Week 1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

GRADE 4 School: Luz banzon IS Grade Level: IV

LESSON PLAN Teacher: Irish Mae B. Quilicot Subject: ESP


Date and Time: Oct. 28, 2019/7:30-8:00 Quarter: 3rd Quarter

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagpapahalaga sa kultura.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura.

Nakapagpapakita ng kawilihan sa pakikinig o pagbabasa ng mga pamanang kulturang


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code material( hal. Kuwentong bayan, alamat, mga epiko) at di-materyal (hal. mga
ng bawat kasanayan) magagandang kaugalian, pagpapahalaga sa nakakatanda at iba pa.)
Esp4PPP-IIIa-b-19

II. NILALAMAN Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan


Pagmamahal sa Bansa Pagpapahalaga sa Kultura
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay sa Pagtuturo TG ESP 4, pp. 100-110
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang LM ESP 4 pp. 166- 180
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk LM ESP 4 pp. 166- 180

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng DepEd Tambayan Learning Resources for Grade 4, Google
Learning Resource
Mapa ng Pilipinas, mga larawan ng materyal at di-materyal na kulturang Pilipino
B. Iba pang Kagamitang pangturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Ganyakin ang mga mag-aaral na pagmasdan ang mapa na nasa pisara.
pasimula sa bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Pansinin natin ang mga larawan sa palibot ng mapa ng Pilipinas.
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ano ang kaugnayan ng mga larawang ito sa Pilipinas?
at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Paano mo ilalarawan ang Pilipinas batay sa mga larawan?
at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2.
F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo Sa paanong paraan pa nakikilala ang isang bansa?
sa Formative Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Ano ang tawag natin sa pamumuhay, mga kaugalian at gawi na natatangi lamang sa isang
araw na buhay pangkat at siyang nagbibigay sa kanila ng pagkakakilanlan?

H. Paglalahat ng Aralin Ipaunawa sa mga mag-aaral na tayo ay nakikilala sa pamamagitan ng ating kultura.
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang Gawain 1, pp 169-171 sa LM ESP 4.
J. Karagdagang gawain para sa Magdala ng mga larawan na nagpapakita ng material na bahagi ng ating kultura.
takdang aralin
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking
punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
GRADE 4 School: Luz banzon IS Grade Level: IV
LESSON PLAN Teacher: Irish Mae B. Quilicot Subject: ESP
Date and Time: Oct. 29, 2019/7:30-8:00 Quarter: 3rd Quarter

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagpapahalaga sa kultura.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura.

Nakapagpapakita ng kawilihan sa pakikinig o pagbabasa ng mga pamanang


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code kulturang material( hal. Kuwentong bayan, alamat, mga epiko) at di-materyal (hal.
ng bawat kasanayan) mga magagandang kaugalian, pagpapahalaga sa nakakatanda at iba pa.)
Esp4PPP-IIIa-b-19

II. NILALAMAN Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan


Pagmamahal sa Bansa Pagpapahalaga sa Kultura
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay sa Pagtuturo TG ESP 4, pp. 100-110
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang LM ESP 4 pp. 166- 180
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk LM ESP 4 pp. 166- 180

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng DepEd Tambayan Learning Resources for Grade 4, Google
Learning Resource
Mapa ng Pilipinas, mga larawan ng materyal at di-materyal na kulturang Pilipino
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Ipalabas ang mga larawan na dala nila tungkol sa mga material na kultura ng ating bansa
pasimula sa bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Pag-usapan ang larawang dala ng mga mag-aaral.
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ano ang kaugnayan ng mga larawang ito sa ating araw-araw na mga gawain?
at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Alin sa mga gawain na nasa larawan ang nagawa mo na?
at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2.
F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo Ano ang kahalagahan ng mga gawaing ito sa ating buhay?
sa Formative Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Bakit mahalaga ang mga gawaing ito sa atin?
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ipaunawa sa mga mag-aaral na mahalaga ang paglinang sa kulturang material.
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang Gawain 2, Bilang 1, p. 104 sa TG ESP4 na nakasulat sa tsart.
J. Karagdagang gawain para sa Ipasagot ang LM ESP4, p. 168
takdang aralin
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking
punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
GRADE 4 School: Luz banzon IS Grade Level: IV
LESSON PLAN Teacher: Irish Mae B. Quilicot Subject: ESP
Date and Time: Oct. 30, 2019/7:30-8:00 Quarter: 3rd Quarter

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagpapahalaga sa kultura.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura.

Nakapagpapakita ng kawilihan sa pakikinig o pagbabasa ng mga pamanang kulturang


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code material( hal. Kuwentong bayan, alamat, mga epiko) at di-materyal (hal. mga
ng bawat kasanayan) magagandang kaugalian, pagpapahalaga sa nakakatanda at iba pa.)
Esp4PPP-IIIa-b-19

II. NILALAMAN Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan


Pagmamahal sa Bansa Pagpapahalaga sa Kultura
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay sa Pagtuturo TG ESP 4, pp. 100-110
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang LM ESP 4 pp. 166- 180
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk LM ESP 4 pp. 166- 180

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng DepEd Tambayan Learning Resources for Grade 4, Google
Learning Resource
Mapa ng Pilipinas, mga larawan ng materyal at di-materyal na kulturang Pilipino
B. Iba pang Kagamitang pangturo
B. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ganyakin ang mga mag-aaral na magbigay ng kanilang saloobin sa mga larawang
Aralin o pasimula sa bagong ipapakita ng guro tungkol sa mga kulturang di-materyal.
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Iugnay ang sagot sa aralin
aralin
C. Pag- uugnay ng mga Ipagawa ang mga bata ng poster o collage o poster na nagpapakita ng yaman at ganda ng
halimbawa sa bagong aralin kultrang Pilipino.
D. Pagtatalakay ng bagong Ibahagi ang ginawang poster o collage o klase.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 1
E. Pagtatalakay ng bagong Ipatalakay kung tungkol saan ang ginawang poster o collage at kung paano ito
konsepto at paglalahad ng makapaghihimok sa iba na mahalin at ipagmalaki ang ating kultura.
bagong kasanayan No. 2.
F. Paglilinang sa Kabihasan Anu-ano ang mga paraan na makapaghimok sa iba na mahalin at ipagmalaki an gating
(Tungo sa Formative kultura?
Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Tanungin ang mga mag-aaral kung anu-anong mga pagbabago ang napansin nila sa ating
araw araw na buhay mga kaugalian, gawi o pamumuhay.
H. Paglalahat ng Aralin Dalhin sila sa realisasyon na dapat maging mapanuri tayo. Hindi lahat ng uso ay dapat
nating gayahin o tanggapin.
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot angTG ESP4, Isapauso Natin p. 106, bilang 5 na nakasulat sa tsart.
J. Karagdagang gawain para sa Magdala kayo ng larawan ng mga sumusunod:
takdang aralin
- Masasarap na pagkaing Pilipino
- Mga larong Pilipino
- Mga pambansang sagisag at kahalagahan
- Isang tanyag na Pilipino sa kaniyang larangan
- Isang tanawin o lugar sa PIlipinas na maaring puntahan
- Mga natatanging kaugalian sa Pilipinas
Isang popular na kwentong Pilipino na alam mo.
C. MGA TALA
D. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking
punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
GRADE 4 School: Luz banzon IS Grade Level: IV
LESSON PLAN Teacher: Irish Mae B. Quilicot Subject: ESP
Date and Time: Oct. 31, 2019/7:30-8:00 Quarter: 3rd Quarter

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
pagpapahalaga sa kultura.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura.

Nakapagpapakita ng kawilihan sa pakikinig o pagbabasa ng mga pamanang kulturang


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code material( hal. Kuwentong bayan, alamat, mga epiko) at di-materyal (hal. mga
ng bawat kasanayan) magagandang kaugalian, pagpapahalaga sa nakakatanda at iba pa.)
Esp4PPP-IIIa-b-19

II. NILALAMAN Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan


Pagmamahal sa Bansa Pagpapahalaga sa Kultura
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay sa Pagtuturo TG ESP 4, pp. 100-110
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang LM ESP 4 pp. 166- 180
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk LM ESP 4 pp. 166- 180

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng DepEd Tambayan Learning Resources for Grade 4, Google
Learning Resource
Mapa ng Pilipinas, mga larawan ng materyal at di-materyal na kulturang Pilipino
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Ipaskil ang mga larawang dala ng mga mag-aaral tungkol sa mga materyal at di-materyal
pasimula sa bagong aralin na kultura.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Pag-usapan ang mga larawang dala ng mga mag-aaral tungkol sa mga materyal at di-
sa bagong aralin materyal na kultura.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Isulat ang sagot ng mga mag-aaral sa pisara.
at paglalahad ng bagong
kasanayan No. 1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ang mga sagot ng mga mag-aaral na nakasulat sa pisara.
at paglalahad ng bagong
Halimbawa ng mga sagot:
kasanayan No. 2.
1. Pagtangkilik sa atingkultura
2. Hindi ko ikakahiya ang aking kultura bilang Pilipino.

F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo Anu-ano ang mga gawaing nagpapakita ng pagtangkilik sa ating kultura?
sa Formative Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Magbigay ng halimbawa ng mga gawaing nagpapakita ng pagtangkilik sa ating kultura.
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Gabayan ang mga mag-aaral sa realisasyon sa kabutihang dulot sa pagtangkilik ng
kulturang Pilipino.
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng isang halimbawa sa mga sumusunod:

- Masasarap na pagkaing Pilipino


- Mga larong Pilipino
- Mga pambansang sagisag at kahalagahan
- Isang tanyag na Pilipino sa kaniyang larangan
- Isang tanawin o lugar sa PIlipinas na maaring puntahan
- Mga natatanging kaugalian sa Pilipinas
- Isang popular na kwentong Pilipino na alam mo.

J. Karagdagang gawain para sa Gumawa ng pakikipagnayam sa inyong lolo at lola at tanungin sila ukol sa kultura noong
takdang aralin unang panahon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking
punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like