Professional Documents
Culture Documents
DLP Week 1 Day 5
DLP Week 1 Day 5
1.Layunin
A. Pamantayang Pang-Nilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng
sariling paaralan at ang mga taong bumubuo dito at nakatutulong sa
paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagpapahayag
Pagganap ngpagkilala at pagpapahalaga sa sariling paaralan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto: (Performance Task)
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian: TG p. 15
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 4
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Power point or video presentation, Larawan,
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. ___ of Learners who earned 80% above
B.Bilang ng mag-aaral na ngangailangan ng iba pang ___ of Learners who require additional activities for remediation
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng Strategies used that work well:
lubos? Paano ito nakatulong? ___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
GRADE 1 -
GRADES 1 to 12 School: PAULINA MANALO ELEM. SCHOOL Grade Level: MATULUNGIN
DAILY LESSON Teacher: ESMERALDA M. BLANCO MTB INTEGRATED
PLAN Quarter: 3RD QUARTER Learning Area: WITH FILIPINO
Teaching Dates November 8, 2019
and Time: (WEEK 1-DAY1) Checked by:
1.Layunin
A. Pamantayang Pang-Nilalaman The learner . . .
demonstrates understanding of grade level narrative and
informational text.
demonstrates positive attitudes towards language, literacy and
literature.
demonstrates developing knowledge and use of appropriate
grade level vocabulary and concepts.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto: PERFOMANCE TASK
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk II.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Panturo
II. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi ng layunin ngaralin.
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Pagmasdan ang mga larawan. Basahin at sagutin ang mga
tanong.Isulat ang tiyak na ngalan ng bawat larawan sa inyong
sulatang papel.
1. Ana
Ano ang pangalan ng bata sa larawan? __
2. maykee
3. Jollydee
Saan kumakain ang mag-anak?
4.
Ano ang kinukuha ng bata sa kahon?
1.Layunin
A. Pamantayang Pang-Nilalaman The Learner . . .
demonstrates understanding of fractions ½ and 1/4.
B. Pamantayan sa The Learner . . .
Pagganap is able to recognize, represent, and compare fractions ½ and
1/4 in various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto:
PERFORMANCE TASK
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng learning Code.
B. Iba pang KagamitangPanturo LARAWAN
II. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi ng layunin ngaralin.
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad n
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. ___ of Learners who earned 80% above
B.Bilang ng mag-aaral na ngangailangan ng iba pang gawain ___ of Learners who require additional activities for remediation
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? ___ of Learners who continue to require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Strategies used that work well:
Paano ito nakatulong? ___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
GRADE 1 -
GRADES 1 to 12 School: PAULINA MANALO ELEM. SCHOOL Grade Level: MATULUNGIN
DAILY LESSON Teacher: ESMERALDA M. BLANCO
PLAN Quarter: 3RD QUARTER Learning Area: MAPEH
Teaching Dates November 8, 2019
and Time: (WEEK 1-DAY1) Checked by:
1.Layunin
A. Pamantayang Pang-Nilalaman The learner demonstrates understanding of qualities of effort
and movement skills needed in participation in physical
activities.
B. Pamantayan sa Pagganap Learner performs movement experiences accurately and
effectively by demonstrating contrast between slow and fast.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Demonstrates contrast between slow and fast speeds while
Isulat ang code ng bawat kasanayan using locomotor skill P. E. 1 BM-IIIa
II. Nilalaman Body Management and Movement Skills
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro T. G. p.1
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral L .M/ p.3
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng learning Code.
B. Iba pang Kagamitang Panturo
II. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong Show pictures of animal/mechanical
aralin. Ex. Duck>how does it move?
Horse>how does it move?
B. Paghahabi ng layunin ngaralin. Let the pupils demonstrate the movement of each animal
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa bagong aralin. Ex. Duck>how does it move
Horse>how does it move?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Allow the pupils to listen to the music.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong Worksheet 21: dramatic rhythms
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Ask the pupils how well they did in performing the task
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Let them draw or describe their feeling
H. Paglalahat ng AraliN Tell whether the movement is slow, or fast.
Turtle Jet plane Car Tiger fly
I. Pagtataya ng Aralin Demonstrate the movement of the following:
Monkey Bird snake
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. ___ of Learners who earned 80% above
B.Bilang ng mag-aaral na ngangailangan ng iba pang gawain ___ of Learners who require additional activities for remediation
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? ___ of Learners who continue to require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Strategies used that work well:
Paano ito nakatulong? ___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
GRADE 1 -
GRADES 1 to 12 School: PAULINA MANALO ELEM. SCHOOL Grade Level: MATULUNGIN
DAILY LESSON Teacher: ESMERALDA M. BLANCO
PLAN Quarter: 3RD QUARTER Learning Area: ENGLISH
Teaching Dates November 8, 2019
and Time: (WEEK 1-DAY1) Checked by:
1.Layunin
A. Pamantayang Pang-Nilalaman The learner…
demonstrates understanding of useful strategies for purposeful
literacy learning
B. Pamantayan sa The learner…
Pagganap uses strategies independently in accomplishing literacy-related
tasks
C. Mga Kasanayan sa EN1LC-IIIa-j- 1.1
Pagkatuto: Listen to short stories/poems and
Isulat ang code ng bawat kasanayan 1. note important details pertaining to
a. character
b. setting
c. events
II. Nilalaman Listen to short stories/poems
Kagamitang Panturo Basa Pilipinas TG
A. Sanggunian: Pages 21-23
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Panturo IV. PROCEDURES
II. Pamamaraan Teacher introduces the poem, “Clap Your Hands” in the class.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ask the following questions about the story.
bagong kasanayan #1 1. Who are the characters in the story?
2. Where can we find Cora and the guard/ principal/
classmates?
3. What happens when Cora sees the guard at school?
4. What happens when Cora sees the principal?
5. What does Cora say to father when he comes home?
6. What does Cora tell Mother before she goes to sleep?
7. Why does everyone like Cora?