Modyul II-9

You might also like

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 2

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN

GRADE 9 Ekonomiks Paaralan MALIGAYA HIGH SCHOOL Antas Baitang 9


Ikasiyam Pang-araw-araw
na Linggo na Tala Unang araw
Guro EMMANUEL G. JACINTO Ikalawang araw Ikatlong araw
Asignatura Araling Panlipunan 9
Sa Pagtuturo - DLL
I. LAYUNIN Petsa/Oras OCTOBER 17,18,19, 2017 Markahan Ikalawa
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand, supply, at sistema ng pamilihan
bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng konsyumer at bahay-kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na makapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand, supply at sistema ng
pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng konsyumer at bahay-kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat AP9MYK-IIj-13
and code ng bawat kasanayan) Napangangatwiranan ang kinakailangang pakikialam at regulasyon ng pamahalaan sa mga gawaing pangkabuhayan sa iba’t-ibang istraktura ng
pamilihan upang matugunan ang pangangailangan ng mga mamamayan.
II. NILALAMAN Aralin 6: Ang Ugnayan ng Pamilihan at Pamahalaan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG Pahina 131-133 TG Pahina 134-137 TG Pahina 138-142
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- LM Pahina 196-198 LM Pahina 199-204 LM Pahina 205-208
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo Pantulong biswal Pantulong biswal Mga gamit na pangguhit/pangkulay
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Tanong: Ano-ano ang mga estruktura ng Ano ang ibig sabihin ng price ceiling at price Paano nagkakaroon ng ugnayan ang
pagsisimula ng bagong aralin pamilihan? floor? pamilihan at pamahalaan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbigay ng mahahalagang gampanin ng Gawain 7: Path of Knowledge Muling pag-iisa at pagpapaliwananag ng
pamahalaan sa ating bansa. mga gampanin ng pamahalaan sa
pamilihan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 1: Word Hunt. Pamprosesong tanong Gawain 8: Ulat-Patrol
bagong aralin Gawain 2: Once Upon a Time!
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa teksto: Ang Pamahalaan at Gawain 9: Imbestiga-nomiks Performance Task
paglalahad ng bagong kasanayan#1 Pamilihan
Gawain 4: Teks-to-Inform
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 5: Venn Diagram Gawain 10: Pangkatang Gawain: Comic Strip Mag-isip at lumikha ng isang drawing na
paglalahad ng bagong kasanayan#2 sumusimbolo sa ginagampanang Gawain
ng bawat kagawaran kabilang ang mga
gabinete ng Pangulo na may kaugnayan sa
pangangalaga ng pamilihan (DTI,
BFAD/FDA, DOLE)
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawain 6: Isip-Tsek… Chain of Facts
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Sa iyong palagay, nagagampanan ba nang Magbigay ng isang napapanahong balita Sa inyong palagay, nagagampanan ba nang
na buhay maayos ng pamahalaan ang kanilang papel sa tungkol sa pagtaas ng presyo ng bilihin. Hingin mahusay ng mga ahensya ng pamahalaan
pagkontrol ng presyo ng mga pangunahing ang opinion ng mga mag-aaral hinggil sa ang kanilang tungkulin? Patunayan.
bilihin sa pamilihan? Patunayan. ginawang aksyon ng pamahalaan tungkol dito.
H. Paglalahat ng Aralin Mahalaga ba ang ginagampanan ng pamahalaan Kung ikaw ay kabilang sa kagawaran ng Pagbibigay ng paglalahat sa paksa.
sa pamilihan? Bakit? pamahalaan, anong suliranin sa pamilihan ang
iyong uunahing solusyunan?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang tanong gamit ang limang Sagutin ang written test 1-15 Pagbibigay ng marka sa awtput ng mag-
pangungusap: Paano nagkakaroon ng ugnayan aaral gamit ang rubriks.
ang pamilihan at pamahalaa?
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Maghanda para sa pangkatang Gawain. Magdala ng gamit na pangguhit at pangkulay. Isa-isahin at ipaliwanang ang mga modelo
aralin at remediation ng pambansang ekonomiya.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Seksyon A Seksyon B Seksyon C Seksyon D Seksyon E Seksyon F
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Tinunghayan ni:

_________________________
EMMANUEL G. JACINTO SHINETH C. NOVERA, Ph. D.
Guro I Pang-ulong Guro III / Officer-in-Charge

You might also like