Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 3

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN

GRADE 9 Ekonomiks Paaralan Mataas na Paaralan ng Partida Antas Baitang 9


IkawalongPang-araw-araw
Linggo na Tala Unang Guro
araw Gng. Jennifer P. Dantes Ikalawang araw Asignatura AralingIkatlong araw9
Panlipunan
Sa Pagtuturo - DLL
I. LAYUNIN Petsa/Oras Markahan Ikalawa
A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand,
Pangnilalaman supply, at sistema ng pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng konsyumer at bahay-kalakal tungo
sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na makapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand,
supply at sistema ng pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng konsyumer at bahay-kalakal tungo
sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.
C. Mga Kasanayan sa AP9MYK – IIh- 11 AP9MYK- IIi-12 AP9MYK- IIi-12
Pagkatuto (Isulat and code Naipaliliwanag ang kahulugan/ Nasusuri ang ibat ibang Istruktura ng Napahahalagahan ang bahaging
ng bawat kasanayan) konsepto ng pamilihan. Pamilihan ginagampanan ng pamilihan sa
pagtugon sa pang-araw araw na
pangangailangan ng mga tao.
II. NILALAMAN Aralin 5: Ang Pamilihan: Konsepto at Iba’t Ibang Estruktura ng Pamilihan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng TG Pahina 117-121 TG Pahina 122-126 TG Pahina 128-130
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang LM Pahina 175-180 LM Pahina 180-186 LM Pahina 192-193
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk TB Pahina 190-191 TB Pahina 191-196 TB Pahina 191-196
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo Pantulong biswal Pantulong biswal Pantulong biswal/Costume at
Props
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sino sa inyo ang nakaranas na Ano ang pamilihan? Bakit ito Ano ang dalawang estruktura ng
at/o pagsisimula ng bagong mamalengke? Saan kayo bumibili ng mahalag? pamilihan?
aralin mga produktong inyong
kinokonsumo?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain 1: Pik-Tuklas Gamit ang Concept Map. Isa-isahin Pag-iisa-isa sa paglilinaw sa uri ng
(Sagutan ang pamprosesong tanong) ang mga estruktura ng pamilihan. ganap at di-ganap na
kompetisyon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagsagot sa Gawain 2: Pic-Collage Gawain 5: Graphic Organizer Performance Task
sa bagong aralin (Sagutan ang pamprosesong tanong)
D. Pagtatalakay ng bagong Pagtalakay sa kahulugan/konsepto ng Gawain 6: Structural Market Pangkatang Gawain. Pagsasadula
konsepto at paglalahad ng pamilihan Pagtalakay sa estruktura ng
bagong kasanayan#1 pamilihan
E. Pagtatalakay ng bagong Gawain 4: Word to Concept Mapping Pagtalakay sa uri ng pamilihang may
konsepto at paglalahad ng ganap at di-ganap na kompetisyon
bagong kasanayan#2
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawain 7: Pabili o Patawad
(Tungo sa Formative Gawain 8: Suriin Mo!
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano nakatutulong ang pamilihan sa Bakit mahalagang malaman mo ang Paano nabigyan ng buhay ng
araw-araw na buhay pang-araw-araw na pamumuhay? iba’t ibang estruktura ng pamilihan? bawat grupo ang mensahe o
katangian ng estruktura ng
pamilihan.
H. Paglalahat ng Aralin Isa-isahin ang estruktura ng pamilihan Pagbibigay ng paglalahat ng
at ipaliwanag ang bawat isa. paksa.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa limang tanong na nasa Pagsagot sa limang tanong na nasa Pagbibigay ng marka sa awtput ng
test booklet test booklet mga mag-aaral gamit ang rubriks
J. Karagdagang Gawain para sa Humanda sa maikling dula-dulaan
takdang aralin at remediation ukol sa estruktura ng pamilihan
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Seksyon A Seksyon B Seksyon C Seksyon D Seksyon E Seksyon F
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo Concept mapping at picture analysis Art of questioning Talakayan at input sa rubriks
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Binigyang pansin:

JENNIFER P. DANTES JOEL A. CRUZ


Guro Punong Guro

You might also like