Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

St.

Joseph’s College of Rodriguez


Basic Education Department
S. Y. 2019-2020

PLANO SA PAGTUTURO AT PAGKATUTO SA ARALING PANLIPUNAN 9


Asignatura: Baitang: Petsa ng Pagtalakay: Unang Markahan
Araling Panlipunan 9 Hulyo 1-5, 2019
PAKSANG ARALIN: KAKAPUSAN
Layunin:
A. Pamantayang Nilalaman: Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto
ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay
B. Pamantayan sa Pagganap: Ang mga mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga
pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na
pamumuhay
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto:
1. Naipakikita ang ugnayan ng kakapusan sa pang-araw- araw na pamumuhay.
2. Natutukoy ang mga palatandaan ng kakapusan sa pang-araw-araw na buhay.
3. Nakakabuo ang konklusyon na ang kakapusan ay isang pangunahing suliraning panlipunan
D. Pagpapahalaga: Nakapagmu-mungkahi ng mga paraan upang malabanan ang kakapusan
Mahalagang Tanong:
EQ1: Sa paanong paraan maaaring mabigyang lunas ang kakapusan sa mundo?
EQ2: Sa paanong paraan nakakapagpalubha sa suliranin ng kakapusan ang ating mga kagustuhan?
Mga Kagamitan:
 Bond paper, coloring materials
Uri ng Pagtataya: Kinalabasan Inaasahang Gawain
Talakayan
Pagsulat ng isang sanaysay
Makabubuo ng isang sanaysay
patungkol sa kakapusan at Rubriks
mababahagi ito sa klase Kagalingan – 30 puntos
Kaayusan – 20 puntos
Kabuuan – 50 puntos
Asignatura: Araling Panlipunan Pagpapahalaga: SIMPLICTY, INTEGRITY
Pamamaraan:
Sesyon 1 (9-Compassion/3:00pm-4:00pm/July 1, 2019)(9-Obedience/2:00pm-3:00pm/July 2, 2019)
I. Panimulang Gawain
1. Pagdarasal
2. Pagbati
3. Pagtataya ng liban
II.Pamamaraan
1. Pagganyak – Ang guro ay magpapakita ng isang editorial cartoon, itatanong kung anong
mabubuong kaisipan mula sa larawan.

2. Ang guro ay i-uugnay ang larawan sa aralin, mula rito ay magkakaroon ng malayang talakayan
na sasagot sa mga mahahalagang katanungan, konsepto ng kakapusan at ang ugnayan nito sa
pang araw-araw na pamumuhay, palatandaan ng kakapusan
III. Takdang Aralin
1. Ano-anong mga paraan ang maaaring gawin upang malabanan ang kakapusan sa pang araw-
araw na pamumuhay? Magbigay ng tatlong halimbawa.
Sesyon 2 (9-Compassion/1:00pm-2:00pm/July 3, 2019)(9-Obedience/2:00pm-3:00pm/July 3, 2019)
I. Panimulang Gawain
1. Pagdarasal
2. Pagbati
3. Pagtataya ng liban
II. Pamamaraan
1. Pagbabalik-aral – Ang guro ay magbibigay ng mga katanungang patungkol sa nakaraang
tinalakay.
2. Gawain – Ang guro ay magpapagawa ng isang sanaysay patungkol sa kung paano gamitin ang
mga pinag-kukunang-yaman ng bansa ayon sa konsepto ng sustainable development? Ibabahi
ang mga sagot sa klase.
III. Takdang Aralin
1. Basahin at pag-aralan ang nakaraang aralin
Sesyon 3 (9-Compassion/1:00pm-2:00pm/July 4, 2019)(9-Obedience/1:00pm-2:00pm/July 4, 2019)
I. Panimulang Gawain
1. Pagdarasal
2. Pagbati
3. Pagtataya ng liban
II. Pamamaraan
1. Pagbabalik-aral – Ang guro ay magbibigay ng mga katanungang patungkol sa nakaraang
tinalakay.
2. Pagpapatuloy ng gawain
III. Takdang Aralin
1. Ano ang Pangangailangan at kagustuhan? Ano ang pinagkaiba ng dalawa?
Reflection: COMPASSION S1 S2 S3
 Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya:
 Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng alternatibong gawain:
 Epektibo ba ang ginawang remedyal? Ilan ang bilang ng mga mag-aaral ang
naka-unawa ng aralin?
 Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa isinagawang remedyal?
 Anong estratehiya sa pagtuturo ang mas naging epektibo?
 Ano ang mga naging hadlang sa naging pagtuturo upang makatulong ang
iyong punong-guro o koordineytor?
 Ano ang mga inobasyong kagamitang pampagtuturo ang ginamit na
maaaring maibahagi sa iyong kapwa guro?
Reflection: OBEDIENCE S1 S2 S3
 Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya:
 Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng alternatibong gawain:
 Epektibo ba ang ginawang remedyal? Ilan ang bilang ng mga mag-aaral ang
naka-unawa ng aralin?
 Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa isinagawang remedyal?
 Anong estratehiya sa pagtuturo ang mas naging epektibo?
 Ano ang mga naging hadlang sa naging pagtuturo upang makatulong ang
iyong punong-guro o koordineytor?
 Ano ang mga inobasyong kagamitang pampagtuturo ang ginamit na
maaaring maibahagi sa iyong kapwa guro?
Inihanda ni: Petsa ng pagpapasa:
Sir John Paul L. Viñas
Remarks:

Sr. Eterna A. Manangan, SFIC

Koordineytor Punong-Guro

You might also like