Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School MALITBOG NATIONAL HIGH SCHOOL Grade & Section 8-Aguinaldo

DAILY Teacher Bb. Jessica P. Gaytana Learning Area ESP


LESSON Teaching Dates &
Quarter 3
PLAN Time
Week No. Day Duration

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa pasasalamat.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag - aaral ang mga angkop na kilos sa isang pangkatang gawain ng
pagganap pasasalamat.
C. Pamantayan sa Nasusuri ang mga halimbawa o sitwasyon na nagpapakita ng pasasalamat o kawalan
pagkatuto nito.
a. Nakakaunawa ng malalim na kahulugan ng pasasalamat.
b. Naisasapuso ang isinabuhay na mga halimbawa.
D. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto c. Nakapagpresenta ng isang makabuluhang dula-dulaan na may iba’t ibang paksa.

II. NILALAMAN PASASALAMAT SA GINAWANG KABUTIHAN NG KAPWA


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Teacher’s Guide
pages
2. Learner’s Materials
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials
from Learning
Resource (LR) Portal
B. Other Learning ROLE MODELS FOR ACHIEVEMENTS - DCLM V
Resources
These steps should be across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration of learning by the students which
IV. PAMAMARAAN you can infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing students with multiple ways to learn new things, practice their learning, question
their learning processes, and draw conclusion about what they learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.
A. Balik- Aral sa Panuto: Bigyan ng katumbas na salita ang bawat letra, siguradohin na hindi ito
nakaraang aralin nailalayo sa paksa.
at/o Pagsisimula
ng bagong aralin
ELICIT(The activities in this Pangkat 1 Pangkat 2
section will evoke or draw out K- P-
prior concepts of or experiences
from the students) A- A-
AWARENESS

B- S-
U- A-
T- S-
A-
H- L-
A- A-
N- M-
A-
T-
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
ENGAGE(The activities in this
section will stimulate their
thinking and help them access
and connect prior knowledge as
a jumpstart to the present
lesson.)

C. Pag-uugnay ng 1. Sa isang salita ano ba para sa iyo ang kabutihan?


mga halimbawa sa 2. Sang-ayon kaba sa iyong nabasa? Ipaliwanag
bagong aralin

D. Pagtalakay ng Gawain 1: Tingnan ang maiksing video ng mga Thailander


bagong konsepto Link :________________________
at paglalahad ng
bagong
kasanayan#1
EXPLORE(In this section,
students will be given time to
think, plan, investigate, and
organize collected information; or
ACTIVITY

the performance of the


planned/prepared activities from
the student’s manual with data
gathering and Guide questions)
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto 1. Sino ang pangunahing tauhan na makikita sa video?
at paglalahad ng 2. Sino-sino ang kanyang mga tinulungan?
bagong
3. Ano-ano ang kanyang mga ginawang mabuti?
kasanayan#2
4. Napasalamatan ba siya ng mga kanyang tinulungan?

F. Paglinang sa 1. Pareho lang ba ang iyong nadarama mula simula hanggang matapos ang iyong
Kabihasaan
EXPLAIN (In this section, pinanood? Ipaliwanag
students will be involved in an
analysis of their exploration. 2. Ang ginawang kabutihan ba ng kapwa ay dapat lang na pasalamatan, humingi ka
man ng tulong o hindi? Ipaliwanag.
ANALYSIS

3. Sa anong paraan pinasalamatan ang pangunahing tauhan ng kanyang mga


tinulungan.
4. Kung ikaw ang pangunahing tauhan, masisiyahan ka ba sa ipinakitang paraan na
pasasalamat sa iyong ginawa? Ipaliwanag.
G. Paglalahat ng  Ipasuri ang mga sagot ng lahat ng mag-aaral, gamit ang emoji na guto at hindi

ABSTRACTION
Aralin gusto.
ELABORATE (This section
will give students the opportunity  Ipatukoy sa mga mag-aaral ang mga katangian ng bawat tauhan.
to expand and solidify / concretize
their understanding of the concept
and / or apply it to real –world
situation)
H. Paglalapat ng Nakapagpresenta ng isang dula-dulaan na may ibat’ ibang konsepto.
aralin sa pang- Panuto: Ipikita ang pagpapasalamat sa ginawang kabutihan ng kapwa
araw-araw na
buhay
batay sa ibinigya na konsepto.
Pangkat 1: Naging matagumpay na negosyante dahil sa kinupkop ng yumaong
APPLICATION

matanda.
Pangkat 2: Estudyante bigo subalit na bigyan muli ng pag-asa dahil sa isang
guro.
Pangkat 3: Nasalanta ng bagyo nakabangon dahil sa tulong mula sa hindi
kilalang kapwa.
Pangkat 4: Isang mag-aaral naisakatuparan ang gawaing maka likom ng mga tula
sa tulong ng kanyang respondante.
I. Pagtataya ng A. Performance Rubrics
Aralin
EVALUATION (This section
will provide for concept check test B. Pagsulat ng Spoken Poetry (with Rubrics)
items and answer key which are Sumulat ng maikli ngunit makabulohang spoken poetry patungkol sa
aligned to the learning objectives
pagpapasalamat.
ASSESSMENT

- content and performance


standards and address
misconceptions – if any)

Pamantayan:
Mensahe - 15
Epekto sa tagapanood/tagapakinig - __5__
20 puntos

J. Karagdagang gawain Panuto:


para sa takdang
ASSIGNMENT

aralin at remediation
EXTEND (This sections give
situation that explains the topic in
a new context , or integrate it to
another discipline / societal
concern)

V. MGA TALA

Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn?
VI. PAGNINILAY Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant question.

A. Bilang ng mag-aaral
na nakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral Na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng Lubos?
Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong
ang aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Principal’s Signature

You might also like