Professional Documents
Culture Documents
Filipino DLL 1stq 2017 Week 3.1
Filipino DLL 1stq 2017 Week 3.1
SESYON 1 at 2 SESYON 3 at 4
I. LAYUNIN Tiyakinangpagtatamo ng layuninsabawat lingo nanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundinangpamamaraanupangmatamoanglayunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
Gawain sapaglinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanyan. Tinatayaitogamitangmgaestratehiya ng Formative Assessment. Ganapnamahuhubogangmga mag-aaral at
mararamdamanangkahalagahan ng bawataralindahilangmgalayuninsabawat lingo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubuginangbawatkasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan at gamit ng wika sa lipunanag Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, gamit , mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa.
Natutukoy ang mga pinagdaanang pangyayari/ kaganapan tungo sa pagkabuo a. Nakapagbigay ng opinion o pananw kaugnay sa mga napakinggan
at pag-unlad ng Wikang Pambansa sa napakinggang pagtalakay sa wikang pambansa.
C. Kasanayan sa Pagkatuto ( Isulat ang code ng b. Nakakasulat ng isang sanaysay na tumatalunton sa isang particular
bawat kasanayan ) na yugto ng kasaysayan ng Wikang Pambansa.
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo, ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang
II. NILALAMAN linggo.
Wikang Pambansa ( Panahon ng Hapon, Panahon ng Pagsasarili at Wikang Pambansa
Kasalukuyang Panahon)
Kagamitan sa Pagtuturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 58 of 230 58of 230
2. Mga pahina sa kagamitang Pang mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo Pinagyamang Pluma (Dayag, 2016), Komunikasyon sa Makabagong Panahon (Bernales, 2016), akdemikong Filpino (Bernales et, al)
Gawinangpamamaraangitobuong lingo at tiyakinnamaygawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayanangmga mag-aaralgamitangmgaistratehiya ng formative
III. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maramingpagkakataonsapagtuklas ng bagongkaalaman, mag-isipnganalitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-
araw-arawnakaranasan.
A. Balik – aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Balik-aral sa Uang yugto ng pag-aaral sa kasayssayn ng wika Pagbabalik-aral sa kabuuang pinag-aral sa kasaysayan ng wika.
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaliwanag ang nilalaman ng Resolusyon Blg. 92-1 Ilahad ang pagkakaiba at pagkakatulad ng Tagalog, Pilipino at Filipino.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Talakayan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagbabasa ng isang Komiks ukol sa isang forum pangwika sa isang paaralan Pagbabasa ang isang teksto Ang Wikang Pambansa, ang Ingles at ang
ng bagong kasanayan #1 .pp. 114-116) Edukasyon
1
Jski.dv
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
2
Jski.dv
F.Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyonan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho
na nais kong ibabahagi sa mga kapwa ko guro?
3
Jski.dv