Professional Documents
Culture Documents
LP Math 3
LP Math 3
I.Layunin
A. Mga Pamantayan ng Nilalaman
Demonstrates understanding of multiplication and division of whole numbers including
money.
B. Pamantayan ng Pagganap
The learners can apply multiplication and division of whole numbers including money
in mathematical problems and real-life situation.
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto
Visualizes and states basic multiplication facts for numbers up to 10.
II. Nilalaman
Pagpapakita ng pagpaparami bilang 6 at 7.
B. Materials
1.Flashcards
2.Manipulatives tulad ng popsicle sticks.
3.Pictures
4.Real object
C.Values Focus-Orderliness
`
D. Integrate subject-MAPEH
IV. Pamamaraan
A.Balik-aral sa nakaraan aralin sa pagsisimula ng bagong aralin
1.Drill
Basahin ang aking ipapakita na pagpaparami bilang 1,2,3,4 at 5 sa flashcard.
2.Review
Mga bata bago tayo pumunta sa ating bagong pag-aaralan sagutan muna natin to.
Ang gagawin ninyo ay dito sa ipapakita kong multiplication sentences alamin kung alin
ang multiplicand, multiplier at product.
Multiplicand
Product
𝟒𝒙𝟐=𝟖
Multiplier
Sino ang tauhan ang nabanggit sa kwento? (si Carla at aling rosa)
Tama! Anu ang ginawa ni Carla? (naglinis ng bahay at gumawa ng takdang aralin)
Magaling! Saan naglinis at gumawa ng takdang aralin si Carla? (sa kanilang bahay)
Tama! Kalian nangyari ang kwento? (sabado ng umaga)
Tama! Bakit agad na tinapos ni carla ang paglilinis? (para gumawa ng takdang aralin)
Magaling! Paanu ginawa ni Carla ang kanyang takdang aralin? (na may ngiti sa mga labi)
Tama! Kung ikaw si Carla, gagawin mo din ba ang ginawa niya? At bakit? (opo, para maging
masunurin sa magulang at masipag na anak)
Tama!
Pamilang na pagpaparami:
6 x 2 = 12
Ibang halimbawa:
6 group of 3
Pamilang na pagpaparami:
6 x 3 = 18
7 group of 3
Ipakita gamit ang popsicle stick.
Pamilang na pagpaparami:
7 x 3 = 21
Magaling! Justine.
7 group of 2
2 + 2 + 2 + 2 + 2 + 2 + 2 = 14
Pamilang na pagpaparami:
7 x 2 = 14
Rubrics:
5 na puntos – natapos sa takdang oras at nasunod ang panuto (pinakamahusay)
4 na puntos – natapos ang Gawain ngunit hindi nasunod ang panuto (mas mahusay)
3 na puntos – nasunod ang panuto, ngunit hindi natapos ang Gawain (mahusay)
1 na puntos – walang natapos na Gawain (di mahusay)
Unang pangkat – pagpapakita ng pamilang na pagpaparami gamit ang “popsicle stick”
6 group of 1
1+1+1+1+1+1=6 6x1=6
6 group of 2
6 group of 3
6 group of 5
6 group of 6
Pangatlong pangkat – paghambingin ang nasa hanay A sa hanay B. Ang nasa hanay A ay
mga pamilang na pagpaparami at ang nasa hanay B ay ang pagpapakita gamit ang graphic paper na
may kulay.
Hanay A Hanay B
7x7=49
7x8=56
7x9=63
7 group of 10
Ano ang naramdaman ninyo habang ginagawa ang inyong Gawain? (masaya po)
Bakit masaya mga bata? (kasi po nagtutulungan)
Tama!
Magaling!
H.Paglalahat ng aralin
Anu ang pagpaparami? (pag sulat ng pauli-ulit na pagdaragdag)
Paanu ipakita ang pamilang na pagpaparami? (gagamit ng iba’t ibang bagay at alamin kung
ilang pangkat at ilan bawat pangkat)
Magaling mga bata!
I.Pagtatayang aralin
Panuto: ipakita ang pagpaparami gamit ang iba’t ibang bagay.
1. 6 group of 3 - bilog
2. 7 group of 2 - puso
3. 6 group of 4 - star
4. 7 group of 5 – popsicle stick
5. 6 group of 6 - tatsulok
Susi sa pagwawasto:
1.
2.
3.
4.
5.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anung suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni:
Jerick D. Padel
Floating