Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 56

DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas

(Pang-araw-araw na Guro Asignatura


Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan
UNANG ARAW PANGALAWANG ARAW

I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga konsepto tungkol sa pasasalamat.


Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos sa isang gawain patungkol sa pasasalamat.
Pagganap

Natutukoy ang mga biyayang natanggap Nasusuri ang mga halimbawa o sitwasyon na nagpapakita
C. Mga Kasanayan
mula sa kabutihang loob ng kapwa at ang ng pasasalamat o kawalan nito. EsP 8 PB IIIa-9.2
sa Pagkatuto
mga paraan ng pagpapakita ng
pasasalamat. EsP 8 PB III-a 9.1
II. Nilalaman Modyul 9: Pasasalamat sa Ginawang Kabutihan ng Kapwa
III.Kagamitang
Panturo
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa EsP 8 Gabay sa Kurikulum p. 105-110 EsP Gabay sa Kurikulum p. 105-110
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa EsP 8 LM p. 227-235 EsP 8 LM p. 235-239


Kagamitang Pang-
1
mag-aaral

3. Mga Pahina sa Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon sa
Teksbuk (Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni Pagpapahalaga II ) ni Zenaida V. Rallama, p.92-94
Zenaida V. Rallama, p.92-94

4. Karagdagang
Kagamitan mula
lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Inspirational Quotes about Gratitude mula Inspirational Quotes about Gratitude mula sa http://
Kagamitang
sa http:// www.google.com; www.christian- www.google.com; kartolina.pentelpen, LM
Panturo
songlyrics.net; kartolina, pentelpen, LM
IV. Pamamaraan

A. Balik-aral sa Ipasagot ang tanong.(gawin sa loob ng 5 Batay sa mga ginawang gawain, ano-ano ang natuklasan mo
nakaraang aralin minuto) (Reflective/ Inquiry-Based tungkol sa pasasalamat? Ipasulat sa bawat sinag ng araw
at pagsisimula ng Approach) ang iyong natuklasan. (gawin sa loob ng 5 minuto)
bagong aralin 1. Ano-ano ang mga natutuhan ninyo sa (Reflective Approach)
nakaraang markahan tungkol sa:
a. pakikipagkapwa
b. emosyon Pasasalamat
c. pamumuno
d. pakikipagkaibigan

2
B. Paghahabi sa 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang
layunin ng aralin guro ang mga layunin. mga layunin.
at pagganyak 2. Pasabayin ang mga mag-aaral sa pag- 2. Papikitin ang mga mag-aaral sa loob ng sampung
awit ng isang religious song, Walang segundo at pagnilayan kung kailan sila huling
Hanggang Pasasalamat gamit ang video nagpasalamat sa mga taong may kaugnayan sa
clip. (www.christian-songlyrics.net) kanila. Tumawag ng 2 hanggang 3 mag-aaral upang
magbahagi ng kanilang pagninilay. (gawin sa
Sagutin ang mga tanong. loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
1. Ano ang mensahe ng awitin?
2. Ayon sa awitin, ano-ano ang mga dapat
nating ipagpasalamat sa Diyos? Bakit?
(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective Approach)

C. Pag-uugnay ng Tumawag ng ilang mag-aaral upang Pukawin ang interes ng mga mag-aaral sa kasabihang
mga halimbawa ipaliwanag ang pahayag na nasa ibaba. “Gratitude is the memory of the heart” ni Jean Baptiste
sa bagong aralin (gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Massieu. Humanap ng kapareha at ipaliwanag ang pahayag.
Approach) (gawin sa loob ng 3 minuto) (Collaborative Approach)

“He is a wise man who does not grieve for


the things which he has not but rejoice for
those which he has.”—Charles Schwah

3
D. Pagtalakay sa Atasan ang mga mag-aaral na gawin ang Basahin at suriin ang mga sitwasyon sa LM p. 235-236 at
bagong konsepto Gawain 1 sa LM p. 232-233 at pagkatapos punan ang tsart sa ibaba. (gawin sa loob ng 10 minuto)
at paglalahad ng ay suriin ito gamit ang talahanayang nasa (Reflective Approach)
bagong kasanayan ibaba. (Gawin sa loob ng 10 minuto)
#1 (Constructivist Approach) Bilang Panguna- Sitwasyong Paano Paano
ng hing Kinakaharap Nalampasan Ipinakita
Sitwasyon Sitwas- Tauhan ang
Biyayang natanggap yon birtud
Paraan ng ng
pagpapasalamat pasasa
lamat
1.
2.
3.
5.

E. Pagtalakay sa Pasagutan ang Gawain 2 sa LM p. 234 Pangkatin ang klase sa limang grupo. Atasan ang bawat
bagong konsepto (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective grupong na punan ang tsart ng mga sagot sa survey tungkol
at paglalahad ng Approach) sa pasasalamat na nasa LM p. 237. Pumili ng lider na mag-
bagong uulat. Pagkatapos ng pag-uulat, sagutin ang sumusunod na
kasanayan # 2 tanong: (gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative
Approach)
1. Batay sa inyong survey, ano ang inyong natuklasan
tungkol sa pagpapakita ng pasasalamat?
2. Ano naman ang inyong nasuri o natuklasan sa
kawalan ng pagpapakita ng pasasalamat?
3. Paano ninyo pahahalagahan ang birtud ng
4
pasasalamat?

F. Paglinang sa Pangkatin ang klase sa limang grupo at Pagawain ang mag-aaral ng book mark na naglalaman ng
Kabihasaan ipakita ang pasasalamat sa ginawang mga pahayag kaugnay ng kahalagahan ng pasasalamat sa
(Tungo sa kabutihan ng kapwa sa pamamagitan ng ginawang kabutihan ng kapwa. Pag-usapan ng guro at mag-
Formative sumusunod na gawain. (gawin sa loob ng aaral ang rubrics na gagamitin. (gawin sa loob ng 10
Assessment) 15 minuto)(Collaborative Approach) minuto)(Constructivist Approach)

Group 1. Patalastas
Group 2. Dula-dulaan
Group 3. Interpretative Dance
Group 4. Tula
Group 5. Awit
Bumuo ng rubrics na gagamitin ayon sa
kagustuhan ng guro at mag-aaral.

G. Paglalapat ng Sumulat ng pagninilay sa inyong notbuk Pangkatin sa lima ang mga mag-aaral upang magsagawa ng
aralin sa pang- hinggil sa mga paraan ng pagpapakita ng role playing ukol sa birtud ng pasasalamat. (gawin sa loob
araw-araw na pasasalamat. ng 10 minuto) (Reflective Approach)
buhay (gawin sa loob ng 5 minuto) (Collaborative Bumuo ng rubrics na gagamitin ayon sa kagustuhan ng guro
Approach) at mag-aaral .

H. Paglalahat ng Mahalagang matutuhan ng tao ang Batay sa isinagawang survey, natuklasang higit na kakaunti
Aralin magpasalamat sa lahat ng biyayang ang mga taong marunong magsabi ng pasasalamat. Ito ay
kanyang tinatangap sa araw-araw. (gawin naglalarawang hindi pa nila higit na nauunawaaan ang
5
sa loob ng 3 minuto) (Reflective Approach) kahalagahan ng salitang ito sa mga taong dapat
patungkulan. (gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective
Approach)

I. Pagtataya ng Buuin ang mahalagang konsepto gamit ang Suriin ang sumusunod na sitwasyon. Lagyan ng tsek (/) kung
Aralin graphic organizer sa LM p.250 (gawin sa nagpapakita ng pasasalamat at ekis (x) kung hindi.
loob ng5 minuto) (Reflective Approach) Tunghayan ang Gawain 1 sa LM p. 235-236. (gawin sa loob
ng 5 minuto) (Reflective Approach)

J. Karagdagang Ang bawat mag-aaral ay magsasagawa ng Manood sa Youtube ng mga video na


gawain para sa survey tungkol sa pasasalamat sa limang (http://www.youtube.com/watch?v=cM8LdZTImk) na
takdang aralin at taong kanilang mapipili sa kanilang nagpapakita ng kahanga-hangang paraan ng
remediation pamayanan. Gamitin ang mga gabay na pagpapasalamat. Batay sa inyong napanood gumawa ng
tanong sa LM p. 238 maikling sanaysay sa inyong notbuk.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain.
6
C. Nakatulong ba
Ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy ng
remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin
ang aking
nararanasan na
na solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?

7
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

8
DAILY LESSON Paaralan Baitang/ Antas
LOG Guro Asignatura
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Markahan
Tala sa Pagtuturo
IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa pasasalamat.


Pangnilalaman

Naisasagawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na kilos sa isang gawain patungkol sa
B. Pamantayan sa Pagganap
pasasalamat.
Napatutunayang ang pagigging mapasalamat
ay ang pagkilala na ang maraming bagay na
C. Mga Kasanayan sa napapasaiyo at malaking bahagi ng iyong Naisasagawa ang mga angkop na kilos ng
Pagkatuto pagkatao ay mula sa kapwa,na sa kahuli- pasasalamat. EsP 8 PB-IIIb-9.4
hulihan ay mula sa Diyos.
EsP 8 PB-IIIb-9.3
II. Nilalaman Modyul 9: Pasasalamat sa Ginawang Kabutihan ng Kapwa
III. Kagamitang Panturo

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng EsP 8 CG p. 110-111 EsP 8 CG p. 110-111


Guro
9
2. Mga Pahina sa Kagamitang EsP 8 LM p. 239-250 EsP 8 LM p. 250-253
Pang-mag-aaral
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon sa
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni Zenaida
Pagpapahalaga II ) ni Zenaida V. Rallama ,p.92-94
V. Rallama ,p.92-94

3. Karagdagang Kagamitan
lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540
mula sa portal ng Learning
Resource
http://www.youtube.com/watch?v=2x_F13NQ
http://www.youtube.com/watch?v=2x_F13NQVd4
B. Iba pang Kagamitang Vd4
Kartolina, pentel pen,worksheet, LM
Panturo Laptop/DVD player, kartolina, pentel pen,LM
IV. Pamamaraan
Ipakita sa pamamagitan ng Pantomina ang paraan
A. Balik-aral sa nakaraang Balikan ang isinagawang survey, tumawag ng
ng pasasalamat. Tumawag ng 2 mag-aaral na
aralin at pagsisimula ng 2 mag-aaral at itanong kung paano
magpapakita ng kilos. (gawin sa loob ng 5
bagong aralin nagpahayag ng pasasalamat ang mga
minuto)(Collaborative Approach)
ininterbyu nila? (gawin sa loob ng 3 minuto)
(Reflective Approach)

B. Paghahabi sa layunin 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro
ng aralin at pagganyak guro ang mga layunin. ang mga layunin
2. Anong masasabi mo sa pahayag na ito, 2. Itanong ng guro, kung ikaw ay bibigyan ng
“Sinoman ako ngayon o anumang mayroon pagkakataong magbigay ng isang talumpati ng
ako ngayon ay utang na loob ko sa aking pasasalamat, sino-sino ang gusto mong
mga magulang lalo na sa aking ina.”(gawin pasalamatan? (gawin sa loob ng 2
sa loob ng 3 minuto)(Reflective Approach) minuto)(Reflective Approach)
10
C. Pag-uugnay ng mga Papanoorin ang mga mag-aaral ng isang Tumawag ng mag-aaral na magbabasa sa harap
halimbawa sa bagong heart-touching video na Amazing Life 247 na ng klase ng talumpating ginawa sa takdang–aralin.
aralin nagpakita ng kakaibang pagpapasalamat. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Constructivist
Itatanong ng guro ang pagpapahalagang Approach)
natutuhan sa pinanood na video clip.
(http://www.youtube.com/watch?v=2x_F13NQ
Vd4)(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective Approach)

D. Pagtalakay sa bagong Pangkatin ang klase sa apat, bigyan ng


konsepto at paglalahad ng kaukulang paksa at gawin ang nasa ibaba Batay sa nilalaman ng talumpati, sagutin ang mga
bagong kasanayan # 1 (gawin sa loob ng 18 minuto) (Collaborative tanong. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
Approach) Approach)
Group 1: Kahulugan ng Pasasalamat –Talk 1. Ano ang masasabi mo tungkol sa
Show pasasalamat?
Group 2: Dahilan kung Bakit Nagpapasalamat 2. May paraan ba ng pasasalamat na nabangit
-Balitaan sa talumpati? Tukuyin at ipaliwanag.
Group 3: Paraan ng Pasasalamat –Panel 3. Paano isinagawa ang pasasalamat ayon sa
Discussion talumpati?
Group 4: Magagandang Epekto ng
Pasasalamat-Role Play

E. Pagtalakay sa bagong Sagutin ang sumusunod na tanong. (gawin Gumawa ng liham pasasalamat o kard para sa
konsepto at paglalahad ng sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) mga taong nais nilang pasalamatan. Tumawag ng
bagong kasanayan # 2 1. Ipahayag ang kahulugan ng pasasalamat. 2-3 mag-aaral at ibahagi ang nilalaman nito.Ipost
2. Isa-isahin ang mga dahilan kung bakit sa facebook ang ginawang liham. (gawin sa loob
nagpapasalamat. ng 10 minuto)(Constructivist Approach)

11
3. Paano maipakikita ang pasasalamat?
4. Ilahad ang magagandang epekto ng
pasasalamat.

F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutan at talakayin ang mga tanong sa Pasulatin ang mga mag-aaral ng isang pagninilay
(Tungo sa Formative Tayahin ang iyong Pag-unawa sa LM p.249 tungkol sa entitlement mentality sa LM p. 251
Assessment) (gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective Ibahagi sa klase ang resulta ng pagninilay. (gawin
Approach) sa loob ng 5 minuto) (Reflective/Constructivist
Approach)

G. Paglalapat ng aralin sa Bumuo ng tula na may 2 saknong na may tig- Gumawa ng sanaysay na binubuo ng 5 o higit
pang-araw-araw na buhay aapat na taludtod tungkol sa pasasalamat. pang pangungusap kung paano mo isasagawa ang
(gawin sa loob ng 10 minuto)(Constructivist pasasalamat sa pang-araw-araw mong buhay?
Approach) (gawin sa loob ng 5 minuto)(Constructivist
Bubuo ng rubrics ang guro para sa pagsulat Approach)
ng tula.

H. Paglalahat ng Aralin Ang pagpapakita ng pasasalamat ay hindi Mahalagang isabuhay ang pagpapasalamat
lamang sa taong pinagkakautangan ng loob, sapagkat ito ang magiging mabuting batayan ng
maaaring maituon ang pasasalamat sa pakikipag-ugnayan sa kapwa. Ito rin ang paraan ng
pamamagitan ng pagkakaroon ng mabuting pagbabalik pasasalamat sa Diyos sa mga
puso at paggawa ng mabuti sa ibang tao. pagpapalang ipinagkakaloob Niya. (gawin sa
(gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective loob ng 3 minuto)(Reflective Approach)
Approach)

I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng 5 paraan ng pasasalamat at Bumuo ng islogan tungkol sa pagpapamalas ng


ipaliwanag ang kahalagahan nito. (gawin sa pasasalamat. (gawin sa loob ng 20 minuto)
loob ng 3 minuto)(Reflective Approach) (Constructivist Approach)
12
Bubuo ng rubrics ang guro para sa pagsulat ng
islogan
Humanap sa internet o gumupit sa magazine at sa
J. Karagdagang gawain para Gumawa ng isang talumpati na alin man babasahin ng mga
sa takdang aralin nagpapahayag ng pasasalamat sa mga taong artikulo.tula.awittalumpati.dula-dulaan,dayalogo at
remediation gusto mong pasalamatan. iba pa. na nagpapakita ng pasasalamat?

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.

13
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

14
DAILY LESSON LOG Baitang/
Paaralan
Pang-araw-araw na Antas
Tala sa Pagtuturo Guro Asignatura
Petsa/Oras Markahan
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW

I. Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagsunod at paggalang sa mga magulang,
nakatatanda at may awtoridad.

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na kilos sa pagsunod at paggalang sa mga
Pagganap magulang, nakatatanda at may awtoridad.

C. Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga paraan ng pagpapakita Nasusuri ang mga umiiral na paglabag sa paggalang sa
Pagkatuto ng paggalang na ginagabayan ng magulang, nakatatanda at may awtoridad. EsP 8 PB-
katarungan at pagmamahal at ang bunga IIIc-10.2
ng hindi pagpapamalas nito. EsP 8 PB-IIIc-
10.1

II. Nilalaman Modyul 10: Pagsunod at Paggalang sa Magulang, Nakatatanda at may Awtoridad

III. Kagamitang Panturo

15
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay


EsP Baitang 8 CG p.116-118 EsP Baitang 8 CG p. 116-118
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag- EsP Baitang 8 LM p. 256-265 EsP Baitang 8 LM p. 265-267
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9681 lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9681
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang http://www.google.com/inspirational/quotes; http://www.google.com/inspirational/quotes;
Kagamitang http://nl.wikipedia.org/wiki/Anak; http://nl.wikipedia.org/wiki/Anak;
Panturo kartolina, pentel-pen,recitation card, LM laptop, kartolina,pentel-pen,LM ,
IV. Pamamaraan

A. Balik-aral sa Magpapakita ang guro ng larawan tungkol Batay sa ginawa sa nakaraang aralin, ano ang
nakaraang aralin at sa pasasalamatpara suriin ito. Ano-ano ang natuklasan mo tungkol sa paggalang at pagsunod?
pagsisimula ng natutuhan mo tungkol sa pasasalamat? (gawin sa loob ng 3 minuto)
bagong aralin. (gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective (Reflective Approach)
Approach)

B. Paghahabi sa 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang
layunin ng aralin at guro ang mga layunin. mga layunin.
16
pagganyak. 2. Magtatanong ang guro kung sino sa
kanila ang nakaranas na makipag-usap Ipaawit sa mga mag-aaral ang awitin ni Freddie Aguilar
sa isang taong ubod ng galang o isang na “Anak”.(gawin sa loob ng limang
taong marunong gumalang sa minuto)Reflective Approach)
kapwa.Alamin kung ano ang
naramdaman pagkatapos ng
pakikipagusap. (gawin sa loob ng 10
minuto) (Reflective Approach)

C. Pag-uugnay ng Gamit ang bibliya, ipababasa at ipaliliwanag Ilahad ng guro ang kasabihan sa ibaba at magtatanong
mga halimbawa sa ng isang mag-aaral ang nilalaman ng Efeso sa mag-aaral kung ano ang naunawaan nila sa
bagong aralin 6:1-3. (gawin sa loob ng 5 minuto) pahayag? (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
(Reflective Approach) Approach))

OBEDIENCE is an emblem of our


faith. -Unknown

D. Pagtalakay sa Pasagutan sa mga mag-aaral ang Gawain 1 Ipanood sa mag-aaral ang bahagi ng pelikulang “Anak”
bagong konsepto at sa LM p. 263 (gawin sa loob ng 5 minuto) at ipasusuri ito. (gawin sa loob ng 30 minuto)
paglalahad ng (Reflective Approach) (Reflective Approach)
bagong kasanayan Sagutin ang mga tanong:
#1 1. Ano-ano ang paglabag sa paggalang at pagsunod
ang ipinakita sa pelikula? Bakit nangyari ang mga
bagay na ito? Ipaliwanag.
2. Sa inyong palagay tama ba ang ipinakitang

17
pagrerebelde ni Carla? Pangatwiranan.

E. Pagtalakay sa Pasagutan sa mag-aaral ang Gawain 2 sa Tumawag ang guro ng limang mag-aaral upang ibahagi
bagong konsepto at LM p. 264 (gawin sa loob ng 15 minuto) at ipaliwanag ang ginawang pagsusuri tungkol sa
paglalahad ng (Constructivist Approach) pelikula. (gawin sa loob ng 8 minuto) (Reflective
bagong kasanayan Approach)
Magulang at mga utos
#2

Nakatatanda at mga utos

May Awtoridad at mga utos

F. Paglinang sa Ipasuri ang kuwento tungkol sa dalawang Sagutan ang mga tanong: (gawin sa loob ng 10
Kabihasahan anak hango sa bibliya ayon kay Mateo minuto) (Reflective Approach)
(Tungo sa 21:28-30; ng Gawain 1 sa LM p.265 (gawin 1. Ano ang naging resulta ng paglabag ni
Formative sa loob ng 10 minuto) (Reflective Carla sa mga tagubilin ng ina?
Assessment) Approach) 2. Bakit maraming tagubilin ang mga
Sagutan ang mga tanong: magulang sa mga anak lalo’t higit ang
1. Ano sa palagay mo ang nakapagpabago nagtratrabaho sa ibang bansa?
sa isip ng unang anak na tumanggi sa 3. Ano ang dapat maunawaan ng mga anak sa
utos noong una at pagkatapos ay paghihigpit ng mga magulang?
sumunod din?
2. Ano sa palagay mo ang maaaring naging
18
dahilan ng di-pagpunta ng ikalawang
anak, kahit na sumagot siya na pupunta
siya noong una?
3. Sino sa dalawang anak ang nagpakita
ng tunay na pagsunod sa kanilang ama?
Ipaliwanag.

G. Paglalapat ng aralin Gamit ang colored paper, gumupit ng hugis Sagutin ang tanong:
sa pang-araw-araw puso, star, at bilog. Isulat ang 3 paraan Gagawin mo ba ang ginawang paglabag ni Carla?
na buhay kung paano maipakikita ang pagiging Bakit? (gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective
masunurin at magalang sa magulang, Approach)
nakatatanda at may awtoridad? (gawin sa
loob ng 8 minuto) (Constructivist
Approach)

H. Paglalahat ng Sa pamamagitan ng pagiging masunurin sa Bilang kabataan, inaasahan na magiging mabuting


Aralin mga magulang, guro, nakatanda at may halimbawa ka sa lahat ng aspekto ng iyong
awtoridad, ang buhay ay magiging puno ng pamumuhay. Kung ikaw ay kinakikitaan ng iyong kapwa
pagpapala at ito ay nasasaad sa bibliya ng pagiging magalang at masunurin, hindi mahirap para
ayon kay Efeso: 6:1-3 (gawin sa loob ng 3 sa iyo ang makaranas ng paggalang mula sa iyong
minuto) (Reflective Approach) kapwa. Sa pag-iingat mo sa iyong karangalan sa
pamamagitan ng patuloy na paggawa ng mabuti at pag-
iwas sa paggawa ng masama, ang paggalang ng iba ay
iyo ring mararanasan at ipagkakaloob ito sa iyo nang
may kusa at may lakip na pagmamahal. (gawin sa
loob ng 3 minuto) (Reflective Approach)

I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng 3 paraang nagpapakita ng Sagutin ang mga tanong: (gawin sa loob ng 10

19
paggalang at pagsunod sa magulang, minuto) (Reflective Approach)
nakatatanda at may awtoridad. (gawin sa 1. Ano ang masasabi mo sa ginawang paglabag ni
loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) Carla sa pelikula? (5 puntos)
Magulang Nakatatanda May 2.Bakit napariwara ang buhay ni Carla? (5
Awtoridad puntos)
1. Bubuo ng rubrics ang guro para sa mga tanong.
2.
3.

J. Karagdagang gawain Panoorin sa youtube ang pelikulang “Anak”. Basahin ang sanaysay sa pp.267-280. Sagutan ang
para sa takdang aralin http://nl.wikipedia.org/wiki/Anak mga tanong sa Tayahin ang Iyong Pag-unawa.
remediation
V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
20
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasang
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

21
DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas
(Pang-araw-araw na Guro Asignatura
Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan

IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagsunod at paggalang sa


Pangnilalaman magulang,nakatatanda at may awtoridad

Naisasagawa ng mag-aaral ang angkop na kilosng pagsunod at paggalang sa magulang,


B. Pamantayan sa Pagganap
nakatatanda at may awtoridad

C. Mga Kasanayan sa Nahihinuha na ang pagsunod sa mga Naisasagawa ang mga angkop na kilos ng
Pagkatuto magulang, nakakatanda at may awtoridad pagsunod at paggalang sa magulang, nakatatanda
ay dapat gawin dahil sa pagmamahal, sa at may awtoridad at nakaiimpluwensya sa kapwa
malalim na pananagutan at pagkilala sa kabataan na maipamalas ito. EsP 8 PB-IIId-10.4
kanila bilang biyaya ng Diyos at sa
kanilang awtoridad na hubugin,bantayan
at paunlarin ang mga pagpapahalaga ng
mga kabataan.
EsP 8 PB IIId-10.3
Modyul 10: Pagsunod at Paggalang sa mga Magulang, Nakatatanda at may
II. Nilalaman Awtoridad
III. Kagamitang Panturo

22
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
EsP 8 CG p. 119-122 EsP 8 CG p. 119-122
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
EsP 8 LM p.267-281 EsP 8 LM p. 281-288
Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9681 lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9681
Resource
strips of cartolina, pentelpen, recitation speaker, mp3, cartolina ,pentelpen,recitation card,
B. Iba pang Kagamitan
card, modyul worksheet
Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Sa pamamagitan ng Role Playing ipakita Gamit ang bubble web, isulat ang nahinuha mo
nakaraang aralin at ang bahagi ng pelikulang tumatak, tungkol sa paggalang at pagsunod? (gawin sa loob
pagsisimula ng bagong naramdaman at natutuhan sa pelikulang ng 2 minuto) (Constructivist Approach)
aralin “Anak”. (gawin sa loob ng 3 minuto)
(Collaborative Approach)

B. Paghahabi sa Layunin 1. Gamit ang objective board, babasahin 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro
ng Aralin at ng guro ang layunin ng aralin. ang layunin ng aralin.
Pagganyak. 2. Magpakita ng larawan na nagpapakita 3. Pahulaan ang nawawalang letra upang mabuo

23
ng pagsunod at paggalang sa matanda, ang salita/parirala. (gawin sa loob ng 5 minuto)
magulang at may awtoridad, pag- (Reflective/Constructivist Approach)
uusapan ang isinasaad sa larawan.
(gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective Approach)

C. Pag-uugnay ng mga Sa pamamagitan ng powerpoint Atasan ang mag-aaral na pagsama-samahin ang


halimbawa sa bagong presentation, ipabasa ang nasa LM sa nasaliksik nila sa takdang aralin at at gawan ito ng
aralin pahina 267-268. (gawin sa loob ng 5 ulat gamit ang tsart. (gawin sa loob ng 8 minuto)
minuto) (Reflective Approach) (Collaborative Approach)
Sagutin ang mga tanong: TAGAPAGTURO ARAL o HALIMBAWA
1. Bakit kailangang gumalang? TURO
2. Sino ang igagalang?
3. Paano ito maipakikita?

D. Pagtalakay sa bagong Talakayin ng bawat pangkat ang Iparinig sa mga mga-aaral ang inirekord na “Sulat ni
konsepto at paglalahad konseptong nilalaman ng sumusunod na Nanay at Tatay” mula sa pagbabahagi ni Rev.
ng bagong kasanayan paksa. Tunghayan sa LM p. 268-273. Father Gerry Orbos, LM p. 284-285, at iulat ang
#1 (gawin sa loob ng 30 minuto) isang komprehensibong pagninilay gamit ang mga
(Collaborative Approach) gabay na tanong sa LM p. 285. (gawin sa loob ng
8 minuto) (Inquiry Approach)
Unang Pangkat: Pamilya Bilang Hiwaga

Ikalawang Pangkat: Pamilya Bilang Halaga

24
Ikatlong Pangkat: Pamilya Bilang
Presensiya
Ikaapat na Pangkat: Hamon sa Pamilya

E. Pagtalakay sa bagong Mula sa pag-uulat ng mga bata, sagutin Pangkatin ang klase sa 4 at ipagawa ang
konsepto at paglalahad ang mga tanong: pangkatang gawain. (LM p. 276-280)
ng bagong kasanayan 1. Ano ano ang dahilan ng pagiging Unang pangkat: Paggalang at pagsunod sa mga
#2 malapit ng pamilya sa iyo? magulang (tula)
2. Bakit malayo sa iyo ang pamilya? Ikalawang pangkat: Paggalang at pagsunod sa
3. Paano naipakikita ang pagkilala sa nakatatanda (panel discussion)
halaga ng pamilya at mga kasapi nito? Ikatlong pangkat: Paggalang at pagsunod sa
4. Bakit kailangan ang presensiya ng awtoridad (jingle)
pamilya? Ikaapat na pangkat: Paggalang at pagsunod na
(gawin sa loob ng 10 minuto) ginagabayan ng katarungan at pagmamahal
(Reflective Approach) (balitaan)
(gawin sa loob ng 20 minuto) (Collaborative
Approach)

F. Paglinang sa Buuin ang konsepto ng sumusunod: Pasagutan sa mga mag-aaral ang Pagsasabuhay
Kabihasaaan (Tungo a. Ang pamilya bilang hiwaga LM p. 286 (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
sa Formative b. Ang pamilya bilang halaga Approach)
Assessment) c.Ang pamilya bilang presensya
(gawin sa loob ng 5 minuto)
(Constructivist Approach)

25
G. Paglalapat ng aralin sa Gumawa ng awit na may dalawang Gumawa ng liham sa iyong mga magulang bilang
pang-araw-araw na saknong at apat na taludtod tungkol sa tugon sa sulat na pinakinggan gamit ang gabay na
buhay pagsunod at paggalang sa mga tanong sa ibaba. (gawin sa loob ng 10 minuto)
magulang, nakatatanda, at awtoridad sa
himig na nais nila (gawin sa loob ng 10 1. Paano mo maipakikita ang marapat na paggalang
minuto) (Constructivist appproach) at pagsunod sa magulang, nakatatanda at may
awtoridad?
2. Ano ang kaugnayan ng pamilya sa iyong pag-
unlad bilang tao?

H. Paglalahat ng Aralin Ipabuo sa mag-aaral ang batayang Mahalagang pagsumikapan nating maisabuhay ang
konsepto gamit ang graphic organizer na birtud ng paggalang at pagsunod dahil ito ang
ito.Ipahayg ang nabuong paglalahat. nararapat ayon sa Efeso 6: 1-3. ito ang magiging
(gawin sa loob ng 7 minuto) daan upang umunlad at humaba ang buhay natin
(Constructivist appproach) dito sa mundong ibabaw. (gawin sa loob ng 2
minuto) (Reflective Approach)
Isinasabuhay Sa mga____at
ang

Sa
____at___
awtoridad___
Biyaya ng Dios
_____at_____
_.

26
I. Pagtataya ng Aralin Punan ang patlang ng wastong konsepto Pasagutan ang Tayahin ang Iyong Pag-unawa LM
(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective p. 280 (gawin sa loob ng 10 minuto)
aprroach)
1. Ang pagkilala sa halaga ng pamilya at
mga kasapi nito ay naipakikita sa
_________ na gumagawa ng mabuti at
umiwas sa paggawa ng masama.
2. Maipakikita rin ang paggalang sa
pamamagitan ng nararapat at naayong
uri at antas ng ____________.
3. Ang karangalang tinataglay ng pamilya
ang nagbibigay dito ng _________ na
dapat kilalanin ng bawat kasapi nito.
4. Ang pamilya ang nagsisilbing _______
sa mga kasapi.
5. Ang pagkilala sa halaga ng pamilya at
mga kasapi nito ay naipakikita sa
__________ na gumawa ng mabuti at
umiwas sa paggawa ng masama.

J. Karagdagang gawain para Magsaliksik tungkol sa mga kilalang tao at Gumawa ng Paggalang at Pagsunod Logbook sa
sa takdang aralin aral na itinataguyod nila. Hal. Confucius kanilang notbuk gamit ang panuto sa LM p. 287.
remediation
V. Mga Tala

VI. Pagninilay

27
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nararanasang solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
28
DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas
(Pang-araw-araw na Guro Asignatura
Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW
I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa kabutihan o


Pangnilalaman kagandahang loob sa kapwa.

Naisasagawa ang mga angkop na kilos na nagpapakita ng kagandahang loob sa kapwa.


B. Pamantayan sa Pagganap

Nagugunita ang mga kabutihang ginawa Natutukoy ang mga pangangaillangan ng iba’t
C. Mga Kasanayan sa
niya sa kapwa. EsP 8 PB-IIIe-11.1 ibang uri ng tao at nilalang na maaaring tugunan
Pagkatuto
ng kabataan. EsP 8 PB-IIIe-11.2
II. Nilalaman Modyul 11: Paggawa ng Mabuti sa Kapwa

III. Kagamitang Panturo

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng EsP 8 CG p. 123-127 EsP 8 CG p. 123-127


Guro

29
2. Mga Pahina sa Kagamitang EsP 8 LM p. 294-295 EsP 8 LM p.295-297
Pang-mag-aaral
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni sa Pagpapahalaga II ) ni Zenaida V.
Zenaida V. Rallama ,p.92-94 Rallama ,p.92-94
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5542 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5542
Resource
http://www.youtube.com
B. Iba pang Kagamitang Laptop, cartolina,pentelpen,recitation Cartolina,pentelpen,recitation card, modyul
Panturo card,modyul
IV. Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang 1. Sagutin ang Paunang Pagtataya sa LM Papikitin ang mga bata sa saliw ng isang musika
aralin o pagsisimula ng p.291-293. (gawin sa loob ng 8 minuto) (Pananagutan) magbalik-tanaw sa mga alaala ng
bagong aralin mga kabutihang ginawa sa kapwa. Pag-usapan
2. Ano-ano ang natutuhan mo tungkol sa ito. (gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective
pagsunod at paggalang? (gawin sa loob Approach)
ng 2 minuto) (Reflective Approach)

B. Paghahabi sa Layunin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro
aralin at Pagganyak. guro ang layunin ng aralin. ang layunin ng aralin.

30
2. Gamit ang show me board, tukuyin at 2. Gamit ang video presentation sasabayan ng
isulat mo kung sino ang nagawan mo ng mag-aaral ang religious song na “Mga Landas”
mabuti sa mga nakaraang araw. (gawin (gawin sa loob ng 7 minuto) (Reflective
sa loob ng 5 minuto) (Constructivist Approach)
Approach) Sagutin ang mga tanong:
1. May realisasyon ka ba sa katatapos na awitin?
2. Mahirap bang harapin ang hamon ng pagtugon
sa pangangailangan ng kapwa?

C. Pag-uugnay ng mga Ipanood sa mga mag-aaral ang video ni


Talakayin at gawin ang Gawain 1 sa LM p. 296.
halimbawa sa bagong aralin Mother Teresa
Gamitin ang rubrics sa pagsusuri ng sarili sa
youtube.com/watch?v=hUUm893Jd20 at
gawaing Weez-weez sa p.297. (gawin sa loob
pag-usapan ang mga kabutihang ginawa
ng 5 minuto) (Reflective Approach)
niya sa kapwa. (gawin sa loob ng 8
minuto) (Reflective Approach)

D. Pagtalakay sa bagong Ipagawa ang Gawain 1 sa LM p. 294 sa


konsepto at paglalahad ng bahaging Pagtuklas ng Dating Kaalaman. Ipagawa ang Gawain 2 sa LM p. 297.(gawin sa
bagong kasanayan # 1 (gawin sa loob ng 13 minuto) (Reflective loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
Approach)

E. Pagtalakay sa bagong Sagutin ang mga tanong: (gawin sa loob ng Punan ang matrix sa ibaba ng mga
konsepto at paglalahad ng 5 minuto) (Reflective Approach) pangangailangan ng iba’t ibang uri ng tao na
bagong kasanayan # 2 1. Kailan ka huling gumawa ng mabuti sa maaaring ng isang kabataan. (gawin sa loob ng
kapwa? Ano-ano ito? 15 minuto) (Collaborative Approach)
2. Ano ang iyong naramdaman matapos Mga Pangangailangan
kang gumawa nito? Ipaliwanag.

31
3. May maganda bang bunga ang paggawa
mo ng mabuti? Patunayan.

F. Paglinang sa Kabihasahan Pagawain ang mag-aaral ng akrostik tungkol Gamit ang oslo paper or bond paper pagawain
(Tungo sa Formative sa paggawa ng mabuti (gawin sa loob ng 7 ang bawat mag-aaral ng poster na naglalarawan
Assessment) minuto) (Constructivist Approach) ng pagtugon sa pangangailangan ng iba’t ibang
P- uri ng tao.
A-
G- Bubuo ng rubrics ang guro para sa pagguhit ng
G- poster. (gawin sa loob ng 10 minuto)
A- (Constructivist Approach)
W-
A-

N-
G-
M-
A-
B-
U-
T-
I-

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pahanapin ng kapareha ang mag-aaral at Pag-gawain ang mag-aaral ng maikling pahayag
araw-araw na buhay pag-usapan ang sumusunod: (gawin sa loob tungkol sa pagtugon sa pangangailangan ng iba’t
ng 5 minuto) (Collaborative Approach) ibang uri ng tao. (gawin sa loob ng 5 minuto)
a. Kapwa o mga taong ginawan mo ng (Constructivist Approach)

32
kabutihan
b. Dahilan ng paggawa ng kabutihan
c. Pangangailangan ng iyong kapwa na
tinugunan.
d. Paraan ng paggawa ng kabutihan

H. Paglalahat ng Aralin Ang buhay dito sa mundo ay masasabing Ang mga kabataan ay inaasahang makikilala ang
walang katiyakan. Kaya naman nararapat pangangailangan ng kapwa lalo’t higit ang mga
gawin ng tao ang kanyang tungkulin habang nakakatanda at iba pang nilalang. Inaasahang na
naririto siya sa mundong ibabaw. Isa sa sa payak nilang kakayahan at pamamaraan ay
kanyang moral na tungkulin ay magpamalas matutugunan ang mga ito. (gawin sa loob ng 5
ng kabutihan o kagandahang-loob sa kapwa. minuto) (Reflective Approach)
(gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective
Approach)

I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng slogan tungkol sa paggawa ng Magtala ng 5 pangangailangan ng iba’t ibang uri
kabutihan sa kapwa. ng kapwa na maaaring tugunan ng kabataan.
(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
Bubuo ng rubrics ang guro para sa pagsulat Approach)
ng slogan. (gawin sa loob ng 5 minuto) Pangangailangan ng Natugunan
(Constructivist Approach) kapwa
1.
2.
3.
4.
5.

33
J. Karagdagang gawain para sa Gamit ang kolum sa ibaba isulat ang paraan Basahin ang sanaysay na “Mabuti ka ba sa iyong
takdang aralin remediation o gawain na nagpapakita ng paggawa ng Kapwa?”sa LM p, 298-304 at sagutan ang mga
mabuti. katanungan sa Tayahin ang iyong Pang-unawa.
Sarili Magulang/Kapatid Kapwa

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.
34
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


nararanasang solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

35
DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas
(Pang-araw-araw na Guro Asignatura
Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan
IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. Layunin

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa kabutihan o


A. Pamantayang
kagandahang loob sa kapwa.
Pangnilalaman

Naisasagawa ang mga angkop na kilos na nagpapakita ng kabutihan o kagandahang loob sa


B. Pamantayan sa Pagganap kapwa,

C. Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag na dahil sa paglalayong Naisasagawa ang mga angkop na kilos sa isang
Pagkatuto gawing kaayaaya ang buhay para sa kapwa mabuting gawaing tumutugon sa
at makapagbigay ng inspirasyon na tularan pangangailangan ng kapwa. EsP 8 PB-IIIf-11.4
ng iba,ang paggawa ng maganda sa kapwa
ay isinasawa ng buong puso,tumutugon sa
kagustuhan ng Diyos na maglingkod sa
kapwa ng walang kapalit at may
pagsasakripisyo para sa kapakanan ng iba.
sEsP 8 PB-IIIf-11.3
II. Nilalaman Modyul 11: Paggawa ng Mabuti sa Kapwa

III. Kagamitang Panturo

36
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng EsP 8 CG p. 127-129 EsP 8 CG p. 127-129


Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang EsP 8 p. 298-311 EsP 8 LM p. 298-311


Pang-mag-aaral
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni sa Pagpapahalaga II ) ni Zenaida V.
Zenaida V. Rallama ,p.92-94 Rallama ,p.92-94

4. Karagdagang Kagamitan lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5542 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5542


mula sa portal ng Learning
Resource
Speaker.Kartolina,pentelpen,recitation card,
B. Iba pang Kagamitang Kartolina,pentelpen,recitation card,modyul
modyul
Panturo
IV. Pamamaraan
Gamit ang character interpretation, ipakilala ang
Batay sa nakaraang aralin, ano ang
A. Balik-aral sa nakaraang taong nakapagbigay ng inspirasyon sa iyo.
natutuhan mo tungkol sa Pagtulong sa
aralin at/o pagsisimula ng Sabihin ang magandang bagay na nagawa niya.
kapwa? (gawin sa loob ng 3 minuto)
bagong aralin (gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective
(Reflective Approach)
Approach)

37
B. Paghahabi sa layunin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro
aralin at Pagganyak. guro ang layunin ng aralin. ang layunin ng aralin.

2. Sa pamamagitan ng larong Pass The 2. Isulat sa paper strip ang mga pahayag sa
Message: Ibubulong ng guro ang ibaba at ipabasa sa mga mag-aaral. Ipakita ng
mensaheng “Mabuti ka ba sa iyong mga mag-aaral ang sagot sa pamamagitan ng
kapwa?” sa unang bata na nasa hanay. Thumbs Up at Thumbs down. (gawin sa loob
Pagkatapos ang pinakahuling mag-aaral ng 5 minuto) (Reflective Approach)
ang magsasabi ng mensaheng kanyang A. Sumusunod ako sa mabuting utos ng aking
natanggap. (gawin sa loob ng 5 minuto) magulang
(Collaborative Approach) B. Nagbibigay ako ng tulong sa mga
nangangailangan sa abot ng aking kaya.
C. Bumabati ako ng may paggalang sa aking
kapwa.

C. Pag-uugnay ng mga Pag-usapan ang kasagutan ng mga mag- Iparinig sa mag-aaral ang “Isang Testimonya ng
halimbawa sa bagong aralin aaral sa kasabihang mula kay Wordsworth: Kagandahang Loob” LM p. 303 na inirekord ng
(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective guro.
Approach) Talakayin ng guro ang pagpapahalagang
“The best portion of a good man’s life is his little nakapaloob sa testimonya ng kagandahang-
nameless, unremembered acts of kindness and
loob.(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
love”
Approach)

38
D. Pagtalakay sa bagong Talakayin ang bahaging Pagpapalalim sa Gawin ang Pagsasabuhay ng Pagkatuto sa LM
konsepto at paglalahad ng pamamagitan ng Panel Discussion ( gawin p.305 sa pamamagitan ng pangkatang gawain.
bagong kasanayan # 1 sa loob ng 30 minuto) (Collaborative
Approach) Gamitin ang rubrics sa pagganap- Kagandahang
Loob, I-patrol mo. (gawin sa loob ng 15 minuto)
Unang Pangkat: Kahulugan ng Kabutihan o (Collaborative Approach)
Kagandahang-loob, Kaligayahan, Kabutihan
o Kagandahang-loob ayon sa Etika ni
Aristoteles.

Ikalawang Pangkat: Kaligayahan,


Kagandahang-loob/ Kabutihang at Pagkatao
ng Tao.

Ikatlong Pangkat: Ang Kabutihan o


Kagandahang-loob bilang Ekspresyon ng
Magandang Buhay, Kabutihan at
Kagandahang-loob sa Kapwa.

Ikaapat na Pangkat - Hangganan ng


Kabutihan o Kabutihang-loob, Isang
Testimonya ng Kagandahang-loob

D. Pagtalakay sa bagong Sagutin ang mga tanong: (gawin sa loob ng Atasan ang mag-aaral na gumawa at sumulat ng
konsepto at paglalahad ng 10 minuto) (Reflective Approach) isang pagninilay sa kanilang journal at ibigay ang
bagong kasanayan # 2 1. Bakit mahalaga ang paggawa ng mansaheng natutuhan sa paggawa ng mabuti sa
kabutihan sa kapwa? kapwa.(gawin sa loob ng 10 minuto)

39
2. Paano nalilinang ang pagkatao ng bawat (Constructivist Approach)
indibidwal sa paggawa ng kabutihan?
3. May hangganan ba ang paggawa ng
kabutihan? Ipaliwanag?
4. Ano ang epekto ng paggawa ng kabutihan
sa ating buhay?

F. Paglinang sa Kabihasahan Isulat ang mahalagang konsepto na Bumuo ng tula tungkol sa pagsasagawa ng
(Tungo sa Formative natutuhan sa aralin. (gawin sa loob ng 3 mabuting gawaing na tumutugon sa
Assessment) minuto) (Reflective Approach) pangangailangan ng kapwa na binubuo ng 2
saknong na may walong taludtod. (gawin sa loob
Batayang Konsepto: 10 minuto) (Constructivist Approach)
___________________________________
___________________________________
___________________________________

G. Paglalapat ng aralin sa Sumulat ng pagninilay sa inyong notbuk Ipagawa ang Pagsasabuhay sa LM p. 308 “The
pang-araw-araw na buhay tungkol sa konsepto ng kabutihan o Tree of Good Deeds”.Ipaliwang ng guro ang
kagandahang-loob. Gamitin ang mga gabay detalye at ang rubrics.(gawin sa loob ng 15
na tanong sa ibaba. (gawin sa loob ng 3 minuto) (Constructivist Approach)
minuto) (Reflective Approach)
Sagutin ang mga tanong;
1. Sino ang mga taong natulungan ko at ano
ang epekto sa kanilang buhay ng
pagtulong ko?
2. Ano ang mensahe o aral na aking
natuthan sa modyul na ito tungkol sa
paggawa ng kabutihan sa kapwa?

40
H. Paglalahat ng Aralin Kadalasan, ang paggawa ng kabutihan ay Walang takdang panahon ang paggawa ng
nagkakaroon ng limitasyon. Nanaisin na mabuti sa kapwa matatapos lang ito kung
lamang nating gumawa o magpakabuti sa natapos na ang buhay ng tao sa mundo. (gawin
mga taong alam nating masusuklian ang sa loob ng 2 minuto)
ating ginawa. Sa pagkakataong ito,
masusubok ang ating pagpapakatao: kung
likas tayong may kabutihan o kagandahang-
loob. (gawin sa loob ng 2 minuto)

I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang kolumn sa ibaba, sumulat ng k a p w a r t u d m


limang mabuting gawain sa kapwa at ang a p a t i d a g i a
epekto nito sa sarili. (gawin sa loob ng 2 d a h a s d o a y h
minuto) (Constructivist Approach) k a t a p a t l o a
p a g i b i g i s l
Kapwa Mabuting Epekto sa Hanapin at bilugan sa kahon ng mga titik ang
Gawain sarili mga salitang may kaugnayan sa paksang
paggawa ng mabuti sa kapwa (gawin sa loob ng
Pamilya 5 minuto) (Reflective Approach)
Kaklase

Kaibigan

Kapitbahay

Iba pang
Kapwa

41
J. Karagdagang gawain para sa Batay sa mga nakatalang gawain,pumili ng
takdang aralin remediation isa at isagawa at lakipan ito ng maikiling
salaysay.Higit na mainam ding may
kasamang larawan ito. Gamit ang sumusunod magbasa ,gumupit o
magprintng mga balita,kuwento o artikulo na
1.Pagtulong sa kapwa nagpapamalas ng pagiging tapat sa salita at
2.Paglilinis ng silid.CR ng paaralan gawa.Higit na mainam kung may kasamang
3.Pagdalaw sa maysakit larawan.
4.Pabgbibigay ng pagkain sa may
kapansanan
5.Pabili ng sampaguita at ilang -ilang sa mga
nagtitinda sa kabayanan.
V. Mga Tala

VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.

42
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


nararanasan na na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

43
DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas
(Pang-araw-araw na Guro Asignatura
Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW
I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto tungkol sa katapatan


Pangnilalaman

Naisasagawa ang mga angkop na kilos sa pagsasabuhay ng katapatan sa salita at sa gawa


B. Pamantayan sa Pagganap

Nakikilala ang kahalagahan ng katapatan,


Nasusuri ang mga umiiral na paglabag ng mga
C. Mga Kasanayan sa paraan at bunga ng pagpapakita nito. EsP8
kabataaan sa katapatan. EsP8 PB-111g-12.2
Pagkatuto PB-IIIg-12.1
II. Nilalaman Modyul 12: Katapatan sa Salita at sa Gawa

III. Kagamitang Panturo

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng EsP 8 CG p. 131-135 EsP 8 CG p. 131-135


Guro

44
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag- EsP 8 LM p. 314-320 EsP 8 LM p. 314-320
aaral
Kaganapan sa Paggawa III ,Twila G. Kaganapan sa Paggawa III ,Twila G. Punzalan et.al
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Punzalan et.al p. 151-155 p. 151-155
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5543 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5543
Resource
B. Iba pang Kagamitang http://www.google.com/inspirational/quotes http://www.google.com/inspirationalquotes
Panturo Kartolina,pentel pen,reciration card,modyul Kartolina, pentel pen,recitation card,modyul
IV. Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang 1. Mula sa nakaraang aralin, magbigay ng Ano ang natuklasan mo tungkol sa katapatan? Bakit
aralin at/o pagsisimula ng mahahalagang natutuhan tungkol sa mahalaga ang katapatan sa pang-araw-araw na
bagong aralin paggawa ng mabuti sa kapwa. pamumuhay? (gawin sa loob ng 3
2.Pasagutan ang Paunang Pagtataya minuto)(Reflective Approach)
(gawin sa loob ng 7 minuto)(Reflective
Approach)

B. Paghahabi sa layunin ng 1. Gamit ang objectivee board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro
aralin at Pagganyak. guro ang layunin ng aralin. ang layunin ng aralin.

2. Ipabigkas sa buong klase ang Panatang Maglahad ang mga mag-aaral na mga
Makabayan pangyayaring nagpapakita ng paglabag sa
(gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective katapatan. (gawin sa loob ng 2 minuto)
Approach) (Reflective Approach)

45
C. Pag-uugnay ng mga Iugnay sa bagong aralin ang kasabihang ito. Basahin ang sumusunod na sitwasyon at sabihin
halimbawa sa bagong Pag-usapan ang kasagutan ng mga mag- kung paano maipakikita ang katapatan.
aralin aaral: (gawin sa loob ng 5 1.Pinagagawa ka ng iyong guro ng mga dekorasyon
minuto)(Reflective) para sa darating na kapaskuhan subalit wala ka
kang kakayahan sa ganitong gawain.
2.Nahuli ka sa klase dahil hindi ka gumising ng
“Honesty is a very expensive gift, do not expect it maaga.Tinanong ka ng iyong guro ng dahilan sa
from cheap people”-Zid Ziglor iyong pagkahuli?
3.Tinawag ka ng iyong guro sa talakayan ngunit
hindi mo alam ang sagot sa kanyang tanong?
(gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective
Approach)

D. Pagtalakay sa bagong Ipagawa sa mag-aaral ang “Honesty Game Pagplanuhin ang mga mag-aaral ng paggawa ng
konsepto at paglalahad ng Board” sa Gawain 1 sa Pagtuklas ng Dating ‘Honesty Store’. Gabayan ng guro ang pagpaplano
bagong kasanayan # 1 Kaalaman LM p.318. Pagkatapos ay sa pamamagitan ng mga gabay na panuto sa LM p.
talakayin nila ang mga katanungan tungkol 320.(gawin sa loob ng 20 minuto)(Constructivist
dito. ( gawin sa loob ng 8 Approach)
minuto)(Constructivist Approach)

E. Pagtalakay sa bagong Panoorin ang mga mag-aaral ng patalastas


Pagtalakay sa ginawang resulta ng honesty store.
konsepto at paglalahad ng na “Gustin”.
Sagutin ang mga tanong. (gawin sa loob ng 5
bagong kasanayan # 2 (url:http://www.youtube/watch?=zJcTtetwBO
minuto)(Reflective Approach)
E$feature+relmfu)
1.Alin ang higit na marami, ang mga naging tapat o
Atasan silang bigyang pansin ang mga punto
sa gabay na tanong, Gawain 2 LM p319 ang hindi? Ano ang iyong naging batayan.
(gawin sa loob ng 8 minuto)(Reflective 2.Anong mensahe ang ipinarating ng kinalabasan
Approach) ng gawain.
46
3.Kung isa ka sa bibili sa tindahang ito, ano ang
magiging damdamin mo habang bumibili?
Ipahayag.

F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin ang mga tanong. Gawin sa inyong notbuk ang talahanayan sa
(Tungo sa Formative 1.Sa iyong sariling opinion, ano ang ibaba.Pansinin ang sariling pagpapakita ng
Assessment) kahalagahan ng katapatan? katapatan sa iyong pang-araw- araw na
2.Paano maipakikita ang paraan ng buhay.Isulat sa angkop na kolum ang mga gawain
katapatan, magbigay ng halimbawa. mo na nagpapakita ng katapatan gayundin ang mga
3.Ano-ano ang bunga ng hindi gawain mo na hindi nagpapakita. (gawin sa loob
pagpapamalas ng katapatan? ng 5 minuto)(Constructivist Approach)
(gawin sa loob ng 4 minuto)(Reflective Tapat ako dahil...... Hindi ako tapat dahil...
Approach)

G. Paglalapat ng aralin sa Ipaliwanag ang bahaging nagsasaad ng Gamit ang colored paper at lapis gumuhit ng
pang-araw-araw na katapatan sa sumusunod na kasabihan. larawan na nagpapakita ng katapatan at ang epekto
buhay nito sa sarili at sa kapwa tao. (gawin sa loob ng 10
Unang pangkat-”Nasaan ang dignidad kung minuto)(Constructivist Approach)
wala ang katapatan,Cicero
Pangalawang pangkat-Walang pinakainam
na pamana kundi ang katapatan,Mark Twain
Pangatlong pangkat- Kapag nagdududa,
sabihin ang katotohanan,Mark Twain
Pang-apat na pangkat-Kapag dinagdagan
mo ang katotohanan, binabawasan mo
ito,The Talmud
(gawin sa loob ng 10 minuto)(Collaborative
Approach)

47
H. Paglalahat ng Aralin Mahalaga sa bawat isa sa atin ang pagiging Ang katapatan ay maipakikita sa pamamagitan ng
matapat sa sarili at sa kapwa tao. Dito tayo pagsasabi ng katotohanan ukol sa sariling
susukatin ng Diyos kung paano natin kakayahan, pag-iwas sa pandaraya sa
ibinabalik sa Kanya ang ating impormasyong kailangan ng iba at pagtupad sa
pagpapasalamat sa Kanyang kabutihan. anumang salitang binitiwan.
(gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective (gawin sa loob ng 3 minuto)(Reflective Approach)
Approach)

I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang pangyayari sa buhay mo Sumulat ng maikling sanaysay na binubuo ng 5 o
kung saan ikaw ay nagpakita ng katapatan. higit na pangungusap ukol sa paksang
Anong paraan ng pagpapakita ng katapatan kahalagahan ng katapatan sa salita at sa gawa.
ang ginawa mo at ang naging bunga Bubuo ang ang guro ng rubrics para sa gawaing ito.
nito.(10pts) (gawin sa loob ng 7 minuto)(Conctructivist
(gawin sa loob ng 8 minuto)(Reflective Approach)
Approach)
Hanapin sa youtube/internet ang Honesty Store sa
J. Karagdagang gawain para Gumawa ng comics na nagpapakita ng
Batanes.Isulat ang kasysayan o paglalarawan
sa takdang aralin katapatan batay sa websites na ito:
tungkol dito at humanda sa paguulat sa
remediation http://www.tondoo.com .
klase.(Reflective Approach)
(Constructivist Approach)
V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
48
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


nararanasan na na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?

49
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

50
DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas
(Pang-araw-araw na Guro Asignatura
Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan

IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. Layunin

A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto tungkol sa katapatan
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga angkop na kilos sa pagsasabuhay ng katapatan sa salita at gawa

Napangangatwiranan na ang pagiging tapat


sa salita at gawa ay pagpapatunay ng Naisasagawa ang mga angkop na kilos sa
C. Mga Kasanayan sa
pagkakaroon ng pananagutan sa pagsasabuhay ng katapatan sa salita at sa gawa.
Pagkatuto
katotohanan at mabuti /matatag na EsP8 PB-IIIi-12.4
konsensya. EsP8 PB-IIIi-12.3
II. Nilalaman Modyul 12: Katapatan sa Salita at sa Gawa
III. Kagamitang Panturo

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng


EsP 8 CG p.134-137 EsP 8 CG p. 134-137
Guro

51
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag- EsP 8 LM p. 321-333 EsP 8 LM p.321-333
aaral
Kaganapan sa Paggawa III ,Wilma S.Reyes Kaganapan sa Paggawa III ,Wilma S.Reyes,et al p.
3. Mga Pahina sa Teksbuk
et al p. 151-155 151-155
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5543 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5543
Resource
Kartolina,pentelpen,recitation card,
B. Iba pang Kagamitang Kartolina, pentelpen, recitation card, modyul;
modyul,worksheet,questionnaire,laptop;
Panturo http://www,wallwisher.com
http://www,wallwisher.com
IV. Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang Batay sa mga naunang gawain, ano ang Ipanood sa mga mag-aaral ang video presentation
aralin at pagsisimula ng natuklasan mo tungkol sa katapatan?(gawin (http://www.youtube.com/watch?v=iB4QpNFO1zc)
bagong aralin sa loob ng 3 minuto)(Reflective Approach) na tumatalakay sa katapatan sa salita at sa gawa.
(gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective Approach)

B. Paghahabi sa layunin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro
aralin at Pagganyak guro ang layunin ng aralin. ang layunin ng aralin.
2.Tanungin ng guro ang mga mag-aaral 2. Sino sa inyo ang nakakikilala kay Miriam
tungkol sa kahulugan ng pahayag na ito: Defensor Santiago? Ano ang kanyang mga
“Teachers call it cheating .We call it nagawang nagpakita ng katapatan sa salita at sa
teamwork”. (gawin sa loob ng 2 gawa.Magbigay ng halimbawa. (gawin sa loob
minuto)(Reflective Approach) ng 5 minuto)(Reflective Approach)

52
C. Pag-uugnay ng mga Tatawag ang guro ng 3 mag-aaral na Tumawag ng 5 mag-aaral na magbibigay ng mga
halimbawa sa bagong magbabahagi ng kuwento ng katapatan na ginagawa ng taong matapat sa salita at sa gawa.
aralin napanood sa TV. (gawin sa loob ng 5 (gawin sa loob ng 2 minuto)(Reflective Approach)
minuto)(Reflective Approach)

D. Pagtalakay sa bagong Talakayin ng guro at mga mag-aaral ang Pagawain ang mga mag-aaral ng Honesty Meter
konsepto at paglalahad ng katapatan sa salita at sa gawa gamit ang gamit ang mga panuto sa LM p. 331. (gawin sa
bagong kasanayan # 1 Powerpoint Presentation na inihanda ng loob ng 5 minuto)(Constructivist Approach)
guro. (gawin sa loob ng 15
minuto)(Reflective Approach)

E. Pagtalakay sa bagong Iulat ang ibat ibang uri ng pagsisinungaling. Pagawain ang mga mag-aaral ng tiyak na hakbang
konsepto at paglalahad ng kung paano patatatagin ang paninindigan sa
bagong kasanayan # 2 Unang Pangkat-Pagsisinungaling upang katapatan sa salita at sa gawa,batay pagsasabuhay
pangalagaan o tulungan ang ibang tao. ng mga pagkaktuto sa LM p 331 (gawin sa loob
Pangalawang pangkat-Pagsisinungaling ng 10 minuto)(Constructivist Approach)
upang maiwasan na mapahiya,masisi o
maparusahan
Pangatlong pangkat-Pagsisinungaling
upang protektahan ang sarili kahit pa
makapinsala ng ibang tao.
Pang-apat na pangkat-Pagsisinungaling
upang sadyang makasakit ng kapwa
Gagawa ng rubrics ang guro.
(gawin sa loob ng 10 minuto)(Collaborative
Approach)

53
F. Paglinang sa Pangkatin ng guro ang mag-aaral sa limang Gamit ang oslo paper at lapis ang mag-aaral ay
Kabihasaaan (Tungo sa grupo at gagawa sila ng infomercial tungkol gagawa ng kuwentong komiks batay sa sumusunod
Formative Assessment) sa katapatan sa salita at sa gawa. na pahayag.
Isaalang -alang ang sumusunod. “If at the end of office hours everyday you can say
a.Wika before God and men that the service you have
b.Kultura rendered is worth the salary you are paid for that
c.Kaugalian day, you are an honest man.”-Benjamin Franklin
d.Tradisyon (gawin sa loob ng 13 minuto)(Constructivist
(gawin sa loob ng15 minuto)(Collaborative Approach)
Approach)

G. Paglalapat ng aralin sa Bigyan ng guro ang mga mag-aaral ng mga Atasan ang mga mag-aaral na gumawa ng
pang-araw-araw na ginupit -gupit na papel na hugis puso at Truth/Honesty Log gamit ang gabay ng mga panuto
buhay ipasulat dito ang mga katangian ng taong sa LM p.333
matapat at iabot ang mga ito sa mga tinataya (gawin sa loob ng 5 minuto)(Constructivist
nilang matapat sa kapwa. (gawin sa loob Approach)
ng 3 minuto)(Constructivist Approach)

H. Paglalahat ng Aralin Ang hindi mapanagutang paggamit ng Ang mga katangiang dapat taglayin ng taong
pamamaraan sa pagtatago ng katotohanan matapat ay dapat naisasabuhay sa araw-araw.
ay maituturing na pagsisinungaling na Mahalaga ito sa pagbuo ng ating pagkatao at
maaaring makasira sa panlipunang pagpapayaman ng pakikipag-ugnayan sa kapwa.
kaayusan at ng tiwala ng kapwa (gawin sa Ang matapat na tao ay hindi magsisinungaling at
loob ng 2 minuto)(Reflective Approach) hindi kukuha ng mga bagay na hindi nya pag-aari o
manloloko ng kanyang kapwa sa anumang paraan.
(gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Approach)

54
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ng mag-aaral ang Tayahin ang Gumawa ng tula tungkol sa katapatan sa salita at
iyong Pag-Unawa sa LM p.330 5 pts) sa gawa na may 2 saknong at tig-4 na taludtud.
(gawin sa loob ng 5 minuto)(Reflective (gawin sa loob ng 13 minuto) (Reflective
Approach) Approach)
J. Karagdagang gawain para Gumawa ng Big Book na naglalaman ng Mag-sign up sa http://www.wallwishwer.com upang
sa takdang aralin katangian ng isang taong matapat. makalikha ng bulletin board kung saan ipapaskil
remediation ang lahat ng pagkatuto sa natapos na aralin.

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
55
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


nararanasan na na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

56

You might also like