Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: DepEdClub.

com Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 1 – 5, 2019 (WEEK 5-DAY5) Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE-BASED ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner . . .
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of demonstrates understanding
sarili at sariling words are made up of sounds kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, awareness of body parts in
kakayahan,pangangalaga sa and syllables. bilang Pilipino gamit ang ordinal numbers up to 10th, preparation for participation in
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral konsepto ng pagpapatuloy at money up to PhP100 and physical activities.
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in pagbabago. fractions ½ and 1/4.
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay buong The learner... The learner . . .
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking is able to recognize, represent, performs with coordination
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento and order whole numbers up to enjoyable movements on body
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at 100 and money up to PhP100 in awareness .
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa various forms and contexts.
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan.
pamilya experiences, ideas, and feelings is able to recognize, and
in different contexts. represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name M1NS-Ie-7 PE1BM-Ie-f-3
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter visualizes, represents, and shows balance on one, two,
Nakakikila ng mga gawaing MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper orders sets from least to three, four and five body parts
nagpapakita ng pagkakabuklod and lower case letters. greatest and vice versa.
ng pamilya tulad ng MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the
5.1. pagsasama-sama sa upper and lower case letters (Performance Task)
pagkain legibly, observing proper
5.2. pagdarasal sequence of strokes.
5.3. pamamasyal
5.4. pagkukuwentuhan ng
masasayang pangyayari
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.18-19 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.12
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang dapat mong gawin Ikahon ang tamang salita Iayos ang mga bilang mula Ano ang ibig sabihin ng
at/o pagsisimula ng bagong bago at matapos kumain? para sa larawan. pinakamababa hanggang pagbalanse ng katawan?
aralin. bibingka bilao bibingka pinakamtaas. Anu-ano ang dalawang
puto pagbalanse ang pinag-aralan
bumbong natin? Ipakita ang mga ito.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng mag- Laro: Ipabuo ang gulu-gulong Awit: Ten Little Indians (Barbie Anong kilos ang maaaring
anak na nagdarasal? mga titik (jumbled letters) upang Dolls) gamitin sa gawaing pagbalanse?
Ano ang ginagawa ng mag- makabuo ng salita.
anak? hal. b k a a - baka
Ang mag-anak ninyo rin ba ay
sabay-sabay kung magdasal?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling tula : Ipakita ang mga salita sa Magpakita ng bilang mula 1- Panuto: Subukan ang sumusunod
at paglalahad ng bagong Mag-anak na sama-sama sa paskilan. 10 sa kard. na kasanayan sa pagbalanse.
kasanayan #1 pagdarasal (Maaring gumamit ng mga Ano ang nakikita ninyo sa
Pinakikinggan ng Maykapal salitang ayon sa antas ng mga chart? Paano iniayos angmga
Ang taimtim nilang panalangin bata sa pagbasa) bilang?
Dalawang braso,
Nakaabot sa Kanyang paningin. baka babae papaya saya Ipakita ang cut-out ng isang
isang hita
parada hagdan na may bilang 10-1.
(Lagyan ng arrow pababa)

10 9 8 7 6 5 4 3 2 isang braso,
1 dalawang hita.

Pagtayo sa isang
paa na nakataas ang dalawang
braso at pantay ang balikat.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sinu-sino ang mga nasa Ipapansin ang wastong baybay ng Paano iniayos ang mga bilang sa
at paglalahad ng bagong larawan? bawat salita. hagdan?
kasanayan #2 Ano ang kanilang ginagawa? Original File Submitted and Ipabasa ang mga bilang sa mga
Formatted by DepEd Club bata.
Member - visit depedclub.com Mula sa patayong posisyon, itaas
for more nang bahagya ang isang paa sa
unahan,tagiliran, at likuran.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Lutasin: Magdikta ng mga salita. Pangkatang Gawain:
araw-araw na buhay Tinatawag ka ng lolo mo para Tingnan kung maisusulat ng mga Bigyan ang bawat pangkat ng
makiisa sa pagdarasal ng bata nang tama. mga bilang sa kard na kanilang
orasyon kasabay pa naman nito aayusin ayon sa sasabihin ng
ang paborito mong palabas sa guro. Ang pangkat na mauuna
TV. Ano ang iyong gagawin? sa pag-aayos nang wasto ang
siyang mananalo.
H. Paglalahat ng Aralin Anong gawain ang Paano ang tamang Paano natin iniayos ang mga
nakapagpapasaya sa pamilya? pagbabaybay ng salita? bilang?
Bakit mahalaga ang Ipaalala din ang wastong pagsulat Saan tayo nagsimula?
pagdarasal? ng bawat titik ayon sa tamang Tandaan: Ang mga bilang 1-10
Tandaan: guhit at pagitan ng mga salita. ay maaring ayusin mula
Ang orasyon ay pagdarasal ng pinakamataas hanggang sa
mag-anak tuwing sasapit ang pinakamababa.
ika-anim ng gabi.
Dapat tayong makiisa sa
pagdarasal ng ating pamilya.
Sumama tayo sa
pagpapasalamat sa mga
biyayang ibinibigay ng Diyos sa
atin.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ng Tama o Mali. Ikahon ang salitang may Ayusin ang pangkat ng mga Pangkatang Gawain
___1. Tinatawag si Roy para wastong baybay. bilang mula pinakamataas Hatiin ang klase sa 3 na pangkat.
sa pagdarasal ng orasyon. hanggang sa pinakamababa. Bigyan ang bawat pangkat ng
Nagkunwaring tulog na siya. 1. bibingka bibbingka mga gawaing pagbabalanse
8 6 4 0 1 9 2 5 3 7
___2. Ang pagdarasal ay bbingkka 10
pakikipag-usap sa Diyos. 2. bilao bbilao
___3. Dapat tayong bbilllaoo 1. 4 6 2 8 1 __ _ __ __ ___
magpasalamat sa Diyos sa mga 3. kamball kkmbal 2. 2 6 4 8 __ ___ ___ _ ___
Biyayang ibinibigay kambal 3. 1 2 3 4 5 __ __ __ __ ___
niya. 4. tinderra tindera 4. 9 7 6 5 4 __ __ __ __ ___
___4. Tumigil na sa tindeera 5. 0 6 5 4 1 __ ___ ___
pagdarasal kapag matagal 5. buhay buuhayy ____ ____
makuha ang hinihiling sa Diyos. bhuhay
___5. Magdasal bago
matulog at pagkagising sa
umaga.
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng isang maikling Pantigin nang wasto ang bawat Lagyan ng / kung mga bilang ay
takdang-aralin at remediation panalangin ng pasasalamat sa salita. nakaayos mula pinakamataas
Diyos. Isulat sa guhit ang bawat hanggang pinakamababa.
pantig. ___1. 6 5 4 3
1. ama ____+____ ___2. 1 2 3 4
2. babae ___+___+___ ___3. 10 9 8 7
3. lola ___+___ ___4. 2 3 4 5
4. abaniko ___+___+___+___ ___5. 6 7 8 9
5. baka ___+_____

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like