Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Banghay Aralin sa Filipino 4

Ikatlong Markahan

I. Layunin: a. nasasagot ang mga tanong na bakit at paano sa napakinggang teksto

b. nasusunod ang napakinggang panuto ng isang Gawain

II. Paksa: Laki sa Hirap ni Luis Gatmaitan

Kagamitan: cartolina, manila paper, chart


Sanggunian: Yaman ng Lahi Wika at Pagbasa 4 Patnubay ng Guro,p179-180
F4PT-IIIa-1.8
Integrasyon: Matematika
ESP- Pagiging Masipag, mapagmahal, matatag

III. Pamamaraan: Eksplisit na Pagtuturo

Gawain ng Guro Gawain ng Bata


1. Introduksiyon

Bago natin pag-usapan ang kuwento,


alamin muna natin ang kahulugan ng
bawat salitang sinalungguhitan.

a. Masarap ang pagkain sa hapag- (Babasahin ng mga bata ang mga


kainan kaya dinumog agad ito ng pangungusap)
mga bata at naubusan naman ang
ibang hindi agad nakapunta sa
mesa.
b. Mahirap at salat sap era sina
James , kaya naman naisipan
niyang mag-ipon mula sa kanyang
baon upang magkaroon ng
puhunan para sa kanyang
pagtitinda ng malamig na inumin
tuwing araw na walang pasok na
paaralan. Hapag-kainan, dinumog, salat, puhunan

Anu-ano ang mga salitang sinalungguhitan sa


mga pangungusap? (Posibling sagot)

Ano ang ibig sabihin nito?

Mga Pagganyak na Tanong: (Posibling sagot)

Bakit ka pumapasok sa paaralan?


Ano ang ginagawa ninyo tuwing bakasyon?
Sino ang nakaranas na magtinda tuwing
Sabado, Linggo at bakasyon?
Bakit ninyo ito ginawa?

2. Pagtuturo/ modelling

Ano ang ginawa ng mag-anak upang


makaraos sa suliraning kanilang nararanasan?

Malalaman ninyo ang kasagutan sa


pamamagitan ng pakikinig sa kuwento na
aking babasahin.

Babasahin ng guro ang kuwentong


“Laki sa Hirap” ni Luis Gatmaitan
Makinig ng mabuti.

Laki sa Hirap………
(Iba-iba ang sagot ng mga bata)

Bakit Laki sa Hirap ang


pamagat ng kuwento?

Paano nakaraos ang pamilya sa


paghihirap?

Tama ba ang hula na ibinigay ninyo?

Ano ang ginawa ng mag-anak upang


makaraos sa suliraning kanilang
nararanasan?

3. Pagsasanay

A. Gawain ng Buong Klase

Mayroon ako ditong Graphic Organizer, ang


gagawin niyo lang ay kompletuhin ang
organizer sa pamamagitan ng pagsunod sa
napakinggang panuto. Opo Maam

Kung sino ang matatapatan ng kahon sa


paghinto ng musika ang siyang gagawa sa
panuto na ibibigay ko.

Maliwanag ba mga bata?

B. Gawain ng Grupo

Hahatiin ng guro ang klase sa tatlong pangkat.

Pangkat 1- Gumawa ng name tag ng mga


tauhan sa kuwentong napakinggan
Pangkat 2- Isadula ang ginawa ng bida sa
kuwento
Pangkat 3- Iguhit ang nangyari sa bida ng
kuwento

C. Indibidwal na Gawain

Sundin at isagawa ang ibinibigay ng panuto:


Sasabihin ng guro ang panuto.

Gumuhit ng malaking bilog. Sa loob ng bilog


isulat ang mga tahan sa kuwento. Sa itaas na
bahagi sa labas ng bilog, isulat ang pamagat
ng kuwento. Sa ibabang bahagi ng bilog isulat
ang iyong pangalan.

IV. Pagtataya

Panuto: Gawin ang mga sumusunod na


hakbang ayon sa napakinggang kuwento. 5
puntos ang bawat bilang.
1. Gumuhit ng isang simpleng bahay
2. Isulat ang pamagat ng kuwento sa
bubong ng bahay
3. Sa loob ng bahay isulat ang mga
tauhan sa kuwento

V. Takdang Aralin

Iguhit ang pangyayari na inyong


nagustuhan sa kuwento.

Inihanda ni:

GERLIE T. ARCADIO
Teacher I

You might also like