin 8 pp.34
konsepto at paglalahad ng
bagong konsepto #2.
F. Paglinang sa kabihasnan. -malayang talakayan -Pagpapayaman -pagpapayaman -pagpapayaman

G. Paglalapat ng aralin sa pang- -Pagbabahaginan ng mga nagging -Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan -Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan -Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan sa
araw araw na buhay. karanasan sa buhay sa buhay sa buhay buhay
H. Paglalahat ng aralin -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom

I. Pagtataya ng aralin. Sagutin ang mahahalagang tanong -Sagutin: Tayahin ang pag-Unawa pp.32 -Sagutin ang mga tanong pp.33 -Sumulat ng repleksyong sa iyong dyornal
pp.25 patungkol sa aralin:
J. Karagdagang Gawain para sa Ipagawa ang Gawain 3 pp.26 Panoorin GMA News TV special na “Bayan ko”
takdang aralin.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY:
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain.
C. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng punugguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like