Kabanata 11 Sa Los Banos

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 1 to Paaralan MAGDALENA INTEGRATED Baitang/ 10

12 NATIONAL HIGH SCHOOL Antas


DAILY Guro Bb. DANNA JENESSA R. SUNE Asignatura FILIPINO 10
LESSON LOG Petsa/ Oras Markahan IKAAPAT MARKAHAN
(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa nobelang El
Filibusterismo bilang isang obra maestrang pampanitikan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapalabas ng makabuluhang photo/video documentary na
magmumungkahi ng solusyon sa isang suliraning panlipunan sa
kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PN-Ivi-j-87
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nasusuri ang napakinggang paglalahad ng sariling damdamin ng mga tauhan na may
kaugnayan sa pagkatakot/pagkapoot
F10PU-Ivi-j-89
Naisusulat ang paglalarawan ng mahahalagang pangyayari sa nobela na isinaalang-alang
ang artistikong gamit ng may-akda sa mga salitang panlarawan
F10PS-Ivi-j-89
Nauugnay ang mga isyung panlipunan nang panahon ni Jose Rizal na makatotohanan pa rin
sa kasalukuyan

II. NILALAMAN KABANATA 11: SA LOS BANOS


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Ginintuang Pamana – EL FILIBUSTERISMO ni Dr. Jose P. Rizal p. 78-81
4. Karagdagang kagamitan mula
https://www.slideshare.net/JenitaGuinoo/kabanata-11-los-banos-el-
sa portal ng Learning
filibusterismo?from_action=save
Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ipakikita ang larawan sa mga mag-aaral at pabibigyang puna ang mga ito.
at/o pagsisimula ng bagong
aralin

Ano ang karapatang pantao ang ipinagkait ng pamahalaan sa kanila? Sino ang dapat na
gumawa ng hakbang upang mapangalagaan ang kapakanan ng mga mamamayan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa  Ano ba ang ginagawa ng mga mayayaman bilang pampalipas oras nila?
sa bagong aralin  Sa Pangulo ng Pilipinas, anu-ano ang malimit niyang pinagkakaabalahan?
 Bilang Pangulo ng isang bansa, ano ang magagawa niya para sa ikagagaling ng
bansang nasasakupan? Magbigay ng halimbawa.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Mga Tanong Pangganyak:


at paglalahad ng bagong a. Anu-ano ang ginagawa ng Kapitan Heneral kapag siya ay nagpapahinga?
kasanayan #1 b. Banggitin ang ginawang pagpapahirap ng Kap.Heneral sa isang Indiyo noong unang
nangaso ito? Isalaysay.
c. Paano niya napagtakpan ang kahihiyang tinamo niya sa kanyang pangangaso sa
Bosoboso?
* Ipasasalaysay ng isang piling mag-aaral ang pangyayari sa Kabanata 11 at pasasagutan
pagkatapos ang mga gabay na tanong sa akda.

1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Hatiin ang klase sa limang pangkat. Maghahanda ang bawat pangkat sa pagpapakita ng
(tungo sa Formative Assessment) isang sesyon ng matataas na pinuno ng bansa kaugnay ng pagpasya sa isa sa
mahahalagang isyu ng bansa.
1. Edukasyon
2. Imprastraktura
3. Kalagayang pangkalusugan
4. Kalagayang pangmanggagawa
5. Kaligtasan at kapayapaan ng bansa
G. Paglalapat ng aralin sa pang  Paano ipinakikita ng kanyang Kamahalan ang kanyang kapangyarihan sa nasasakupan?
araw-araw na buhay  Angkop ba ang kanyang ginawa sa isang Indiyo noong unang pangangaso niya sa
gubat? Pangatwiranan.
 Iba-iba ang mga ugali ng mga prayle, anong mahihinuha ninyo sa uri ng kanilang
pagkatao batay sa paraan ng kanilang pananalita?
 Sakaling magkaroon kayo ng katungkulan sa pamahalaan, paano niyo ito gagampanan?
Bakit?

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin A.PAGKIKILALA:


Kilalanin ang sumusunod, isulat ang sagot sa nakalaang patlang.
1. Siya’y itinuturing na Gobernador ng Islas Filipinas.
2. Naisipan ng Kap. Heneral na mangaso sa gubat ng
3. Nakaisip siyang pagdamitin na lang bilang ang isang Indiyo.
4. Inaya niya ang buong tropa na mamahinga na lamang sa .
5. Ang mga prayle ay naglalaro ng kasama ang Kap. Hen.
6. Galit siya dahil sa pagkatalo sa laro sa baraha.
7. Si ang naisipang ipalit kay Padre Camorra.
8. Siya ang kalaro ni Simoun ng bilyar sa isang kwartong katapat ng mga prayle.
9. Ang kurang panig sa pagpapatayo ng akademya.
10. Sa halip na tulungan ay pinatalsik ng Kap. Hen. Sa kanyang trabaho ang isang
nahumingi ng isang silid aralan.
B. Pagpapahayag:
Ipaliwanag ang pahayag na batay sa kabanatang natalakay.
1. Bakit iba ang gustong itumbas ni Simoun sa pusta niyang mga dyamante sa mga
magiging kalaro niya? Ipaliwanag
2. Tama ba ang naging hatol ng Kap. Heneral sa isang gurong humingi ng isang silid-
aralan? Bakit?
3. Anong magiging kahihinatnan ng desisyon ng Kap.Heneral kapag nagiging madalas
ang kaniyang pagkokunsulta sa mga prayle?
4. Maaari kayang darating ang panahong di na siya maaaring makapagdesisyon nang
siya lamang mag-isa?Isalaysay.

J. Karagdagang gawain para sa Sa isang kalahating papel ipahayag ang iyong opinion sa sumusunod na katanungan.
takdang aralin at remediation 1. Paano masusulusyunan ang maling palakad ng gobyerno kung ang mga pinuno ang
siyang pangunahing problema? Ipaliwanag.
2. Ano ang nararapat gawin upang maayos na magampanan ang tungkulin para sa
bayan? Magbigay ng halimbawa.

2
1. MGA TALA

You might also like