Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Paaralan: SMIS Antas: 7

Grade 1 to 12 Guro: JOSE A. PASCO Asignatura: Araling Panlipunan


DAILY LESSON LOG Petsa: MARSO 2-4, 2020 10:45 p.m. – 11:45 p.m Markahan: Ikaapat
LUNES MARTES MIYERKULES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1. Napapahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano sa mga hamon ng pagbabago, pag – unlad at pagpapatuloy ng Silangan at Timog – Silangang
Asya sa transisyonal at makabagong panahon (ika – 16 hanggang ika – 20 siglo).

B. Pamantayang Pagganap 1. Nakapagsasagawa nang kritikal na pagsusuri sa pagbabago , pag – unlad at pagpapatuloy ng Silangan at Timog – Silangang Asya sa transisyonal
at makabagong panahon (ika – 16 hanggang ika – 20 siglo).

C. Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naihahambing ang mga pagbabago sa 2. Nasusuri at nahahambing ang 3. Nasusuri at naihahambing ang mga
mga bansang bumubuo sa Silangan at balangkas ng pamahalaan ng mga palatuntunang nagtaguyod sa
Timog – Silangang Asya; AP7KIS – IV - bansa sa Silangan at Timog – Silangang
1.16 karapatan ng mamamayan sa
Asya. AP7KIS – IVg – 1.17 pangkalahatan, at ng mga
kababaihan, mga grupong
katutubo, mga kasapi ng caste
sa india at iba pang sector ng
lipunan;
D. Layuning Pampagkatuto Naghahambing ng mga pagbabago sa mga bansang Sinusuri at hinahambing ang Nasusuri–atIVg
AP7KIS – 1.18
nahahambing ang mga
bumubuo sa Silangan at Timog – Silangang Asya balangkas ng pamahalaan ng mga bansa sa palatuntunang nagtaguyod sa
Silangan at Timog – Silangang Asya. karapatan ng mamamayan sa
pangkalahatan, at ng mga
kababaihan, mga grupong
katutubo, mga kasapi ng caste
sa india at iba pang sector ng
lipunan
II. NILALAMAN Ang mga Pagbabago ng Silangan at Timog – Silangang 3. Mga palatuntunang nagtaguyod sa
Asya; 2. Balangkas ng pamahalaan ng karapatan ng mamamayan sa
1. Mga pagbabago sa mga bansang bumubuo sa Silangan mga bansa sa Silangan at Timog pangkalahatan, at ng mga
at Timog – Silangang Asya; – Silangang Asya. kababaihan, mga grupong katutubo,
iba pang sector ng lipunan.
KAGAMITANG PANTURO Asian Map Asian Map Asian Map
Political Map Political Map Political Map
Larawan Larawan Larawan
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 451 hanggang 464 Pahina 451 hanggang 464 Pahina 451 hanggang 464

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


Mag-aaral Pahina 364 hanggang 376 Pahina 368 hanggang 376 Pahina 368 hanggang 376
3. Mga Pahina sa Teksbuk Kayamanan: Kasaysayan ng Asya Kayamanan: Kasaysayan ng Asya Panahon, Kasaysayan at
Pahina 301 – 310 Pahina 443 – 445, 449 - 455 Lipunan Pahina 136 –
Asya: Pag – usbong ng Kabihasnan Kabihasnang 148
Pahina 308 – 318 Asyano Pahina Kayamanan: Kasaysayan ng Asya
Kasaysayan at Kabihasnan ng Asya 290 – 298 Pahina 336 – 344, 349 – 358
Pahina 194 – 206 Kasaysayan at Kabihasnan ng Asya Kabihasnang
Pahina 181 - 206 Asyano Pahina
337 – 346
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Maaaring panoorin ang pelikulang 3. IKALAWANG DIGMAANG
portal ng Learning Resources 1. GEN. ANTONIO LUNA PANDAIGDIG
o ibang website 2. BUHAY NI GANDHI
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop Laptop Laptop
LCD T.V/projector LCD T.V/projector LCD T.V/projector
LARAWAN LARAWAN LARAWAN
4. PAMAMARAAN
Balitaan Video clip mula sa youtube News clippings mula sa broadsheet Video clip mula sa youtube

a. Balik Aral Binigyang diin sa nakaraang aralin ang kaugnayan ng Ipabalita ang mga naging pagbabago sa mga Sa pamamagitan ng Timeline
kolonyalismo at imperyalismong kanluranin sa pag – bansang bumubuo sa Silangan at Timog ipabakas sa mga mag – aaral ang mga
unlad ng damdaming nasyonalismo sa Silangan at timog – Silangang Asya sa pamamagitan ng ideolohiya at balangkas ng pamahalaan
– Silangang Asya. Gamit ang Venn diagram. Pakunwang News Update na itatag sa mga bansang bumubuo
sa Silangan at Timog – Silangang
Asya.
2 3
KOLONYALISMO IMPERYALISMO 1

5 4
6

8
7

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Sa pamamagitan ng mapa lagyan ng


NA D H IG
=

tanda ang mga bansang may kaugnayan


sa mga sumusunod na salita.
=

U NSTAY E N S
1. Demokrasya
=

C IO N IFA B O 2. Komunismo
3. Sultanato
4. Monarkiya
5. Sosyalismo
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Maikling pagsusuri ng mga video clip bilang paunang PANGKATANG GAWAIN#1
Bagong Aralin talakayan o pangkatang gawain para sa araling Presentasyon ng bawat pangkat/malayang
tatalakayin talakayan

20th Century Nationalism Part 1 PILIPINAS


CHINA GRP2
1. Ano ang ibig sabihin ng Nasyonalismo? GRP1
2. Ano – anung mga salik ang nagbigay daan sa pag PAGALAYA
– Silangan sa Nasyonalismo diwang ng usbong
at Timog – Silangang INDONESIA MYANMAR
Asya? 3. Paano nahubog GRP3 GRP4

ang diwang Nasyonalismo sa At Silangan


Timog – Silangang Asya?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Sa bahaging ito, sagutan mo ang bahagi ng ANG ibibigay ng mga mag – aaral ang
AKING ALAM kung saan tatayain kung ano ang taglay kanilang mga natutunan sa bahaging
na kaalam ng mag – aaral sa paksang tatalakayin ito.
MGA NATUTUHAN
NAIS MALAMAN
_______________________________________
_______________________________________
ANG AKING ALAM _____________________________
_______________________________________
_____________________________
_____________________________ _____________________________
_______________________________________
_____________________________ _____________________________
_____________________________ __
_______________________________________
_____________________________ _______________________________________
__ _______________________________________
_______________________________________
_______________________________________
_______________________________________

_______________________________________

_______________________________________
________________________
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain # 1 HALU – AYOS – LAYA Gawain #3 BUO – LAYA
bagong karanasan Iyong natunghayan kung paano lumaya
ang mga bansa sa Asya. Upang magkaroon
ng buon pananaw sa paglaya ng mga
bansa buuin ang talahanayan at
ihambing ang bawat datos na iyong
makakalap.

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative


Assessmeent) GAWAIN #2 SAAN KA Pangkatang Gawain
PA!!! (Anticipation
Reaction Guide)

g. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw- araw na buhay 1. Paano maipamamalas ang pagmamahal sa 1. Paano ipinakita ng mga bansa sa 1. Gumawa ng isang panayam
bansa sa gitna ng kinahaharap na mga suliranin Silangan at Timog – Silangang Asya hinggil sa uri ng pamahalaan na
nito? ang pagmamahal sa bayan? Magbigay nais at mula rito ay sumulat na
2. Anong Gawain ng isang karaniwang ng patunay sa inyong mga sagot? iyong sariling konkulsyon
mamamayan ang maituturing na isang kung anong mainam na sistema
kabayanihan? ng pamahalaan ang nais mong
mamayani sa ating bansa.
h. Paglalahat ng aralin Sa bahaging ito ng aralin ay sinikap na makabuo Ngayon nasuri mo na kung paano
ng konsepto mula pangkalahatang ideya tungkol nahubog ng paglaya
sa mga hakbang tungo sa paglaya ng Silangan at ang transpormasyong
Timog – Silangang Asya. naganap sa ika 16 na siglo hanggang
sa kasalukuyan.
KALA
NASYO WWI IDEOLO Comprehension menu
YAA
NALISM WWII HIYA
N Analisis Ebalwasyon
O

Pag - unawa Empatiya

i. Pagtataya ng aralin Isulat sa papel ang salitang tinutukoy sa bawat Isulat ang letrang K kung katotohanan at Pagtatapat – tapatin ang
bilang. Piliin ang sagot sa mga salita sa loob ng O kung opinion lamang ang mga pahayag. mga magkakaugnay na mga
kahon. 1. Ang unang digmaang pandaigdig ang salita. Titik lamang ang isulat sa
nagbigay daan sa pag – unlad ng diwang sagutang papel.
Kolonyalismo Rebolusyon Nasyonalismo nasyonalismo.
Demokrasya Imperyalismo Emperador 2. Ang komunismo sa China ang nagbigay HANAY A.
Patakaran ng panghihimasok at pamamahala sa daan upang lumaya ang bansa sa mga 1. Sphere of influence
1. pagpapatakbo ng ibang bansa. mananakop. 2. Racial equality
Pagmamahal sa bayan; pagtatanggol sa bansa 3. Nakamit ang kalayan ng Indonesia sa 3. Guided democracy
2. laban sa mga manlulupig na dayuhan. pamamagitan ng rebolusyon laban sa 4. Burma for Burmese
Malaking pagbabago; adhika na patalsikin mga Olandes noong Agosto 17, 1945 sa 5. Benevolent Assimilation
3. ang pamunuan. pamumuno ni Achmed Sukarno.
Patakaran ng pagbuo at pananatili ng imperyo 4. Hindi ganap na nakamtan ng mga HANAY B.
4. sa pamamagitan ng pagtatatag ng kolonya. Pilipino ang kalayaan dahil nananatili pa A. Pilipinas
Kataas – taasang pinuno ng imperyo. ring makapangyarihan at B. Japan
5. maimpluwesnya ang Amerikano sa C. China
Pilipinas. D. Myanmar
5. Nakaranas ng kahirapan ang mga E. Indonseia
Burmese sa pamamalakad ng mga
Hapones kaya nagtatag sila ng
kilusan laban sa Hapon.

j. Takdang aralin PANGKATANG GAWAIN #1 Magsaliksik at ibigay ang mga kahulugan


1. Magbigay ng kaalaman tungkol sa naging hakbang ng mga sumusunod na salita;
ng mga bansa sa Silangan at Timog – Silangang
Asya upang makamit ang kalayang inaasam. 1. ideolohiya
2. demokrasya
2. Simulan mong basahin ang bawat teksto at 3. komunismo
bumuo ng isang paghihinuha sa bawat teskto at 4. autokrasya
para sa karagdagang kaalaman maaari din 5. totalitaryanismo
kayong magbasa ng iba pang aklat na may 6. benevolent assimilation
kaugnayan sa paksa. 7. guided democracy
8. limited democracy
3. Gamit ang isang graphic organizer iulat ito sa klase at 9. sphere of influence
bibigyan ng marka sa pamamagitan ng rubrics ng 10. racial equality
5. MGA TALA pag – uulat.
NASYONALISMO SA ASYA
ideolohiya
TIMOG – SILANGANG ASYA
6. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong ng
aking punongguro at superbisor?
Prepared By: INSPECTED:

JOSE A. PASCO ANICETA L. ANLIQUERA

SST - I P - II
g. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa guro?

You might also like