2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: Grade Level:

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Nilalaman  Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa:


Sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang-ekonomiya tungo sa pagkamit ng pambansang kaunlaran
(Content Standard)
Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay
Nakabubuo ng programang pangkabuhayan (livelihood project) batay sa mga pinagkukunang yaman na matatagpuan sa pamayanan upang makatulong sa paglutas sa mga suliraning pangkabuhayan
(Performance Standard) na kinakaharap ng mga mamamayan

Pamantayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang konsepto ng Konteporaryong Isyu. AP10IPE-Ia-1


(Learning Competencies) Nasusuri ang kahalagahan ng pagiging mulat sa mga kontemporaryong isyu sa lipunan at daigdig. AP10IPE-Ia-2

Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5


Layunin (Lesson Objectives) Nabibigyang- kahulugan ang Nabibigyang- kahulugan ang Nabibigyang- kahulugan Nabibigyang- kahulugan ang
salitang mga ito: KULTURA, salitang mga ito: KULTURA, Nabibigyang- kahulugan ang salitang mga ito: salitang mga ito: KULTURA,
PANINIWALA, PANINIWALA, ang salitang mga ito: KULTURA, PANINIWALA, PANINIWALA,
PAGPAPAHALAGA, NORMS, PAGPAPAHALAGA, KULTURA, PANINIWALA, PAGPAPAHALAGA, PAGPAPAHALAGA, NORMS,
SIMBOLO. NORMS, SIMBOLO. PAGPAPAHALAGA, NORMS, SIMBOLO. SIMBOLO.
Naiisa-isa ang mga elemento Naiisa-isa ang mga elemento NORMS, SIMBOLO. Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa ang mga elemento
ng kultura. ng kultura. Naiisa-isa ang mga elemento ng kultura. ng kultura.
Napapahalagahan ang Napapahalagahan ang elemento ng kultura. Napapahalagahan ang Napapahalagahan ang
kulturang Pilipino sa kulturang Pilipino sa Napapahalagahan ang kulturang Pilipino sa kulturang Pilipino sa
pamamagitan ng talumpating pamamagitan ng talumpating kulturang Pilipino sa pamamagitan ng pamamagitan ng talumpating
pasasalamat. pasasalamat. pamamagitan ng talumpating pasasalamat. pasasalamat.
talumpating pasasalamat.

Paksang Aralin
(Subject Matter) ANG KATUTURAN ANG KATUTURAN ANG ANG ANG KATUTURAN
NG KULTURA NG KULTURA KATUTURAN NG KATUTURAN NG NG KULTURA
KULTURA KULTURA

agamitang Panturo Araling Panlipunan 10 Module Araling Panlipunan 10 Module Araling Panlipunan 10 Module Araling Panlipunan 10 Module Araling Panlipunan 10 Module
(Learning Resources)
Pamamaraan
(Procedure)

a. Reviewing previous lesson/s or .


presenting the new lesson Nababalik-tanaw ang
topikong Lipunan noong
isang linggo sa
pamamagitan ng drill. Ik
okonek ang kultura bilang
pagpapatuloy ng
diskuyson.
b. Establishing a purpose for the Ang mga layunin ay babasahin Ang mga layunin ay babasahin Ang mga layunin ay
lesson ng mga mag- aaral.Magbibigay ng mga mag- aaral.Magbibigay babasahin ng mga mag-
sila ng kaunting ideya tungkol sa sila ng kaunting ideya tungkol aaral.Magbibigay sila ng
mga layunin. sa mga layunin. kaunting ideya tungkol sa
mga layunin.

c. Presenting examples/instances of Ipapakita ng guro ang mga Ipapakita ng guro ang mga Ipapakita ng guro ang mga
the new lesson materyal at hindi materyal na materyal at hindi materyal na materyal at hindi materyal na
kultura ng Pilipino. kultura ng Pilipino. kultura ng Pilipino.
Huhulaan nila ang mga ito kung Huhulaan nila ang mga ito kung Huhulaan nila ang mga ito
anu-ano ang mga katawagan na anu-ano ang mga katawagan na kung anu-ano ang mga
nasa larawan at aalamin kung nasa larawan at aalamin kung katawagan na nasa larawan
materyal at hindi materyal na materyal at hindi materyal na at aalamin kung materyal at
kultura ito. kultura ito. hindi materyal na kultura ito.

d. Discussing new concept sa naging gawain


kahapon, bibigyan ang
bawat grupo ng
panibagong Gawain
Isusulat ng mga bawat
grupo ang kanilang
bulleted report base sa
popsheet na binigay
bawat grupo. At
magbibigay sila ng
bawat halimbawa.Base

e. Continuation of the discussion of Magtatanong ang


new concept bawat grupo base sa
naging report ng bawat
grupo. Magbibigay
katanungan din ang
guro sa bawat grupo.
Magkakaroon ng
socialized classroom
discussion
f. Developing Mastery
Gamit ang isang graphic
organizer na concept
map, isusulat ng bawat
isa ang mga
halimbawang kulturang
napapansin sa kanilang
lipunan base sa mga
elemento ng kultura

g. Finding practical application of Isasadula ng bawat grupo


concepts and skills in daily living ang mga mahahalagang
kultura ng Pilipino na unti-
unti ng nawawala ngayon.
Gagabayan ang bawat grupo
ng isang rubrik
h. Making generalizations and Magtatawag ang guro ng
abstractions about the lesson isang tagapagsalita ng bawat
grupo upang magpasalamat
sa mga kabutihang kultura ng
mga Pilipino na itinuro ng mga
ninuno..

i. Evaluating learning Magkakaroon ng modified


true or false na pagsusulit
ang buong klase. Itatama
ito pagkatapos ng
pagsusulit at aalamin ang
naging response ng bawat
istudyante kung nakuha ba
nila ang mga
mahahalagang konsepto
ng kultura.
j. Additional Activities for enrichment Gugupit ng larawan ang
or remediation bawat mag-aaral tungkol sa
mga Pilipinong kultura at
gagawin nila itong collage
Remarks
Reflection
a. No. of learners for application or
remediation
b. No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
with the lesson
d. No. of learners who continue to
require remediation
e. Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

You might also like