Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan
Lesson Plan
Baitang 5
Grades 1 to 12
DAILY LESSON LOG Guro Noel Jose B Malanum Asignatura Agrikultura
Araw Lunes Markahan Una
S.Y. 2018-2019 DATE: Setyembre 3, 2018
I. LAYUNIN Nakakagawa ng proyekto na ginagamitan ng
materyales sa gawaing pang-industriya.
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pagkatuto sa mga
kaalaman at kasanayan sa mga gawaing
pang-industriya tulad ng gawaing kahoy,
metal, kawayan, elektrisidad at iba pa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat 3.1 nakagagawa ng proyekto na ginagamitan
kasanayan) ng elektrisidad
3.1.1 natatalakay ang mga kaalaman at
kasanayan sa gawaing elektrisidad
3.1.2 natutukoy ang mga materyales at
kagamitan na ginagamit sa gawaing
elektrisidad
3.1.3 nagagamit ang kasangkapan at
kagamitan sa gawaing elektrisidad
EPP5IA-0c- 3
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro Kaalaman at kasanayantungosakaunlaran
(Teacher’s Manual) pp 86-87
2. Mga pahina sa gabay ng Pang-mag-aaral Kaalaman at kasanayantungosakaunlaran
(Learner’s Manual) pp 142-148
3. Mga pahina sa teksbuk K to 12 EPP5IA-Ob-2
4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
Portal
B. Iba pang Kagamitang pangturo plais, electrical tape, extension cord, turnilyo,
mga larawan, tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong Sa palagay ninyo, maaari kayang gumamit ng
aralin ordinaryong tape o pandikit upang
pagdugtungin ang dalawang linya/wire na
dinadaluyan ng kuryente?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Itanong: Alam niyo ba kung ano ang tawag sa
taong may kaalaman at kasanayan sa
paggawa na may kinalaman sa kuryente?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pakitang turo sa paggawa ng extension cord.
kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Ano ang kabutihang dulot ng paggawa ng
extension cord?
VI. PAGNINILAY
A. Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya ___ naisakatuparanangaralin
___ hindinaisakatuparananggawain
___ % ngmgabatangnakakuhang 80%
napananagumpay
B. Bilangng mag-aaralnanangangailanganngiba pang Gawain ___ Angmgabata ay
parasa remediation hindinahirapansumagotsaaralin.
___ Angmgabata ay
nahihirapannasumagotsaaralin.
___ Angmgabata ay
hindinasisiyahansaaralindahilkulangsakaalam
an, kakayahan at interessaaralin.
___ Angmgabata ay
interesadosaaralinkahitnanahihirapangsumag
otsatanongngguro.
___Nauunawanngmgabataangaralinkahitnali
mitadoangkagamitanngguro.
___ Karamihansamgabata ay nataposang
Gawain saitinakdangoras.
___ May
ilangmgabataanghindinakataposngkanilangga
wain.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag- ___ Mgabatangnakakuhang 80% pataas.
aaralnanakaunawasaaralin
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpapatuloysa remediation ___
Bilangngmgabatangnangangailanganngiba
pang gawain.
E. Alinsamgaistratehiyangpagtuturonakatulongnglubos? ___ OO ___ HINDI
Paanoitonakatulong? ___ batananakaunawasaaralin
F. ___ batanamagpapatuloysa remediation
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyunansatulongngaking Strategies used that work well:
punungguro at superbisor? ___ Metacognitive Development: Hal; Self
G. assessments, note taking and studying
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagis techniques, and vocabulary assignment.
amgakapwakoguro? ___ Bridging: Hal; Think-pair-share, quick-
writes, and anticipatory charts.
___ Schema Building: Hal; Compare and
contrast, jigsaw learning, peer teaching and
projects.
___ Contextualization: Hal; Demonstrations,
media, manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___ Text Representation: Hal; Student
created drawings, videos and games.
___ Modeling: Hal; Speaking slowly and
clearly, modelling the language you want
student to use, and providing samples of
student work.