Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

BANGHAY-ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

Paaralan: Don Bosco National High School Antas: IX


Guro: Gilbert Cratius B. Barrion Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao
Markahan: Unang Markahan
Araw at Oras ng Pagtuturo:
UNANG ARAW

Pangkat Oras Araw Petsa


9C-GENEROSITY 6:30 - 7:30 LUNES HULYO 22, 2019
9D-HUMILITY 1:00 - 2:00 MIYERKULES HULYO 24, 2019
9E-INTEGRITY 2:00 - 3:00 LUNES HULYO 22, 2019
9F-LOYALTY 1:00 - 2:00 HUWEBES HULYO 25, 2019
9G-PRUDENCE 4:30 – 5: 30 LUNES HULYO 22, 2019
9H-SINCERITY 5:30 – 6: 30 MIYERKULES HULYO 24, 2019
9I-TRUSTWRTHY 4:30 – 5: 30 MARTES HULYO 23, 2019
9J-UNITY 2:00 - 3:00 MARTES HULYO 23, 2019

Yunit 1 ANG PAPEL NG LIPUNAN SA TAO


1. Natutukoy ang mga epektibong paraan upang ipahayag ang natutunan sa paksa.
I. Layunin: 2. Napapahalagahan ang importansya ng pantay at patas na ekonomiya.
3. Nakagagawa ng isang slogan na kukuha ng atensyon ng mga kapwa kamag –aral tungkol sa paksa.
A. Pamantayang Pang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunang ekonomiya.
nilalaman:
Nakatataya ang mag-aaral ng lipunang ekonomiya sa isang baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit
B. Pamantayan sa Pagganap: ang dokumentaryo o photo/video journal (hal.YouScoop)

3.1. Nakikilala ang mga katangian ng mabuting ekonomiya

3.2. Nakapagsusuri ng maidudulot ng magandang ekonomiya

3.3. Napatutunayan na:


C. Mga Kasanayan sa a. Ang mabuting ekonomiya ay iyong napauunlad ang lahat – walang taong sobrang mayaman at maraming
Pagkatuto: mahirap.
b. Ang ekonomiya ay hindi para lamang sa sariling pag-unlad kundi sa pag-unlad ng lahat

3.4. Nakatataya ng lipunang ekonomiya sa isang baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang


dokumentaryo o photo/video journal (hal.YouScoop)

II. Nilalaman: MODYUL 3: LIPUNANG EKONOMIYA (ECONOMIC SOCIETY)


A. Kagamitang Panturo: Timer, chalk, LCD projector, clicker, laptop

B. Sanggunian at Iba pang


Edukasyon sa Pagpapakatao, Baitang 9, Modyul 3
Kagamitang Panturo

III. Pamamaraan
(4As)
MGA GAWAING PAMPAGKATUTO AT PAGTUTURO
1. PANIMULANG GAWAIN
 Panalangin
 Pagbati
 Pagsiguro sa kaayusan ng klase o silid-aralan
 Pagtatala ng liban
REVIEW MGA GAWAING PAMPAGKATUTO AT PAGTUTURO
(PAGSASABUHAY)
A. Gawain (Activity)
GAWAIN 1: PERFORMANCE TASK # 3 “SLOGAN MAKING”
Panuto:
a. ang mga mag-aaral ay hahanap ng isang partner para gawin ang performance task.
b. iisip ang magkapareha ng angkop na Slogan batay sa pinag–aralan tungkol sa Lipunang Pang
Ekonomiya.
Hal. “Tungkulin ay gampanan,
para sa bayan at kinabukasan!”
Ano ang iyong napag – tanto sa iyong slogan na nagawa?
B. Pagsusuri (Analysis)
Paano makatutulong ang slogan na inyong inisip sa iyong sarili at kapwa?
C. Paghahalaw (Abstraction)

PAMANTAYAN

Nilalaman 50 %
Pagkamalikhain 20 %
D. Paglalapat (Application)
Tugma (rhyming) 20 %
Pag-pasa sa tamang Oras 10 %
Total 100 %
E. Pagtataya ng Aralin
(Evaluation)
F. Karagdagang Gawain Ipaphotocopy at pag-aralan ang handouts ng modyul 4.
(Assignment)

IV. Tala (Remarks)

V. Pagninilay (Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
nagpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan at nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?

Inihanda ni: Nabatid ni: Binigyang-pansin ni:

GILBERT CRATIUS B. BARRION ROY O. QUISING EDUARDO M. TAGUIAM


Guro sa Asignatura EsP Koordineytor ASSISTANT SCHOOL PRINCIPAL II/OIC
BANGHAY-ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

Paaralan: Don Bosco National High School Antas: IX


Guro: Gilbert Cratius B. Barrion Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao
Markahan: Unang Markahan
Araw at Oras ng Pagtuturo:
IKALAWANG ARAW
Pangkat Oras Araw Petsa
9C-GENEROSITY 3:00-4:00 MARTES HULYO 23, 2019
9D-HUMILITY 2:00 - 3:00 HUWEBES HULYO 25, 2019
9E-INTEGRITY 2:00 - 3:00 BIYERNES HULYO 26, 2019
9F-LOYALTY 5:30 – 6: 30 BIYERNES HULYO 26, 2019
9G-PRUDENCE 4:30 – 5: 30 HUWEBES HULYO 25, 2019
9H-SINCERITY 4:30 – 5: 30 BIYERNES HULYO 26, 2019
9I-TRUSTWRTHY 5:30 – 6: 30 HUWEBES HULYO 25, 2019
9J-UNITY 2:00 - 3:00 MIYERKULES HULYO 24, 2019

Yunit: I ANG PAPEL NG LIPUNAN SA TAO


1. Natutukoy ang mga pangunahing isyu na nais matugunan/bigyang pansin ng mga kabataang miyembro
ng indigenous people
I. Layunin: 2. Napahahalagahan ang mga tao bilang tao na hindi tumutingin sa panlabas na anyo, kulturan o
kasanayan nito
3. Naisasabuhay ang mga natutunan sa aralin
A. Pamantayang Pang Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa Lipunang Sibil (Civil Society), Media at Simbahan.
nilalaman:
Natataya ng mag-aaral ang adbokasiya ng iba’t ibang lipunang sibil batay sa kontribusyon ng mga ito sa
B. Pamantayan sa katarungang panlipunan, pang-ekonomiyang pagunlad (economic viability), pakikilahok ng mamamayan,
Pagganap: pangangalaga ng kapaligiran, kapayapaan, pagkakapantay ng kababaihan at kalalakihan (gender equality)
o ispiritwalidad (mga pagpapahalagang kailangan sa isang sustainable society).

KP1. Natutukoy ang mga halimbawa ng lipunang sibil at ang kani-kaniyang papel na ginagampanan ng
mga ito upang makamit ang kabutihang panlahat
KP2. Nasusuri ang mga adhikaing nagbubunsod sa mga lipunang sibil upang kumilos tungo sa kabutihang
panlahat
KP3. Nahihinuha na:
a. Ang layunin ng Lipunang Sibil, ang likaskayang pag-unlad, ay isang ulirang lipunan na pinagkakaisa ang
mga panlipunang pagpapahalaga tulad ng katarungang panlipunan, pang-ekonomiyang pag-unlad
(economic viability), pakikilahok ng mamamayan, pangangalaga ng kapaligiran, kapayapaan,
pagkakapantay ng kababaihan at kalalakihan (gender equality) at ispiritwalidad.
b. Ang layunin ng media ay ang pagpapalutang ng katotohanang kailangan ng mga mamamayan sa
C. Mga Kasanayan sa pagpapasya.
Pagkatuto: c. Sa tulong ng simbahan, nabibigyan ng mas mataas na antas ng katuturan ang mga materyal na
pangangailangan na tinatamasa natin sa tulong ng estado at sariling pagkukusa.
KP4.
a. Natataya ang adbokasiya ng iba’t ibang lipunang sibil batay sa kontribusyon ng mga ito sa katarungang
panlipunan, pangekonomiyang pag-unlad (economic viability), pakikilahok ng mamamayan, pangangalaga
ng kapaligiran, kapayapaan, pagkakapantay ng kababaihan at kalalakihan (gender equality) at
ispiritwalidad (mga pagpapahalagang kailangan sa isang lipunang sustainable)
b. Nakapagsasagawa ng mga pananaliksik sa pamayanan upang matukoy kung may lipunang sibil na
kumikilos dito, matukoy ang adbokasiya ng lipunang sibil sa pamayanan, at matasa ang antas ng
pagganap nito sa pamayanan
MODYUL 4: LIPUNANG SIBIL
II. Nilalaman: (PAGTUKLAS NG DATING KAALAMAN/ PAGLINANG NG MGA KAALAMAN, KAKAYAHAN AT PAG-
UNAWA)
A. Kagamitang Modyul ng Mag-aaral, LCD Projector, laptop, speaker, video “Like you, we have rights too.”
Panturo:
B. Sanggunian at
Iba pang
ESP 9 Modyul para sa Mag-aaral, pahina 50-54
Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan
(4As)
PANIMULANG GAWAIN:
 Panalangin
 Pagbati
A. Gawain (Activity)  Pagsiguro sa kaayusan ng klase o silid-aralan
 Pagtatala ng liban
GAWAIN 1: Paunang Pagtataya
GAWAIN 2: Panoorin ang dokumentaryong “Like you, we have rights, too”
Ano-ano ang mga problemang tinalakay sa napanood n video?
B. Pagsusuri (Analysis)

C. Paghahalaw Paggawa ng concept map tungkol sa mga usaping tinalakay at pagtukoy ng pangunahing usapin.
(Abstraction)
D. Paglalapat  Kung ikaw ay may kamag-aral na kabilang sa IP, paano mo siya/sila pakikitunguhan?
(Application)  Paano mo maipakikita ang pagpapahalaga mo sa kanyang pagkatao? Magbigay ng halimbawa.
E. Pagtataya ng Aralin Minute paper: sumulat ng 3-5 na pangungusap na naglalaman ng iyong natutunan sa aralin at kung paano
(Evaluation) mo maisasabuhay ang mga aral na ito.
F. Karagdagang Manaliksik tungkol sa lipunang sibil at maghanda sa talakayan sa susunod na pagkikita.
Gawain (Assignment)

IV. Tala (Remarks)

V. Pagninilay
(Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na nagpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan at
nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor?

Inihanda ni: Nabatid ni: Binigyang-pansin ni:

GILBERT CRATIUS B. BARRION ROY O. QUISING EDUARDO M. TAGUIAM


Guro sa Asignatura EsP Koordineytor ASSISTANT SCHOOL PRINCIPAL II

You might also like