Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

NAIC NATIONAL HIGH SCHOOL GRADE

SCHOOL GRADE 9
LEVEL
Grades 1 to 12
TEACHER MARIETA A. ACOSTA LEARNING EDUKASYON SA
DAILY LESSON LOG
AREA PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)
TEACHING DATES
Monday/ Tuesday QUARTER FOURTH
AND TIME

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKA-APAT NA


ARAW ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa paghahanda sa minimithing uri ng pamumuhay.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nakapipili ng track o kurso na kukunin sa Senior High School at mga posisyon, trabaho, at pagsasanay na maaaring pagdaanan upang makarating
Pagganap sa minimithing uri ng pamumuhay.
Naipaliliwanag ang kahalagahan ng sistematikong Nakapagsusuri ng Napangangatwiranan na: Nakapagpapasya ng
pagpili ng kursong akademiko o teknikal-bokasyunal, pagkakatugma ng a. mahalaga ang kursong akademiko o
negosyo o hanapbuhay. mga pansariling salik pagtutugma ng teknikal-bokasyunal,
(EsP9PK-IVg-16.1) sa local at global na pansariling salik sa local negosyo o hanapbuhay
demand upang at global; na demand ayon sa sariling
makabuo ng pasiya sa upang makamit ang mga kagustuhan na angkop
C. Mga Kasanayan sa
pipiliing kursong itinakdang tunguhin tungo sa mga pansariling
Pagkatuto (Isulat ang
akademiko o teknikal- sa pagpapaunlad ng sarili salik at local at global
code ng bawat
bokasyunal, negosyo at pakikibahagi sa na deman.
kasanayan)
o hanapbuhay. lipunan. (EsP9PK-IVh-16.4)
(EsP9PK-IVg-16.2) b. ang pagkamit ng
mithiin sa buhay ay
nagsisimula sa mabuting
pagpili ng track at stream
sa Senior High School
bilang paghahanda sa
kurso o trabaho; ang
mabuting pagpili ay
ginagamitan ng mga
hakbang sa paggawa ng
mabuting pasya.
(EsP9PK-IVh-16.3)
Natutukoy ang konsepto ng mabuting pagpapasya sa Nakatatalakay sa Nasusuri na ang tamang Nailalahad ang
paggawa ng career path. pagkakatugma ng pagpili ng track o kurso konsepto tungkol sa
track o kurso sa ay mahalagang mabuting pagpili ng
kanyang pansariling paghahanda sa pagkamit kurso o track bilang
salik sa ninanais na ng mithiin sa buhay. unang hakbang sa
negosyo o pagkamit ng minimithi
hanapbuhay. sa buhay.
Naisasalang-alang ang kahalagahan ng mabuting Naisasapuso ang mga Napahahalagahan ang Naisasapuso ang
pagpapasya sa paggawa ng career path. pansariling sal;ik sa mga pamamaraan sa konsepto ng mabuting
pagpili ng track o tamang pagpili ng track o pagpili ng kurso o track
kurso. kurso sa Senior High bilang unang hakbang
School. sa pagkamit ng
minimithi sa buhay.
Nakagagawa ng pag-aanalisa tungkol sa wastong Nakagagawa ng job Nakapapanood ng isang Nakabubuo ng isang
landas tungo sa mabuting pagpapasya. analysis sa kanyang video presentastion hagdan ng pangarap
napiling kurso. tungkol sa tamang pagpili tungkol sa pagkamit ng
ng kurso o track sa senior minimithi sa buhay.
High School.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
pp. 128 – 134
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang pp. 269 – 290
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
Lagyan ng happy face
A. Balik-Aral sa kung wasto ang Anu-ano ang mga kurso o Anu-ano ang mga
Pagtatala ng mga trabahong in-demand at
nakaraang aralin at / o ipinapahayag ng hanap-buhay na local at hakbang upang mabuo
kinakailangang kasanayan
pagsisimula ng bagong pangungusap at sad global indemand? ang career path?
aralin. face kung hindi.
Pagpapakita ng gawa Sa palagay mo ba ang
B. Paghahabi sa layunin mula sa takdang iyong napipiling kurso
ng aralin aralin ng nakaraang o track sa Senior High
araw Picture Analysis School ay napapanahon
Video presentation (Did You Know)
(Crossroad) sa pangangailangan n
gating bansa o maging
sa ibang bansa? Paano
mo ito nasabi?
Sa inyong Ano ang mga minimithi
C. Pag-uugnay ng mga palagay,paano ninyo ng isang lumalahok sa
halimbawa sa bagong Batay sa napanood, Mahalaga ba ang pagpili ng makakamit ang isang patimpalak o laro?
Talent Sharing
aralin tamang track o kurso sa Senior High School? Bakit? inyong minimithi sa Pagsagot sa Paunang
buhay? Pagtataya (LM pp. 270-
271)
Isahang Pagkatututo
D. Pagtalakay ng bagong
Pangkatang Gawain (pagsulat ng proposal) (Hagdan ng Concept Mapping Job Analysis
konsepto at paglalahad
Pangarap)
ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Presentasyon ng
konsepto at paglalahad ginawang Hagdan ng Tsart ng Pagpapalakas
Presentasyon ng ginawang proposal Career Inventory
ng bagong kasanayan #2 Pangarap ng Kahinaan

F. Paglinang sa Ibigay ang mga nabuong Pang-isahang Gawain-


Pagtalakay sa naging bunga ng pangkatang
Kabihasaan (Tungo sa Pagtalakay ng paksa hakbang sa konsepto ng Paglinang ng kalaman,
gawain(proposal)
Formative Assesment) ng career path tungo sa Kakayahan, at Pag-
katagumpayan. (Gawain 1 unawa (LM pp.
& 2- LM pp. 272-273) 273,276-278, 281, 283,
TG p. 132)
Bakit mahalaga na
Isulat ang mga hakbang
G. Paglalapat ng aralin maging angkop ang
Bilang mag-aaral sa ika-9 na baitang, ano ang na ito sa iyong “Notepad” Think-Pair Share (LM
sa pang-araw-araw na inyo ang pipiliing
mahalagang naituro sa inyo ng ating paksa. (CP o Tablet) - pp. 274, 276-277, 278)
buhay kurso o track sa
Contextualization
Senior high School?
Ang pagpili ng
angkop na kurso o
track sa Senior high Paggawa ng “Career
School ay maaaring Path” (Pangkatang Pagbabahagi ng
H. Paglalahat ng aralin Pagbubuod ng aralin unang hakbang sa Gawain) (LM pp.272- sinuring napiling kurso
pagkamit ng kanyang 273, TG p. 131) - sa Senior High
minimithi sa buhay Contextualization

Bakit mahalaga na
masuri ang kursong
iyong kukunin sa
I. Pagtataya ng aralin Pagsulat ng Pagbabahagi ng kanilang Senior High School sa
Pagsasagot sa maikling pagsasanay
repleksyon nabuong career path. inaasahang local at
global demand?

Maghanda para sa
J. Karagdagang gawain pangkatang gawain
Basahin ang sa
para sa takdang-aralin at Iguhit ang inyong sarling larawan pagkalipas ng 10 (Paglinang ng mga
bahaging Pagpapalalim
remediation taon. Kaalaman, Kakayahan at
ng Modyul 16.
Pagunawa) LM pp. 256-
264
IV. MGA TALA
Reflect on your teaching and asses yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify
V. PAGNINILAY what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturuang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like