ESP 7 DLP Modyul 1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Asignatura EsP Baitang 7

Di- Masusing Markahan UNANG MARKAHAN


Banghay Aralin Petsa Unang Araw
Oras

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga
inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, hilig,
at mga tungkulin sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na
hakbang sa paglinang ng limang inaasahang
kakayahan at kilos1 (developmental tasks) sa
panahon ng pagdadalaga / pagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga pagbabago sa kanyang sarili
Pagkatuto mula sa gulang na 8 o 9 hanggang sa kasalukuyan sa
(Isulat ang code ng bawat aspetong:
kasanayan)
a. Pagtatamo ng bago at ganap na pakikipag-
ugnayan (more mature relations) sa mga
kasing edad (Pakikipagkaibigan)
b. Pagtanggap ng papel o gampanin sa lipunan
c. Pagtanggap sa mga pagbabago sa katawan at
paglalapat ng tamang pamamahala sa mga ito
d. Pagnanais at pagtatamo ng mapanagutang
asal sa pakikipagkapwa/ sa lipunan
e. Pagkakaroon ng kakayahang makagawa ng
maingat na pagpapasya
EsP7PSIa-1.1
Kaalaman (knowledge) Natutukoy ang mga pagbabago sa sarili mula sa
gulang na 8 o 9 hanggang sa kasalukuyan
Kasanayan (skills) Naisasagawa ang mga angkop na hakbang tungo sa
paglinang ng apat na inaasahang kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata
Saloobin (attitude) Natatanggap ang mga pagbababagong nagaganap sa
sarili sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata
II. NILALAMAN MGA ANGKOP AT INAASAHANG KAKAYAHAN AT
KILOS SA PANAHON NG
PAGDADALAGA/PAGBIBINATA
KAGAMITANG PANTURO Chart,chalk, powerpoint,videoclips,projector
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 1-5
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang pahina 1-10
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan OHSP EP 1.Modyul 1
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ipabasa sa mga mag-aaral ang pahina 1- 2. Isa-sahin
aralin at / o ang mga layuning pampagkatuto para sa Modyul 1 na
pagsisimula ng bagong aralin. nasa loob ng kahon.
Itanong: Mayroon ba kayong gustong linawin tungkol
sa mga layuning binasa?

B. Paghahabi sa layunin ng Video presentation tungkol sa mga pagbabago ng


aralin anyo pagdadalaga at pag bibinata.

Video analysis: Bakit mahalagang matukoy ang mga


pagbabago sa yugto ng pagdadalaga at pagbibinata?
C. Pag-uugnay ng mga Magpapakita ng mga larawan sa mga yugto ng
halimbawa pagbabago sa anyong pisikal.
sa bagong aralin.
Tanong:

Anu-ano ang mga pagkakaiba sa bawat larawan?

D. Pagtalakay ng bagong  Pasagutan ang paunang pagtataya sa pahina 2-5.


konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong Gawain 2: Profayl Ko, Noon at Ngayon chart
konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Mag bigay ng isang halimbawa kung saan ang
pang-araw-araw na buhay pagbabago sa pisikal na anyo ng katawan ay
maipamalas sa pang-araw araw na pakikipag-
ugnayan?
H. Paglalahat ng Aralin Isang buod na pangungusap galing sa mga mag-aaral
tungkol sa nilalaman.
I. Pagtaya ng Aralin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin ang istratehiyang pagtuturo na
nakatulong ngs lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


_______________________ _______________________
Inihanda ni: Iniwasto ni:
_______________________ _______________________

Asignatura EsP Baitang 7


Di-Masusing Markahan UNANG MARKAHAN
Banghay Aralin Petsa PANGATLONG ARAW
Oras

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang
pagunawa sa mga inaasahang kakayahan
at kilos sa panahon ng pagdadalaga
/pagbibinata, sa kanyang mga talento,
kakayahan, at kahinaan, hilig, at mga
tungkulin bilang nagdadalaga/nagbibinata
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga angkop na
hakbang tungo sa paglinang ng apat na
inaasahang kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag na ang paglinang ng mga
(Isulat ang code ng bawat angkop na inaasahang kakayahan at kilos
kasanayan) (developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga / pagbibinata
EsP7PSIb-1.3
Kaalaman (knowledge) Naipaliliwanag na ang paglinang ng mga
angkop na inaasahang kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga / pagbibinata
Kasanayan (skills) Naisagawa ang mga kakayahan at kilos sa
panahon ng pagdadalaga/pagbibinata
Saloobin (attitude) Nabigyang halaga ang mga pagbabago sa
panahon ng pagdadalaga at pagbibinata
II. NILALAMAN MGA ANGKOP AT INAASAHANG
KAKAYAHAN AT KILOS SA PANAHON
NG PAGDADALAGA/PAGBIBINATA
KAGAMITANG PANTURO Chart,mga larawan,teksbuk,modyul,chalk
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 12-13
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan OHSP EP I. Modyul
mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kuwaderno
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at / o Magpaskil ng isang larawan sa pisara
pagsisimula ng bagong aralin. Sabihin: Tingnan ang larawan at ang mga
sinasabi ng babae dito sa mas
nakababatang babae. Sino sa inyong
palagay ang babaeng nagsasalita? Sino
naman ang kanyang kausap?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipagawa ang activity card n0. 3


Panuto: Gamit ang organizational outline
graphic organizer, tukuyin at isa-isahin ang
mga konseptong nabasa mula sa pahina
15 – 20.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong: Narasan niyo na bang tanungin


bagong aralin. ng iyong mga magulang tungkol sa inyong
personal na buhay? Katulad ng…
(May napusuan ka na ba?)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pasagutan ang Tayahin ang Iyong Pag-


at paglalahad ng bagong kasanayan # 1 unawa sa pahina 21. Bigyan sila ng 5
minuto upang gawin ito.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Magpaskil o gumuhit sa pisara ng replica


at paglalahad ng bagong kasanayan # 2 ng graphic organizer sa pahina 21.
Tumawag ng ilang mag-aaral upang
punan ang graphic organizer.

F. Paglinang sa Kabihasaan Ipasulat sa mag-aaral ang nabuong


(Tungo sa Formative Assessment) konsepto sa ilalim ng nakapaskil na mga
output ng bawat pangkat na graphic
organizer.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Itanong ang mga sumusunod:
Paano mo ba pinapahalagahan ang mga
pagbabago sa panahon ng pagdadalaga
at pagbibinata?
Anu-ano ba ang mga kilos na
ipinapamalas sa panahon ng pagdadalaga
at pagbibinata?

I.Pagtataya ng aralin Bakit mahalaga ang paglinang ng mga


angkop na inaasahang kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga o pagbibinata?

J. Karagdagang Gawain para sa takdang Takdang Aralin:


aralin at remediation Sa iyong dyornal, sumulat ng isang
repleksiyon o pagninilay tungkol sa
paghahambing na iyong ginawa. Gamiting
gabay sa pagsulat ang mga tanong sa
ibaba.
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin ang istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin:
na nakatulong ngs lubos? Paano ito ___ kolaborasyon
nakatulong? ___Pangkatang Gawain
___ANA/KWL

___Fishbone Planner
___Sanhi at Bunga
___Paint me a Picture
___Event Map
___Decision
___Date Retrieval Chart
___I-search
___Discussion

F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:


naranasan na solusyunan sa tulong ___Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo
ng aking punungguro at superbisor? ___Di-magandang pag-uugali ng mga bata
___Mapanupil/Mapag-aping mga bata
___Kakuangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

1. Paano mo ihahambing ang iyong


sarili noon at sarili ngayon?
2. Naibigan mo ba ang mga pagbabago
sa iyong sarili bilang
nagdadalaga/nagbibinata? Ipaliwanag. 3.
Ano ang ibig sabihin ng mga pagbabagong
ito sa iyo bilang isang
nagdadalaga/nagbibinata?
4. Makatutulong ba ang mga
pagbabagong ito sa iyo? Sa paanong
paraan?
5. May masama bang maidudulot sa iyo
ang mga pagbabagong ito? Sa paanong
paraan?
6. Ano-ano ang mga nakatulong sa
positibong pagbabago sa iyong buhay?

IV. MGA TALA


Inihanda ni: Iniwasto ni:
_______________________ _______________________
Asignatura EsP Baitang 7
Masusing Banghay Aralin Markahan UNANG MARKAHAN
Petsa IKAAPAT NA ARAW
Oras

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang
pagunawa sa mga inaasahang kakayahan
at kilos sa panahon ng pagdadalaga
/pagbibinata, sa kanyang mga talento,
kakayahan, at kahinaan, hilig, at mga
tungkulin bilang nagdadalaga/nagbibinata
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga angkop na
hakbang tungo sa paglinang ng apat na
inaasahang kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang mga angkop na
(Isulat ang code ng bawat hakbang sa paglinang ng limang
kasanayan) inaasahang kakayahan at kilos
(developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga / pagbibinata
EsP7PSIb-1.4
Kaalaman (knowledge) Naipapaliwanag mga angkop na hakbang
tungo sa paglinang ng apat na inaasahang
kakayahan at kilos (developmental tasks)
sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata.
Kasanayan (skills) Nakakasulat ng isang pagninilay tungkol
sa ginawang Tsart ng Aking Paraan ng
Paglinang sa mga Inaasahang Kakayahan
at Kilos Pamamahala sa mga Pagbabago
sa Panahon ng Kabataan.
Saloobin (attitude) Natutunghayan ang paglinang ng mga
angkop na Inaasahang Kakayahan at Kilos
sa Panahon ng Pagdadalaga o
Pagbibinata
II. NILALAMAN MGA ANGKOP AT INAASAHANG
KAKAYAHAN AT KILOS SA PANAHON
NG PAGDADALAGA/PAGBIBINATA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro PAHINA 25-29
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at / o Tunghayan ang Tsart ng Aking Paraan ng
pagsisimula ng bagong aralin. Paglinang ng mga Angkop na Inaasahang
Kakayahan at Kilos sa Panahon ng
Pagdadalaga o Pagbibinata sa ibaba.
Gumawa ng ganitong tsart sa iyong
kuwaderno. Punan ito. Sundin ang panuto
sa ibaba.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Sumulat ng isang pagninilay tungkol sa
bagong aralin. ginawang Tsart ng Aking Paraan ng
Paglinang sa mga Inaasahang Kakayahan
at Kilos Pamamahala sa mga Pagbabago
sa Panahon ng Kabataan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Tukuyin ang isang aspeto kung saan
at paglalahad ng bagong kasanayan # 1 itinuturing mong mababa ang tingin mo
sa iyong sarili
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng iilang mag-aaral na magbigay
ng buod sa modyul na natalakay

I.Pagtataya ng aralin Sumulat ng liham sa kabataang


nakapanayam mo na nakikiisa sa iyong
mga pagsisikap na linangin ang mga
angkop na inaasahang kakayahan at kilos
sa panahon ng pagdadalaga o
pagbibinata.
Karagdagang Gawain para sa takdang
aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin ang istratehiyang pagtuturo na nakatulong Stratehiyang dapat gamitin:
ngs lubos? Paano ito nakatulong? ___ kolaborasyon
___Pangkatang Gawain
___ANA/KWL

___Fishbone Planner
___Sanhi at Bunga
___Paint me a Picture
___Event Map
___Decision
___Date Retrieval Chart
___I-search
___Discussion

F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:


solusyunan sa tulong ng aking punungguro at ___Kakulangan sa makabagong kagamitang
superbisor? panturo
___Di-magandang pag-uugali ng mga bata
___Mapanupil/Mapag-aping mga bata
___Kakuangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


_______________________ _______________________

You might also like