AP8HSK Ii 8

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Josephine S.

Magallanes Petsa _________________

ARALING PANLIPUNAN 8
Daily Lesson Log
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-
unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang
kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga
pamanang humubog sa pamumuhay ng
kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang
proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa
susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (pati code) Nasusuri ang mga sinaunang kabihasnan sa
daigdig batay sa politika, ekonomiya, kultura,
relihiyon, paniniwala, at lipunan
AP8HSK-Ii-8
II. NILALAMAN Ang Pagsisimula ng mga Kabihasnan sa Daigdig
(Preshistoriko- 1000 BCE)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Araling Panlipunan: Kasaysayan ng daigdig
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Pahina 76-103
3. Mga pahina sa Teksbuk Pahina 76-103
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng EASE III Modyul 3
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Chalk, eraser, manila paper
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang iyong opinion tungkol sa pagpapangkat-
pagsisimula ng bagong aralin pangkat ng mga tao sa India batay sa sistemang
caste?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain 7: Empire Diagram
Pahina 80
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Gawain 8: Maramihang Pagpili sa Tsart
aralin Pahina 85
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Gawain 9: Walk to Ancient Egypt
Formative Assessment) Pahina 94
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pahina 76-79;81-94
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 10: Tracing the Beginning Chart
Pahina 99
J. Karagdagang gawain para para sa Gawain 13: Gallery of Ancient Rulers
takdang-aralin at remediation Pahina 102
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ng remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Checked by:

_______________________________
Date: _____________________

You might also like