Professional Documents
Culture Documents
LESSON PLAN (3) Te Plando2
LESSON PLAN (3) Te Plando2
I. Layunin
Pagkatapos ng talakayan ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nabibigyang-kahulugan ang mga piling salita na di-lantad ang kahulugan
batay sa pagkakagamit sa pangungusap. [F8PT-Ivi-g-36]
b. Nailalahad ang damdaming namamayani sa mga tauhan batay sa
napakinggan. [ F8PN-Ivg-h-37]
II. Panimula
A. Panimulang Gawain
a. Panalangin
b. Pagbati
c. Pagtala ng liban sa klase
d. Pangungulekta ng Takdang- Aralin
e. Pagbabalik-aral
Itatanong 1 ( Ano ang tinalakay ninyo noong nakaraan?)
Itatanong 2 (Ano ang inyong natutunan sa araling tinalakay?)
B. Pagganyak
Magpapakita ng mga larawang may kaugnay sa araling tatalakayin.
C. Paghahawan ng Balakid (Talasalitaan)
Panuto: Piliin sa kahon ang kasing-kahulugan ng salitang may salungguhit.
Lungkot Galit
Uunawa Ninanais
Marangal Nakikita
Mapagtitiisan Natutulog
Tumulo Mabagsik
1. Mababata ang hirap 6. Dakilang gawain
2. Malupit na amo 7. Nadaramang lumbay
3. Itinatagong poot 8. Tatarok sa salita
4. Ninanasa ng marami 9. Nahihimbing sa silid
5. Natatanaw ang dumarating 10. Luhang bumalisbis
PAMANTAYAN
NILALAMAN - 20
PAGKAMALIKHAIN - 20
PAGKAKAISA - 10
KABUUAN = 50
G. Pagsusuri
1. Ano ba ang inyong natutunan sa akdang binasa?
2. Bakit “Sawing Kapalaran” ang pamagat ng tula?
3. Kanino ba tayo dapat lumapit kapag may mga mabibigat na problema
tayong kinakaharap?
4. Kung ikaw ay papipiliin, ang masaktan ka para makasama mo ang
iyong minamahal o ang magiging masaya ka ngunit hindi mo naman
siya kasama?
H. Paghahalaw
1. Ano ang kaibahan ng sawim-palad at bigo?
I. Paglalapat
1. Kung magkakaroon ng matinding suliranin sa iyong buhay at
pamilya,makatarungan bang sisihin mo ang Panginoon sa bawat
problemang dumarating?Bakit?
III. Ebalwasyon
Panuto: Piliin at ilagay sa patlang ang damdaming nailalahad ng bawat saknong.