Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan DAPA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 11

DAILY LESSON LOG (Pang- Guro Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA AT


araw-araw na tala sa KULTURANG PILIPINO
Pagtuturo) Petsa/Oras HULYO 8-12, 2019 Semestre UNANG MARKAHAN/UNANG SEMESTRE

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Pilipino
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, gamit, mga kaganapang pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F11PN-If-87 F11PB - If - 95
Nakapagbibigay ng opinyon o Nasusuriangmgapananaw ng iba'tibangawtorsaisinulatnakasaysayan ng wika.
pananawkaugnaysamganapakinggangpagtatalakaysawikangpambansa.

D. Tiyak na Layunin  Nailalahadangpinagdaanangkasaysayan ng wikangpambansa  Nasusuriangmahahalagangkaganapansapag-unlad ng wikangpambansa


 Natatalakayangmgadahilansapagpilisa Filipino bilangbatayan ng  Nakapag-uulat ng mahalalagangpangyayaritungkolsapag-unlad ng
pambansangwika ng Pilipinas wikangpambansa.
 Nakapagbabahagi ng sarilingopinyon o  Nakapagsasagawa ng saliksiksamgakasalukuyangisyungpangwika
pananawkaugnaysamganapakinggangpagtalakaysawikangpambansa.  Nakabubuo ng halimbawa ng pick-up lines
II. NILALAMAN Kasaysayan ng WikangPambansa
1.Ang Pinagmulan ng Wika ICL
2.Panahon ng mga Katutubo
3.Panahon ng mga Espanyol
4.Panahon ng Rebolusyong Pilipino

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Pinag yamang Pluma
1. MgaPahinasaGabay ng Guro PinagyamangPluma, p. 65-67 PinagyamangPluma, p. 75-78 PinagyamangPluma, p.79-81 PinagyamangPluma, p. 82-85
2. MgaPahinasaKagamitang Pang
mag-aaral
3. MgaPahinasaTeksbuk
4. MgaKaragdagangKagamitanmul
asa portal ng Learning Resouce
B. Iba pang KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aralsanakaraangaralin o Pagpapakita/Pagpapanoodsaisinaga Anu-anoangmgamahahalagangpangyayarisa Magbigay ng
pagsisimula ng bagongaralin. wangpakikipanayamtungkolsagamit : mgamahahalagangpangyayarisaating
ng wikasalipunan ng bawatpangkat a. PaniniwalasaPagkilos ng WikangPambansasaPanahon ng ng
Panginoon a. TeoryangPandarayuhan
b. Ebolusyon ng WikangPambansa b. Teoryan ng
PandarayuhanmulasaRehiyo
ngAustronesyano
B. Paghahabisalayunin ng Pagbibigay at paglalahad ng
aralin/Pagganyak mganabuong trivia
tungkolsawikangpambansa
C. Pag-uugnay ng
mgahalimbawasabagongaralin/Prese
ntasyon
D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at Pagtalakaysakasaysayan ng Pagpapatuloysapagtalakaysakasaysayan ng Pagpapatuloysapagtalakaysakasaysay
paglalahad ng bagongkasanayan WikangPambansa WikangPambansa: an ng WikangPambansa:
1. AngPinagmulan ng Wika 2. Panahon ng mgaKatutubo
a. Paniniwalasa Banal a. TeoryangPAndarayuhan 3. Panahon ng mgaEspanyol
naPagkilos ng b. Teorya ng 4. Panahon ng Rebolusyong
Panginoon PandarayuhanmulasaRehiyon Pilipino
b. Ebolusyon gAustronesyano

E. Paglinangsakabihasaan Pagtatala ng Pagtatala ng Pagtatala ng Pagtatala ng


mgamahahalagangimpormasyonsan mgamahahalagangimpormasyonsan mgamahahalagangimpormasyonsanapakingg mgamahahalagangimpormasyonsanap
apanood apakinggangkasaysayan ng angkasaysayan ng WikangPambansa akinggangkasaysayan ng
WikangPambansa WikangPambansa
F. Paglalapat ng aralinsa pang-araw-
arawnabuhay
G. Paglalahat ng aralin
H. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay- Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pagsusulitbataysamgapaksangnatalak
suhesyonsaisinagawangpakikipanay Pag- Malayangtalakayansanaitalangimpormasyons ay: ( 25 aytems)
am ng bawatpangkat uulatsanaitalangimpormasyonnangp apamamagitan ng “Small Group Discussion” 1. Ang _____
angkatanmulasanapakinggansapam angunangnagkaroon ng
amagitan ng “Flow Chart” taokaysasa Malaysia at
Indonesia
2. Ito
angteoryangtumutukoysatun
og ng kalikasann.
I. Karagdagang Gawain para Pagbibigay ng trivia
satakdang-aralin at remediation tungkolsawikangpambansa
IV. MGA TALA ____Nataposangaralin/gawain at ____Nataposangaralin/gawain at ____Nataposangaralin/gawain at ____Nataposangaralin/gawain at
maaarinangmagpatuloysamgasusun maaarinangmagpatuloysamgasusun maaarinangmagpatuloysamgasusunodnaarali maaarinangmagpatuloysamgasusunod
odnaaralin. odnaaralin. n. naaralin.
____ Hindi ____ Hindi ____ Hindi ____ Hindi
nataposangaralin/gawaindahilsakak nataposangaralin/gawaindahilsakaku nataposangaralin/gawaindahilsakakulangans nataposangaralin/gawaindahilsakakula
ulangansaoras. langansaoras. aoras. ngansaoras.
____Hindi ____Hindi ____Hindi ____Hindi
nataposangaralindahilsaintegrasyon nataposangaralindahilsaintegrasyon nataposangaralindahilsaintegrasyon ng nataposangaralindahilsaintegrasyon
ng ng mganapapanahongmgapangyayari. ng mganapapanahongmgapangyayari.
mganapapanahongmgapangyayari. mganapapanahongmgapangyayari. ____Hindi ____Hindi
____Hindi ____Hindi nataposangaralindahilnapakaramingideyaang nataposangaralindahilnapakaramingid
nataposangaralindahilnapakaraming nataposangaralindahilnapakaramingi gustongibahagi ng mga mag- eyaanggustongibahagi ng mga mag-
ideyaanggustongibahagi ng mga deyaanggustongibahagi ng mga aaralpatungkolsapaksangpinag-aaralan. aaralpatungkolsapaksangpinag-
mag- mag- _____ Hindi aaralan.
aaralpatungkolsapaksangpinag- aaralpatungkolsapaksangpinag- nataposangaralindahilsapagkaantala/pagsus _____ Hindi
aaralan. aaralan. pindisamgaklasedulot ng mgagawaing pang- nataposangaralindahilsapagkaantala/p
_____ Hindi _____ Hindi eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng agsuspindisamgaklasedulot ng
nataposangaralindahilsapagkaantala nataposangaralindahilsapagkaantala gurongnagtuturo. mgagawaing pang-eskwela/
/pagsuspindisamgaklasedulot ng /pagsuspindisamgaklasedulot ng mgasakuna/ pagliban ng
mgagawaing pang-eskwela/ mgagawaing pang-eskwela/ Iba pang mgaTala: gurongnagtuturo.
mgasakuna/ pagliban ng mgasakuna/ pagliban ng
gurongnagtuturo. gurongnagtuturo. Iba pang mgaTala:

Iba pang mgaTala: Iba pang mgaTala:

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-
aaralnanangangailangan pa ng
ibanggawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-
aaralnanakaunawasaaralin
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa remediation
E. Alinsamgaestratehiyangpampagtuturo ___ _sama-samangpagkatuto ___ _sama-samangpagkatuto ___ _sama-samangpagkatuto ___ _sama-samangpagkatuto
angnakatulongnanglubos? ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
Paanoitonakatulong? ____Maliitnapangkatangtalakayan ____Maliitnapangkatangtalakayan ____Maliitnapangkatangtalakayan ____Maliitnapangkatangtalakayan
____malayangtalakayan ____malayangtalakayan ____malayangtalakayan ____malayangtalakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibongpagkatuto ____replektibongpagkatuto ____replektibongpagkatuto ____replektibongpagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating
current issues) current issues) issues) current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Iba pang Iba pang Iba pang
Istratehiyasapagtuturo:__________ Istratehiyasapagtuturo:___________ Istratehiyasapagtuturo:______________ Istratehiyasapagtuturo:____________
____ ___ ____________________________________ __
_____________________________ ______________________________ _______________ _______________________________
______________________ _____________________ __________________________________ ____________________
_____________________________ ______________________________ _________________ _______________________________
_____ _________________ ____ _________________ _________________________ ___ _________________
_________________________ _________________________ Paanoitonakatulong? _________________________
Paanoitonakatulong? Paanoitonakatulong? _____ Nakatulongupangmaunawaan ng mga Paanoitonakatulong?
_____ _____ Nakatulongupangmaunawaan mag-aaralangaralin. _____ Nakatulongupangmaunawaan
Nakatulongupangmaunawaan ng ng mga mag-aaralangaralin. _____ naganyakangmga mag- ng mga mag-aaralangaralin.
mga mag-aaralangaralin. _____ naganyakangmga mag- aaralnagawinangmgagawaingnaiatassakanila _____ naganyakangmga mag-
_____ naganyakangmga mag- aaralnagawinangmgagawaingnaiatas . aaralnagawinangmgagawaingnaiatass
aaralnagawinangmgagawaingnaiata sakanila. _____Nalinangangmgakasanayan ng mga akanila.
ssakanila. _____Nalinangangmgakasanayan ng mag-aaral _____Nalinangangmgakasanayan ng
_____Nalinangangmgakasanayan mga mag-aaral _____Pinaaktibonitoangklase mga mag-aaral
ng mga mag-aaral _____Pinaaktibonitoangklase Other reasons: _____Pinaaktibonitoangklase
_____Pinaaktibonitoangklase Other reasons: ____________________________________ Other reasons:
Other reasons: ______________________________ ______________ _______________________________
_____________________________ ____________________ ____________________________________ ___________________
_____________________ ______________________________ ________________ _______________________________
_____________________________ ______________________ ____________________________________ _____________________
_______________________ ______________________________ ________________ _______________________________
_____________________________ ______________________ ____________________________________ _____________________
_______________________ ______________________________ _______________ _______________________________
_____________________________ _____________________ ____________________________________ ____________________
______________________ ______________________________ _______________ _______________________________
_____________________________ _____________________ ____________________
______________________

F. Anongsuliraninangakingnaranasanna
sosolusyunansatulong ng
akingpunongguro at superbisor

G. Anongkagamitangpanturoangakingna
dibuhonanaiskongibahagisakapwako
guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

You might also like