Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 7 Paaralan MAGDAUP NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas 7-BLACK CORALS

DAILY LESSON LOG Guro ALJERIC K. AMORGANDA Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras JULY 1-5, 2019 03:00 PM – 04:00 PM Markahan UNANG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PAG-UNAWA SA NAPAKINGGAN (PN) (F7PN-Ic-d-2) WIKA AT GRAMATIKA (WG) (F7WG-I- WIKA AT GRAMATIKA (WG)
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nahihinuha ang kinalabasan ng mga pangyayari batay sa cd-2) (F7WG-I-cd-2) PAGSUSULIT
akdang napakinggan. • Nagagamit ang mga ekspresyong • Nagagamit ang mga
PAG-UNAWA SA BINASA (PB) (F7PB-Ic-d-2) naghahayag ng posibilidad (maaari, ekspresyong naghahayag
Natutukoy at naipaliliwanag ang mahahalagang kaisipan sa baka at iba pa) ng posibilidad (maaari,
binasang akda. baka at iba pa)
PAGLINANG NG TALASALITAAN (PT) (F7PT-Ic-d-2)
Napatutunayang nagbabago ang kahulugan ng mga salitang
naglalarawan batay sa ginamit na panlapi.
II. NILALAMAN
Kinalabasan ng mga Pangyayari sa Pabula Mga Ekspresyon ng Posibilidad Mga Ekspresyon ng Posibilidad
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma 7 Elma M. Pinagyamang Pluma 7 Elma Pinagyamang Pluma 7 Elma M. Dayag et. Pinagyamang Pluma 7 Elma M.
Dayag et. al. M. Dayag et. al. al. Dayag et. al.
4. Karagdagang Kagamitan pantulong na visuals Activity sheets , pantulong Activity sheets , pantulong na visuals Activity sheets , pantulong na
mula sa portal ng Learning na visuals visuals
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Mungkahing Estratehiya Pagtatala ng Liban Mungkahing Estratehiya (SHARE YOUR Pagtatala ng Liban
at/o pagsisimula ng bagong (NAGBABAGANG BALITA) Pagtse-tsek ng Takdang INSIGHTS) Pagtse-tsek ng Takdang Aralin
aralin. Magpapanood ang guro ng balita Aralin Magbibigay ang guro ng isang isyu at Balik- Aral
tungkol sa mga panlolokong Balik- Aral ibabahagi ng bawat pangkat ang kanilang
nagaganap sa kasalukuyan. saloobin tungkol sa isyung ito. Ang
NAGBABAGANG BALITA SA TV pangkat na makapagbabahagi ng
PATROL magandang saloobin ang siyang
https://www.youtube.com/watch tatanghaling panalo.
?v=gUdTdSgW9dc Posible nga bang mapangalagaan ang
Gabay na Tanong: karapatan ng mga hayop?
a. Ano-ano ang inyong mga saloobin Gabay na Tanong:
sa napanood? a. Naging madali ba sa inyo ang
b. Bakit kaya lumalaganap ang mga pagbibigay ng posibilidad sa isang isyu?
ganitong pangyayari sa bansa? Bakit?
b. Bakit mahalaga ang kaalaman tungkol
sa pagbibigay ng posibilidad?
Pag-uugnay ng guro ng ginawang
aktibidad sa kasalukuyang aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang kinalabasan ng mga Paano ginagamit ang mga ekspresyong
pangyayari sa pabulang “Natalo rin si naghahayag ng posibilidad?
Pilandok”?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Mungkahing Estratehiya (ANONG Presentasyon
sa bagong aralin. KAHULUGAN) Babasahin ng piling mag-aaral ang talata
Tutukuyin ng mga mag-aaral ang nang may kasiningan.
kahulugan ng mga salita batay sa
gamit ng panlapi.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Mungkahing Estratehiya (WHAT DO 1. May posibilidad nga bang
at paglalahad ng bagong YOU KNOW) mapangalagaan ang kapakanan ng mga
kasanayan #1 Magbibigay ng mga mahahalagang hayop?
impormasyon ang mga mag-aaral 2. Ayon sa binasa, paano raw ang
tungkol sa hayop pamagat ng akda. posibleng pag-aalaga sa mga hayop?
3. Maglahad ng halimbawang napanood,
nabasa o tunay na naranasan para
makapagpatunay rito.
4. Isa-isahin ang mga salitang may
salungguhit sa talata. Ano kaya ang
isinasaad ng mga salitang ito?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Mungkahing Estratehiya Pagbibigay ng Input ng Guro
at paglalahad ng bagong (DUGTUNGANG PAGBASA)
kasanayan #2 Babasahin ng ilang piling mag-aaral
ang pabula.
F. Paglinang sa Kabihasaan Mungkahing Estratehiya Ginabayang Pagsasanay
(Tungo sa Formative Assessment) (WHAT’S NEXT) Mungkahing Estratehiya
Pagsasalaysay ng (MAGSALAYSAY)
pagkakasunod-sunod ng Sagutin ang mga sumusunod
mga pangyayari sa tulong ng na tanong sa pamamagitan ng
mga flow chart. paggamit ng mga salitang
nagpapahayag ng posibilidad.
1. Saan ka kaya mag-aaral
pagdating mo sa kolehiyo?
2. Anong kurso kaya ang
kukunin mo?
3. Saan ka kaya magtatrabaho
kapag nakatapos ka na?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Mungkahing Estratehiya (DO Malayang Pagsasanay
araw-araw na buhay YOUR TASKS) Mungkahing Estratehiya
Pipili ang bawat pangkat ng (GAWIN NATIN!)
paksang kanilang tatalakayin Kilalanin ang mga salita o mga
tungkol sa pabulang binasa ekspresyong nagsasaad ng
sa tulong ng mga posibilidad.
mungkahing estratehiya. 1. Maari nga kayang maglaho
ang lahi ng mga hayop na
nanganganib nang maubos
tulad ng pilandok?
2. May posibilidad kayang
makatulong ang mga
mamamayan para maisalba ang
mga hayop na ito?
3. Sa tingin mo, posible kayang
maparusahan ang mga taong
nanghuhuli at nagbebenta ng
mga hayop na ito para hindi na
sila pamarisan?
4. Baka mahirap iyan dahil wala
namang palaging nakabantay
sa ating kagubatan.
5. Siguro dapat maging mas
mabigat ang parusang ibibigay
sa mga lalabag sa batas.
H. Paglalahat ng Aralin 1. Ilarawan ang mga Mungkahing Estratehiya ( ALIN
pangunahing tauhan sa ANG POSIBLE)
binasa. Ano-ano ang mga Pipiliin ng mga mag-aaral ang
positibo at negatibong mga hayop na naglalaman ng
katangiang taglay nila? mga pahayag na nagpapakita
2. Ano ang iyong nahinuha ng pangkalahatang konsepto ng
sa maaaring kinalabasan ng aralin. Ilalagay ito ng mga mag-
mga pangyayari sa akda? aaral sa zoo at bubuuin ang
3. Ipaliwanag ang konsepto.
mahalagang kaisipang
nangibabaw sa akda.
Makatutulong ba ito sa
bawat isang mambabasa?
Pangatwiranan.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin ang mga Panuto: Sagutin ang mga
katanungan. Piliin at isulat katanungan. Piliin at isulat ang
ang titik ng tamang sagot. titik ng tamang sagot.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Itinama ni:

ALJERIC K. AMORGANDA REYNALDO A. NAPIGKIT


Guro Punong Guro

You might also like