DLL Jun3 3-7, 2019

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 7 Paaralan MAGDAUP NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas 7-BLACK CORALS

DAILY LESSON LOG Guro ALJERIC K. AMORGANDA Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras JUNE 3-7, 2019 03:00 PM – 04:00 PM Markahan UNANG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PANONOOD (PD) (F7PD- Ia-b-1) PAG-UNAWA SA NAPAKINGGAN
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nasusuri gamit ang graphic organizer ang (PN) (F7PN-Ia-b-1)
ugnayan ng tradisyon at akdang Nahihinuha ang kaugalian at
pampanitikan batay sa napanood na kalagayang panlipunan ng lugar na
kuwentong bayan. pinagmulan ng kuwentong bayan batay
PAG-UNAWA SA BINASA (PB) (F7PB-Ia-b- sa mga pangyayari at usapan ng mga
1) tauhan.
Naiuugnay ang mga pangyayari sa binasa PAGLINANG NG TALASALITAAN (PT)
PAGKILALA SA SARILI PRE-ASSESMENT HOLIDAY sa mga kaganapan sa iba pang lugar ng (F7PT-Ia-b-1)
bansa. Naibibigay ang kasingkahulugan at
kasalungat na kahulugan ng salita ayon
sa gamit sa pangungusap.
PAGSASALITA (PS) (F7PS-Ia-b-1)
Naibabalita ang kasalukuyang
kalagayan ng lugar na pinagmulan ng
alinman sa mga kuwentong bayang
nabasa, napanood o napakinggan.
II. NILALAMAN
Ugnayan ng Tradisyon at Kuwentong
“Ang Munting Ibon”
Bayan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma 7 Elma M. Dayag Pinagyamang Pluma 7 Elma M.
et. al. Dayag et. al.
4. Karagdagang Kagamitan mula Activity sheets , pantulong na visuals Activity sheets , pantulong na visuals
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Mungkahing Estratehiya (KULTURA Mungkahing Estratehiya
at/o pagsisimula ng bagong SA BAUL) (MANOOD TAYO)
aralin. Magpapakita ng isang baul na Pagpapanood ng video clip tungkol
naglalaman ng mga larawan Piliin sa sa mga kultura at tradisyon ng mga
mga ito ang nagpapakita ng kultura at Muslim.
tradisyon ng mga Pilipino. Pagkatapos
ay ipaliliwanag ang napiling larawan, KULTURANG MUSLIM
https://www.youtube.com/watch?v
=Mr_NOh63Lmo

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gabay na Tanong: Gabay na Tanong:


a. Ano-anong mga kultura, tradisyon at a. Ano-anong mga kultura at
paniniwala ang isinasabuhay pa rin paniniwalang Muslim ang inyong
hanggang sa kasalukuyan? nakuha mula sa pinanood?
b. May mga kultura ba o tradisyon sa b. Magbigay ng ilan pang
mga larawan na masasalamin sa inyong paniniwalang Muslim na inyong
lugar na kinalakhan? Ano- ano ang mga nalalaman.
ito? Pag-uugnay ng guro ng ginawang
aktibidad sa kasalukuyang aralin.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Paano nauugnay ang kuwentong bayan Ano- anong mga kaugalian sa
sa bagong aralin. sa mga tradisyon at kultura ng isang Mindanao ang masasalamin sa
bayan? kuwentong bayang “Ang Munting
Ibon”?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Mungkahing Estratehiya Piliin ang kasingkahulugan ng mga
at paglalahad ng bagong (SINE TIME) salitang nakadiin ayon sa
kasanayan #1 Pagpapanood ng videoclip ng isang pagkakagamit nito sa pangungusap.
kuwentong bayan mula sa youtube\

SI JUAN TAMAD
https://www.youtube.com/watch?v
=_npfDhFfaBM
E. Pagtalakay ng bagong konsepto 1. Sino ang pangunahing tauhan sa Mungkahing Estratehiya
at paglalahad ng bagong binasang akda? Ilarawan ang bawat isa. (CUE WORDS)
kasanayan #2 2. Ibigay ang pangkalahatang ideyang Pagbibigay ng mga cue words na
tinatalakay ng kuwento. may kaugnayan sa Munting Ibon.
3. Isa-isahin ang kultura at paniniwala ng
mga tauhan sa akdang
napakinggan.
4. Anong akdang pampanitikan ang
tumatalakay sa mga kultura at
paniniwala
ng isang bayan?
5. Iugnay ang mga pangyayari sa binasa
sa mga kaganapan sa iba pang lugar
ng bansa.
F. Paglinang sa Kabihasaan (GRAPHIC ORGANIZER)
(Tungo sa Formative Assessment) Gamit ang graphic organizer ay suriin
ang ugnayan ng tradisyon at akdang
pampanitikan batay sa napanood na
kuwentong bayan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Mungkahing Estratehiya


araw-araw na buhay (KUWENTONG ATIN)
Babasahin ng ilang mag-aaral ang isang
kuwentong bayan sa bayan ng Taal
pagkatapos ay iuugnay ang mga
pangyayari sa binasa sa mga kaganapan
sa
iba pang lugar ng bansa.

H. Paglalahat ng Aralin Kaugnayan ng mga pangyayari sa


binasa sa mga kaganapan sa iba pang
lugar
ng bansa:_______________
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA 1. Magsaliksik ng mga kuwentong bayan (DUGTUNGANG PAGBASA)


sa Pilipinas. Basahin at ibigay ang buod Babasahin ng ilang piling mag-aaral
ng ang kuwentong bayan.
mga binasa.

2. Basahin ang kuwentong bayan ng


Mindanao na may pamagat na “Ang
Munting
Ibon”. Humanda sa talakayan.

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Itinama ni:

ALJERIC K. AMORGANDA REYNALDO A. NAPIGKIT


Guro Punong Guro

You might also like