Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan : MARANATHA CHRISTIAN ACADEMY Baitang/Antas: Ikalimang Baitang

DAILY LESSON LOG Guro: Norberto C. Valdevieso Jr. Asignatura: MAPEH


Petsa/Oras: Oktubre Markahan: Ikalawang Markahan

WEEK1
Nailalarawan ang mga Naipapaliwanag ang
Nakikilala ang kahalagahan ng Naisasagawa ng wasto ang mga
I. LAYUNIN Nakikilala ang kahulugan at
mga magagandang larawan sa gawaing pang pisikal na
pagbabagong pisikal at pagkakaiba ng lakas ng
kahalagahan ng F-Clef sa staff. emosyonal sa panahon ng kalamnan at tatag ng
ating bansa na maituturing na nakapaloob sa aralin.
Puberty. kalamnan.
World Heritage Site.
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag –aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayanat nilalaman.
Ang mag-aaral ay makapagpapakita Ang mag-aaral ay
Ang mag-aaral ay makapagpapakilala ng kaalaman sa linya, kulay, espasyo at Ang mag-aaral ay makapagpapakita makapagpapakita ng kaalaman sa Ang mag-aaral ay
sa mga simbolo at naipapamalas ang harmony sa pamamagitan ng ng kaalaman sa paglalahok at ibat-ibang pagbabago hinggil sa makapagpapakita ng kaalaman
pag-uunawa ng konsepto sa pagpipinta at pagtatasa sa gawaing pampisikal at pangkalusugan at pamamaraan ng sa paglalahok at pagtatasa sa
pamamagitan ng melodiya. pagpapaliwanag/pagpapakita ng physical fitness. pamamahala sa panahon ng gawaing pampisikal at physical
A. Pamantayang
tanawing-lupa sa mahalagang pagdadalaga o pagbibinata fitness.
Pangnilalaman makasaysayang lugar sa komunidad (Puberty)
(natural o di-likas) sa paggamit ng isang
perspektibong pananaw sa larawang
tanawing lupa, complementary colors
at tamang proporsyon at espasyo.
Ang mag-aaral ay
Ang mag-aaral ay makapagpapakilala Ang mag-aaral ay makaguhit ng Ang mag-aaral ay nakakalahok at makapagpapakita ang Ang mag-aaral ay nakakalahok at
ng tamang pagpapamalas ng awit at natural o di-likas na lugar sa ating nakakatulong sa pagganap ng mga pangkalusugang kasanayan para sa nakakatulong sa pagganap ng
pagsusunod ng simbolo ng musika at sa komunidad sa pagggamit ng gawaing pampisikal. pansariling pag-aalaga o pag-iingat mga gawaing pampisikal.
B. Pamantayan sa Pagganap pamamagitan ng piyesa. complementary colors, sa panahon ng pagdadalaga o
pagguhit/pagpinta sa mga mahalaga pagbibinata na ibinabatay sa wasto
at makasaysayang lugar sa ating at makaagham na kaalaman.
bansa.
C. Mga Kasanayan sa Nakikilala ang kahulugan at Nakikilala ang kahalagahan ng mga Naisasagawa ng wasto ang mga Nailalarawan ang mga Naipapaliwanag ang pagkakaiba
Pagkatuto kahalagahan ng F-Clef sa staff. magagandang tanawin sa ating bansa gawaing Pisikal na nakapaloob sa pagbabagong pisikal sa panahon ng lakas ng kalamnan at tatag ng
(Isulat ang code sa bawat MU5ME-IIa-1 na maituturing na World Heritage Site. aralin. ng puberty. kalamnan.
A5EL-IIa PE5PF-IIa-16-17 H5GD-IA-1B-1 PE5PF-IIb-h-18
kasanayan)
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituturo ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN Kahulugan at Kahalagan ng F-Clef Elemento ng Sining: Guhit at Kulay Philippine Physical Activity Pyramid Pagbabagong pisikal sa panahon Mga gawaing sumusubok sa lakas
Guide para sa Batang Pilipino. ng pagdadalaga at pagbibinata ng tatag ng kalamnan.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng K to 12 Patnubay ng Guro sa Musika V K to 12 Patnubay ng Guro sa Sining V pp. K to 12 Patnubay ng Guro sa PE V pp. 20- K to 12 Patnubay ng Guro sa Health K to 12 Patnubay ng Guro sa PE V
Guro pp. 26-30 25-26 21 V:Unit II Aralin I pp. 22-23
2. Mga Pahina sa LM p. 5 K to 12 Kagamitang Pang – Mag-aaral K to 12 Kagamitang Pang – Mag-aaral K to 12 Kagamitang Pang – Mag-
Kagamitang Pang Mag- pp. 18-19 pp. 56-62 aaral pp. 63-70
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk p. 25
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Tsart ng mga awit, larawan, CD player Larawan ng mga magagandang Larawan ng Physical Activity Pyramid Larawan, tsart Larawan, mga aklat
Panturo tanawin, tsart, google Guide para sa Batang Pilipino

IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang araw-araw na karanasan.

Anong kailangan upang maitulak


A. Balik-aral sa nakaraang Magbigay kayo ng Paano nilalaro ang Syato? Anong Sino ang taong nakakatulong sa
Tonal-Kodaly Method drill-Sofa at mahila mo ang iyong
Aralin at/o Pagsisimula ng magagandang tanawin na kasanayan ang pinahuhusay mga problemang
Silaba Hand Signals kapareha?
Bagong Aralin makikita sa ating bansa. nito? pangkalusugan?

B. Paghahabi sa Layunin ng Pag-aawit gamit ang Kodaly Sino sa inyo dito ang nakakakita Tingnan ang mga larawan. Kaya
Awit: Ang Dalagang Filipina Ipakita ang malaking larawan.
Aralin Hand Signals. na ng Talon? mo rin bang gawin ang mga ito?
C. Pag-uugnay ng mga Anong sangkap ng Physical Ano ang napapansin ninyo sa Ito ba ay nagpapakita ng
Pagpapakita ng mga larawan at
Halimbawa sa Bagong Pagpapakita ng tsart ng awit. Fitness ang kailangan upang isang nagdadalaga o gawaing nagpapalakas at
pag-usapan ang mga ito.
Aralin magawa ang mga ito? nagbibinata? nagpapatatag ng kalamnan.
Sa aralin ito, pagyamanin natin Anu-ano nga ba ang mga
D. Pagtalakay ng bagong
Pagpapakilala sa mga tanawin ang ating kaalaman tungkol sa physical activity na nagdudulot
Konsepto at Paglalahad ng Pagpaparinig ng lunsarang awit. Pagpapakita ng larawan.
na nasa larawan. pagpapalakas at pagpapatatag ng malakas at matatag na
Bagong Kasanayan #1
ng kalamnan. kalamnan?
Anong kailangan upang maitulak
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang masasabi ninyo tungkol
Anu-anong mga kilos ang ginawa at mahila mo ang iyong
Konsepto at Paglalahad ng Pagguhit ng staff sa pisara. Pangkatang Gawain sa larawan?
ninyo sa bawat estasyon? kapareha?
Bagong Kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan Alin sa mga Gawain ang Hatiin ang mga bata sa
Ipaliwanag ang pagkakaiba ng
(Tungo sa Formative Pagsagot ng mga tanong. Pag-uulat ng bawat pangkat nagpapaunlad ng malakas na dalawang grupo batay sa
may lakas at tatag ng kalamnan.
Assessment) kalamnan? kanilang kasarian.
Alam ba ninyo na ang F-clef ay
nagpapahiwatig na ang bawat
Kung ikaw ay bibigyan ng
isa dito sa mundo ay may kaniya-
pagkakataong mamasyal sa mga Ipaliwanag kung paano gamitin
G. Paglalapat ng Aralin sa kaniyang mahahalagang
magagandang tanawin ng ating Pangkatang-gawain Pag-uulat sa kanilang ginawa. ang muscular endurance sa
Pang araw-araw na buhay bahaging ginagampanan upang
bansa, saan ang una mong larong ito.
maging kapaki-pakinabang hindi
pupuntahan?
lang sa sarili kundi maging sa
kapwa.
Paano natin mapapahalagahan Paano mo mailalarawan ang
Pagbibigay kahulugan at ang mga magagandang tanawin Alin ang mas kinailangan mo sa pagbabagong pisikal sa panahon Ano ang pagkakaiba ng lakas at
H. Paglalahat ng Aralin
kahalagahan ng F-Clef. sa ating bansa na itinuring na mga nakaraang gawain? ng pagdadalaga at tatag ng kalamnan?
World Heritage Site? pagbibinata?
Ilarawan ang mga
Gumuhit ng isang magandang
Sa isang buong papel, gumuhit ng Lagyan ng tsek (/) ang kolum ng pagbabagong pisikal at Sagutin ang mga tanong ng Oo o
I. Pagtataya ng Aralin tanawin at kilalanin kung paano
staff at iguhit ang simbolo ng clef. tamang sagot. emosyonal sa panahon ng Hindi.
mo ito mapapahalagahan.
puberty.
Kilalanin ang iba pang mga
J. Karagdagang Gawain Itala ang mga ginagawa ninyo sa Gumawa ng isang pananaliksik
magagandang tanawin sa ating Ipaliwanag ang paggawa ng
para sa Takdang Aralin at Magsanay sa pagsulat bg F-Clef. araw-araw na nangangailangan tungkol sa mga pagbabagong
bansa na maituturing na World Fitness Diary.
Remediation ng lakas at tatag ng kalamnan. emosyonal at sosyal.
Heritage Site.
V. MGA TALA (No. of Learners
within Mastery Level and No. of
Learners needing
remediation/reinforcement

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang silay
matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkilala

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang nhg mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:

_________________________ Checked by:


Class Adviser
_____________________________
School Head

You might also like