Epp 5. Q4. W8

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Paaralan Baitang/Antas FIVE

DAILY LESSON LOG


Guro Asignatura ICT V
Petsa at Oras Markahan Ika-apat WEEK 8

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

I. Layunin Nagagamit ang word Nagagamit ang word processing Nagagamit ang word Nagagamit ang word Nagagamit ang word
processing tool o desktop tool o desktop publishing tool sa processing tool o processing tool o processing tool o
publishing tool sa paggawa ng paggawa ng flyer o brochure na desktop publishing desktop publishing desktop publishing
may kasamang datos, diagram,
flyer o brochure na may tool sa paggawa ng tool sa paggawa ng tool sa paggawa ng
table at tsart.
kasamang datos, diagram, flyer o brochure na flyer o brochure na flyer o brochure na
table at tsart. may kasamang datos, may kasamang datos, may kasamang datos,
diagram, table at tsart. diagram, table at tsart. diagram, table at tsart.

naipakikita ang kaalaman at naipakikita ang kaalaman at naipakikita ang naipakikita ang naipakikita ang
kasanayan sa pagsali sa kasanayan sa pagsali sa kaalaman at kaalaman at kaalaman at
discussion forumat chat at discussion forumat chat at kasanayan sa kasanayan sa kasanayan sa
sa pamamahagi ng mga sa pamamahagi ng mga pagsali sa pagsali sa pagsali sa
dokumento at media files dokumento at media files discussion forumat discussion forumat discussion forumat
A. Pamantayang
chat at chat at chat at
Pangnilalaman sa pamamahagi ng sa pamamahagi ng sa pamamahagi ng
mga mga mga
dokumento at media dokumento at media dokumento at media
files files files

nakasasali sa nakasasali sa nakasasali sa nakasasali sa nakasasali sa


discussion forumat discussion forumat discussion forumat discussion forumat discussion forumat
chat chat chat chat chat
B. Pamantayan sa Nakapapamahagi ng mga Nakapapamahagi ng mga Nakapapamahagi ng Nakapapamahagi ng Nakapapamahagi ng
Pagganap dokumento at dokumento at mga dokumento at mga dokumento at mga dokumento at
media files sa file sharing media files sa file sharing website media files sa file media files sa file media files sa file
website at at sharing website at sharing website at sharing website at
discussion group discussion group discussion group
41
discussion group discussion group
C. Mga Kasanayan sa K to 12 – EPP5IE-0j-20 K to 12 – EPP5IE-0j-20 K to 12 – EPP5IE-0j- K to 12 – EPP5IE-0j- K to 12 – EPP5IE-0j-
Pagkatuto (Isulat ang 20 20 20
code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN Paggawa ng flyer o brochure Paggawa ng flyer o brochure na Paggawa ng flyer o Paggawa ng flyer o Paggawa ng flyer o
na may kasamang datos, may kasamang datos, table at tsart brochure na may brochure na may brochure na may
table at tsart gamit ang word gamit ang word processing tool o kasamang datos, kasamang datos, kasamang datos,
processing tool o desktop desktop publishing. table at tsart gamit
table at tsart gamit table at tsart gamit
publishing. ang word processing
tool o desktop ang word processing ang word processing
publishing. tool o desktop tool o desktop
publishing. publishing.

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Quarter 4 Week 8 pp.____ Quarter 4 Week 8 pp.____ Quarter 4 Week 8 Quarter 4 Week 8 Quarter 4 Week 8
1. Mga pahina sa
pp.____ pp.____ pp.____
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Quarter 4 Week 8 pp.____ Quarter 4 Week 8 pp.____ Quarter 4 Week 8 Quarter 4 Week 8 Quarter 4 Week 8
Gabay ng Pang-mag- pp.____ pp.____ pp.____
aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
computer na may word computer na may word processing computer na may computer na may computer na may
processing at desktop at desktop publishing software. word processing at word processing at word processing at
B. Iba pang publishing software.
Kagamitang pangturo desktop publishing desktop publishing desktop publishing
software. software. software.

42
IV. PAMAMARAAN
Magbalik aral sa mga Magbalik aral sa mga nagdaang Magbalik aral sa mga Magbalik aral sa mga Magbalik aral sa mga
nagdaang aralin. Pumili ng aralin. Pumili ng mga mag-aaral nagdaang aralin. nagdaang aralin. nagdaang aralin.
mga mag-aaral upang ipakita upang ipakita ang kanilang Pumili ng mga mag- Pumili ng mga mag- Pumili ng mga mag-
A. Balik –Aral sa kasanayan sa paggawa ng aaral upang ipakita aaral upang ipakita aaral upang ipakita
ang kanilang kasanayan sa
nakaraang aralin at/o sumusunod: ang kanilang ang kanilang ang kanilang
paggawa ng sumusunod: a. magbahagi ng media nagawang flyer o nagawang flyer o nagawang flyer o
pagsisimula ng
bagong aralin file gamit ang isang brochure. brochure. brochure.
a. magbahagi ng media
file sharing website.
file gamit ang isang file
sharing website.

Itanong sa mga mag-aaral Itanong sa mga mag-aaral kung Itanong sa mga mag- Itanong sa mga mag- Itanong sa mga mag-
kung pamilyar sila sa mga pamilyar sila sa mga aaral kung pamilyar aaral kung pamilyar aaral kung pamilyar
makasaysayang lugar na makasaysayang lugar na nakikita sila sa mga nakikita sila sa mga nakikita sila sa mga nakikita
B. Paghahabi ng nakikita nila sa mga brochure nila sa mga brochure at flyer sa
layunin ng aralin nilang poster at nilang poster at nilang poster at
at flyer sa kanilang bayan. kanilang bayan.
banner sa kanilang banner sa kanilang banner sa kanilang
bayan o paaralan bayan o paaralan bayan o paaralan

1. Ipakita sa mga mag- 1. Ipakita sa mga mag-aaral • Ipakita sa mga Ipakita sa mga Ipakita sa mga
aaral ang Alamin Natin sa LM ang Alamin Natin sa LM pahina ___ mag-aaral ang Alamin mag-aaral ang Alamin mag-aaral ang Alamin
pahina ___ . . Natin sa LM pahina Natin sa LM pahina Natin sa LM pahina
2. Ipaliwanag sa mga 2. Ipaliwanag sa mga mag- ___ . ___ . ___ .
C.Pag-uugnay ng mga mag-aaral ang inaasahang aaral ang inaasahang output mula • Ipaliwanag sa • Ipaliwanag sa • Ipaliwanag sa
halimbawa sa bagong output mula sa kanila sa sa kanila sa pagtatapos ng araling mga mag-aaral ang mga mag-aaral ang mga mag-aaral ang
aralin pagtatapos ng araling ito. ito. inaasahang output inaasahang output inaasahang output
mula sa poster o mula sa poster o mula sa poster o
banner na kanilang sa banner na kanilang sa banner na kanilang sa
matatapos sa araling matatapos sa araling matatapos sa araling
ito. ito. ito.
3. Ipaliwanag ang 3. Ipaliwanag ang nilalaman ng • Ipaliwanag ang Ipaliwanag ang Ipaliwanag ang
D. Pagtalakay ng
nilalaman ng isang brochure o isang brochure o flyer. nilalaman ng isang nilalaman ng isang nilalaman ng isang
bagong konsepto at
flyer. 4. Talakayin ang halimbawa ng poster o banner. poster o banner. poster o banner.
paglalahad ng bagong
4. Talakayin ang isang brochure o flyer. Sagutin ang • Talakayin ang • Talakayin ang • Talakayin ang
kasanayan # 1
halimbawa ng isang brochure mga tanong ukol dito. halimbawa ng isang halimbawa ng isang halimbawa ng isang
43
o flyer. Sagutin ang mga poster o banner. poster o banner. poster o banner.
tanong ukol dito. Sagutin ang mga Sagutin ang mga Sagutin ang mga
tanong ukol dito. tanong ukol dito. tanong ukol dito.

5. Pangkatin ang mga 5. Pangkatin ang mga mag- • Pangkatin ang Pangkatin ang mga Pangkatin ang mga
mag-aaral na bubuuin ng 5 aaral na bubuuin ng 5 mag-aaral mga mag-aaral na mag-aaral na bubuuin mag-aaral na bubuuin
mag-aaral upang mabigyan upang mabigyan ang lahat ng bubuuin ng 5-10 mag- ng 5-10 mag-aaral ng 5-10 mag-aaral
ang lahat ng pagkakataong pagkakataong gumamit ng hands aaral upang mabigyan upang mabigyan ang upang mabigyan ang
gumamit ng hands on sa on sa computer. ang lahat ng lahat ng lahat ng
computer. 6. Gabayan ang mga mag- pagkakataong pagkakataong pagkakataong
E. Pagtalakay ng 6. Gabayan ang mga aaral sa pagpaplano ng kanilang gumamit ng hands on gumamit ng hands on gumamit ng hands on
bagong konsepto at mag-aaral sa pagpaplano ng proyekto sa pamamagitan ng sa computer. sa computer. sa computer.
paglalahad ng bagong kanilang proyekto sa pagsagot sa mga katanungan na • Gabayan ang • Gabayan ang • Gabayan ang
kasanayan # 2 pamamagitan ng pagsagot sa nasa LM. mga mag-aaral sa mga mag-aaral sa mga mag-aaral sa
mga katanungan na nasa LM. pagpaplano ng pagpaplano ng pagpaplano ng
kanilang proyekto sa kanilang proyekto sa kanilang proyekto sa
pamamagitan ng pamamagitan ng pamamagitan ng
pagsagot sa mga pagsagot sa mga pagsagot sa mga
katanungan na nasa katanungan na nasa katanungan na nasa
LM. LM. LM.
7. Gumamit ng rubric sa 7. Gumamit ng rubric sa pagbibigay • Gumamit ng • Gumamit ng • Gumamit ng
pagbibigay ng marka sa mga ng marka sa mga mag-aaral. rubric sa pagbibigay rubric sa pagbibigay rubric sa pagbibigay
mag-aaral. Ipabasa nang Ipabasa nang tahimik sa mga mag- ng marka sa mga ng marka sa mga ng marka sa mga
tahimik sa mga mag-aaral ang aaral ang Project Rubric.
mag-aaral. Ipabasa mag-aaral. Ipabasa mag-aaral. Ipabasa
Project Rubric. Ipaliwanag sa Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang
mga mag-aaral ang mahalagang aspeto nito upang nang tahimik sa mga nang tahimik sa mga nang tahimik sa mga
F. Paglinang sa mahalagang aspeto nito magabayan sila sa paggawa. mag-aaral ang Project mag-aaral ang Project mag-aaral ang Project
kabihasnan (Tungo sa upang magabayan sila sa Maaari ding baguhin o gumawa ng Rubric. Ipaliwanag sa Rubric. Ipaliwanag sa Rubric. Ipaliwanag sa
Formative paggawa. Maaari ding ibang rubric kung sa tingin ninyo ay mga mag-aaral ang mga mag-aaral ang mga mag-aaral ang
Assessment) baguhin o gumawa ng ibang kinakailangan. mahalagang aspeto mahalagang aspeto mahalagang aspeto
rubric kung sa tingin ninyo ay 8. Sabihin sa mga mag-aaral nito upang nito upang nito upang
kinakailangan. na gumawa ng balangkas para sa magabayan sila sa magabayan sila sa magabayan sila sa
8. Sabihin sa mga mag- gagawing ulat o report.
aaral na gumawa ng paggawa. Maaari ding paggawa. Maaari ding paggawa. Maaari ding
balangkas para sa gagawing baguhin o gumawa ng baguhin o gumawa ng baguhin o gumawa ng
ulat o report.
44
ibang rubric kung sa ibang rubric kung sa ibang rubric kung sa
tingin ninyo ay tingin ninyo ay tingin ninyo ay
kinakailangan. kinakailangan. kinakailangan.

• Sabihin sa mga • Sabihin sa mga • Sabihin sa mga


mag-aaral na gumawa mag-aaral na gumawa mag-aaral na gumawa
ng balangkas para sa ng balangkas para sa ng balangkas para sa
gagawing ulat o gagawing ulat o gagawing ulat o
report. report. report.

1. Bilang panimula, Bilang panimula, ipagawa sa mga • Bilang • Bilang • Bilang


ipagawa sa mga mag-aaral mag-aaral ang kanilang plano sa panimula, ipagawa sa panimula, ipagawa sa panimula, ipagawa sa
ang kanilang plano sa pamamagitan ng paghahanda ng mga mag-aaral ang mga mag-aaral ang mga mag-aaral ang
pamamagitan ng paghahanda mga larawang digital. (Maaaring kanilang plano sa kanilang plano sa
kanilang plano sa
ng mga larawang digital. gumamit ang mga mag-aaral ng pamamagitan ng pamamagitan ng
(Maaaring gumamit ang mga isang lumang flyer upang paghahanda ng mga pamamagitan ng paghahanda ng mga
mag-aaral ng isang lumang magsilbing modelo. larawang digital at paghahanda ng mga larawang digital at
flyer upang magsilbing 2. Ipagawa ang mga hakbang mga impormasyong larawang digital at mga impormasyong
modelo. sa mga mag-aaral sa LM pahina ilalagay sa poster o mga impormasyong ilalagay sa poster o
2. Ipagawa ang mga ___ . banner. ilalagay sa poster o banner.
G. Paglalapat ng aralin hakbang sa mga mag-aaral sa 3. Maglaan ng 10 minuto • Ipagawa ang banner. • Ipagawa ang
sa pang-araw araw na LM pahina ___ . upang balikan ng mga mag-aaral mga hakbang sa mga mga hakbang sa mga
buhay 3. Maglaan ng 10 minuto ang kanilang output mag-aaral sa LM • Ipagawa ang mag-aaral sa LM
upang balikan ng mga mag- pahina ___ . mga hakbang sa mga pahina ___ .
aaral ang kanilang output • Maglaan ng 10 • Maglaan ng 10
mag-aaral sa LM
minuto upang balikan minuto upang balikan
ng mga mag-aaral pahina ___ . ng mga mag-aaral
ang kanilang output. ang kanilang output.
• Maglaan ng 10
minuto upang balikan
ng mga mag-aaral
ang kanilang output.

• Ano-ano ang dapat • Ano-ano ang dapat tandaan • Ano-ano ang • Ano-ano ang • Ano-ano ang
H. Paglalahat ng aralin tandaan sa paggawa ng isang sa paggawa ng isang flyer o dapat tandaan sa dapat tandaan sa dapat tandaan sa
45
flyer o brochure? brochure? paggawa ng isang paggawa ng isang paggawa ng isang
poster o banner? poster o banner? poster o banner?

Ipagawa sa mga mag-aaral Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag- Ipagawa sa mga mag- Ipagawa sa mga mag-
ang sumusunod: sumusunod: aaral ang sumusunod: aaral ang sumusunod: aaral ang sumusunod:
1. Ang bawat grupo ay
magpapakita ng kanilang ulat. 1. Ang bawat grupo ay • Ang bawat • Ang bawat • Ang bawat
Magkakaroon ng gallery walk magpapakita ng kanilang ulat. grupo ay magpapakita grupo ay magpapakita grupo ay magpapakita
upang mabigyang puna ng Magkakaroon ng gallery walk ng kanilang ulat. ng kanilang ulat. ng kanilang ulat.
lahat ng bata ang gawa ng
upang mabigyang puna ng lahat ng Magkakaroon ng Magkakaroon ng Magkakaroon ng
bawat grupo
2. Bigyan ng 2 minuto ang bata ang gawa ng bawat grupo pansamantalang pansamantalang pansamantalang
bawat pangkat sa bawat tarpapel na tarpapel na tarpapel na
2. Bigyan ng 2 minuto ang magsisilbing poster o magsisilbing poster o magsisilbing poster o
output.
3. Gamitin ang rubric bawat pangkat sa bawat output. banner upang banner upang banner upang
upang magsilbing gabay sa mabigyang puna ng mabigyang puna ng mabigyang puna ng
3. Gamitin ang rubric upang
pagbibigay ng marka sa lahat ng bata ang lahat ng bata ang lahat ng bata ang
I. Pagtataya ng aralin bawat pangkat. magsilbing gabay sa pagbibigay ng
marka sa bawat pangkat. gawa ng bawat grupo gawa ng bawat grupo gawa ng bawat grupo

• Bigyan ng 5 • Bigyan ng 5 • Bigyan ng 5


minuto ang bawat minuto ang bawat minuto ang bawat
pangkat sa bawat pangkat sa bawat pangkat sa bawat
output. output. output.

• Gamitin ang • Gamitin ang • Gamitin ang


rubric upang rubric upang rubric upang
magsilbing gabay sa magsilbing gabay sa magsilbing gabay sa
pagbibigay ng marka pagbibigay ng marka pagbibigay ng marka
sa bawat pangkat. sa bawat pangkat. sa bawat pangkat.

J. Karagdagan Gawain  Ipagawa ang  Ipagawa ang • Ipagawa ang Ipagawa ang Ipagawa ang
para sa takdang aralin iminumungkahing iminumungkahing iminumungkahing iminumungkahing iminumungkahing

46
at remediation output na output na output na output na output na
matatagpuan sa matatagpuan sa LM matatagpuan sa LM matatagpuan sa LM matatagpuan sa LM
LM pahina ____ . pahina ____ . pahina ____ .

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na

47
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

48

You might also like