Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Paaralan Baitang/Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura


Petsa at Oras Markahan

ap

I. Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap

C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang code ng
bawat kasanayan)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng .


Guro

2. Mga pahina sa Gabay ng


Pang-mag-aaral

3. Mga pahina Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin

B. Paghahabi ng layunin ng
aralin

C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagan Gawain para sa


takdang aralin at remediation

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Paaralan Institute of Creative Computer Technology Baitang/Antas
DAILY LESSON LOG Guro Ortillo, Raymund G. Asignatura FILIPINO
Petsa at Oras Hulyo 10, 2019/7:00-8:00 ng gabi Markahan MIDTERM

I. Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap

C.Mga Kasanayan sa Nahihinuha ang mga ideya sa pagkakaiba ng anyo wika sa pamamagitan ng venn diagram
Pagkatuto (Isulat ang code ng Natutukoy ang mga paraan sa paggamit ng wika sa pamamagitan ng pagbasa sa mga tatalakaying paksa
bawat kasanayan) Naipapaliwanag ang mga paraan sa tamang pagbigkas ng mga salita sa pamamagitan ng pagbibigay ng
mga sariling halimbawa.

II. NILALAMAN Metodolohiya


Mga Isaalang-alang sa Pag-aaral ng Pagsasalita

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Paquito B. Badayos, Ph.D

1. Mga pahina sa Gabay ng .


Guro

2. Mga pahina sa Gabay ng


Pang-mag-aaral

3. Mga pahina Teksbuk p.p 243-246

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin

B. Paghahabi ng layunin ng
aralin

C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw araw na buhay

H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagan Gawain para sa


takdang aralin at remediation

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like