Week 8

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

School: MANGGA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates: (Week 8) Quarter: 4th Quarter

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . .

naipamamalas ang pag-unawa naipamamalas ang pag-unawa naipamamalas ang pag-unawa naipamamalas ang pag-unawa sa
sa konsepto ng distansya sa sa konsepto ng distansya sa sa konsepto ng distansya sa konsepto ng distansya sa
A. PAMANTAYANG
paglalarawan ng sariling paglalarawan ng sariling paglalarawan ng sariling paglalarawan ng sariling
PANGNILALAMAN
kapaligirang ginagalawan tulad kapaligirang ginagalawan tulad kapaligirang ginagalawan tulad kapaligirang ginagalawan tulad
ng tahanan at paaralan at ng ng tahanan at paaralan at ng ng tahanan at paaralan at ng ng tahanan at paaralan at ng
kahalagahan ng pagpapanatili at kahalagahan ng pagpapanatili kahalagahan ng pagpapanatili at kahalagahan ng pagpapanatili at
pangangalaga nito. at pangangalaga nito. pangangalaga nito. pangangalaga nito.
Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . . Ang mga mag-aaral ay . . .

nakagagamit ang konsepto ng nakagagamit ang konsepto ng nakagagamit ang konsepto ng nakagagamit ang konsepto ng
distansya sa paglalarawan ng distansya sa paglalarawan ng distansya sa paglalarawan ng distansya sa paglalarawan ng
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP pisikal na kapaligirang pisikal na kapaligirang pisikal na kapaligirang pisikal na kapaligirang
ginagalawan,nakapagpapakita ginagalawan,nakapagpapakita ginagalawan,nakapagpapakita ginagalawan,nakapagpapakita ng
ng payak na gawain sa ng payak na gawain sa ng payak na gawain sa payak na gawain sa
pagpapanatili at pangangalaga pagpapanatili at pangangalaga pagpapanatili at pangangalaga pagpapanatili at pangangalaga
ng kapaligirang ginagalawan. ng kapaligirang ginagalawan. ng kapaligirang ginagalawan. ng kapaligirang ginagalawan.
Naipakikita ang ibat ibang Naipapakita ang ibat-ibat Naipapakita ang pagpapahalaga sa Naipapakita ang ibat-ibang
C. MGA KASANAYAN SA pamamaraan ng pangangalaga sa pamamaraan ng pangangalaga sa pagpapanatili ng kalinisan ng pamamaraan ng pangangalaga sa
PAGKATUTO (Isulat ang code ng kapaligirang ginagalawan kapaligirang ginagalawan paaralan (silid-aralan) kapaligirang ginagalawan (Performance Task)
bawat kasanayan) (tahanan) (paaralan) AP1KAP-IV-13 (komunidad)
AP1KAP-IVi-13 AP1KAP-IVi-13 AP1KAP-IV-13
II. NILALAMAN Pagpapahalaga sa Kapaligiran
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 82-85 Pahina 82-85 Pahina 82-85 Pahina 82-85
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 63 Pahina 70
Pangmag-aaral
B. Kagamitan larawan larawan larawan Larawan
III. PAMAMARAAN
Anu-ano ang mga gawi at ugali na Anu-ano ang ibat ibang Anu-ano ang mga pamamaraan sa Ano ang iyong gagawin upang
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng
makakatulong sa sariling pamamaraan ng pangangalaga sa pangangalaga ng paaralan? mapanatiling malinis ang inyong
bagong aralin
kapaligiran? tahanan? silid-aralan?
Ano kaya ang iyong mararamdaman Sa iyong palagay maganda rin bang Paano mo maipapakita ang iyong Anu-ano ang mga pamamaraan para
B. Paghahabi sa layunin ng aralin tuwing uuwi ka na maayos at tingnan ang malinis na paaralan? pagpapahalaga sa pagpapanatili ng manatiling malinis ang isang lugar?
malinis ang iyong tahanan? kalinisan ng inyong silid-aralan?
Tumutulong ka bas a paglilinis ng Hikayatin ang mag-aaral na Tingnan ang dalawang larawan ng Alin ang gusto mong puntahan isang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
inyong tahanan? pagmasdan ang dalawang silid-aralan. lugar na malinis o isang lugar na
sa bagong aralin
larawan.Gawain1 p.63 maraming kalat?
Ipakita ang larawan ng isang malinis Aling paaralan ang nais mong Aling silid-aralan ang nais mong Magpakita ng larawan ng ibat-ibang
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
na tahanan. pasukan? pasukan? lugar sa komunidad
at paglalahad ng bagong kasanayan
-maruming plasa
#1
-sirang gripo sa tabi ng kalsada
Ano ang mga pamamaraan ng
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang larawan na ipinakita. Sa iyong palagay bakit mahalaga
Paano mo mapapanatiling malinis pangangalaga sa plasa na may
at paglalahad ng bagong kasanayan Bakit kailangan natin na ang pagpapanatili ng kalinisan sa
ang inyong silid-aralan? maraming kalat na basura?sirang
#2 pangalagaan ang ating tahanan? ating paaralan?
gripo?
Anu-ano ang mga nakagawiang Paano mo maipapakita ang Ano ang gagawin mo upang
Ano ang mga dapat at hindi mo
F. Paglinang sa kabihasnan gawin upang makatulong sa pangangalaga sa paaralan? mapanatiling malinis ang an gating
dapat gawin upang mapanatiling
(Tungo sa Formative Assessment) pagpapanatili ng kalinisan ng paligid?
malinis ang loob ng silid-aralan?
tahanan?
Pangkatang Gawain: Pag-usapan ang mga pagkakataon Ano ang iyong gagawin bago umalis Ano kaya ang mangyayari kung
Buuin ang graphic organizer.Idikit na nagkakaroon ng sama-samang ng silid-aralan? pababayaan natin ang mga ang mga
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
ang mga larawan na nagpapakita ng gawain ang mga kasapi ng inyong basura sa paligid?
araw-araw na buhay
pangangalaga sa kalinisan ng paaralan sa pagpapanatili ng
tahanan. kalinisan sa kapaligiran.
Anu-ano ang ibat ibang Paano mo maipapakita na
Anu-ano ang mga pamamaraan sa Bigyang diin ang kaisipan sa
H. Paglalahat ng aralin pamamaraan ng pangangalaga sa pinahahalagahan moa ng iyong
pangangalaga ng paaralan? Tandaan pah. 70 LM
tahanan? kapaligiran na ginagalawan?
Piliin ang larawan na nagpapakita ng Piliin ang larawan na nagpapakita ng Tama o Mali Lagyan ng tsek ang larawang nagpapakita
mga pamamaraan sa pagpapanatili ng mga pamamaraan sa pagpapanatili ng 1.Pulutin ang kalat sa loob ng silid- ng gawain nakatutulong sa pangangalaga
I. Pagtataya ng aralin kalinisan sa tahanan.Bilugan ito. kalinisan sa paaralan. aralan. o nakakabuti sa kapaligiran at ekis kung
2. Iwanan sa ilalim ng desk ang hindi.
pinagkainan.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like