Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Paaralan Palanan Elementary School Baitang VI

anghay
Guro Luz A. Catada Subject Filipino
alin sa
Oras and July 25, 2019
ipino Markahan 1
Petsa

mantayang Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at


ngnilalaman napalalawak ang talasalitaan
mantayan sa Pagganap Nakabubuo ng sariling diksyunaryo ng mga bagong salita mula sa mga
binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto
mpetensi
. Layunin  Naibibigay ang kahulugan ng pamilyar at di kilalang salita sa
pamamagitan ng kayarian nito
 Naisasalaysay nang may wastong pagkakasunod-sunod ang mga
pangyayari sa nabasang tekstong pang-impormasyon
I. Paksang Aralin
A. Paksa  Pagbibigay ng kahulugan ng pamilyar at di kilalang salita sa
pamamagitan ng kayarian nito
B. Sanggunian
C. Kagamitang Powerpoint Presentation
Panturo
II. Pamamaraan

A. Panimula Balik-Aral
Lagyan ang angkop na panghalip na panaklaw ang bawat puwang upang
mabuo ang pangungusap. Pumili sa kahon.
Talasalitaan
PANUTO: Isulat sa patlang ang kasingkahulugan ng salitang may
salungguhit sa loob ng bawat pangungusap. (Powerpoint Presentation)

B. Paghahabi sa Pagganyak
layunin ng aralin Panoorin ang video clip ng reel time “Mga mag-aaral buwis buhay sa
pagpasok sa paaralan”.
Pangganyak sa Tanong
Bakit nabigyan ng pag-asa ang kalagayan ng mga tauhan sa kuwento?
Bagong Pag-asa (Powerpoint Presentation)
Tanong na Pang-unawa (HOTS) (Powerpoint Presentation)
C. Pag- uugnay ng Gabayan ang mga mag-aaral na dugtungan ang susunod na mangyayari sa
mga halimbawa sa sitwasyong nakalahad sa loob ng kahon. (Powerpoint Presentation)
bagong aralin
D. Pagtalakay ng Gabayan ang mga mag-aaral sa pag-ayos ng mga pangyayari ayon sa
bagong konsepto binasang kuwento. PANUTO: Sabihin kung sa anong tagpo mababasa ang
at paglalahad ng mga pangyayari sa kahon-Unahan, Gitna o wakas ng kuwento.
bagong kasanayan (Powerpoint Presentation)
#1
E. Pagtalakay ng Pangkatin ang klase sa lima. Magkaroon ng brainstorming at pasagutan
bagong konsepto ang gawain sa ibaba. PANUTO: Pagsunod-sunurin ang mga larawan sa
at paglalahad ng ibaba ayon sa nangyayari sa kuwento. Lagyan ng bilang 1-8 ang kahon at
bagong kasanayan isalaysay sa harap ng klase.
#2
F. Paglinang sa Gamit ang mga larawan sa nakaraang pagsasanay, sumulat ng ilang
Kabihasaan pangungusap upang mabuo ang graphic organizer tungkol sa kuwentong
(Tungo sa binasa.
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Kung ikaw ang nasa kalagayan ni Carmela, kakayanin mo rin kaya ang
aralin sa pang- ginawa niya? Ano ang naging inspirasyon niya upang magpatuloy sa
araw-araw na hamon ng buhay? Kung ikaw ay isa sa mga naging kaibigan o kamag-aral
buhay ni Carmela, ano sasabihin mo sa kanya?

H. Paglalahat Ano ang dapat tandaan sa pagsusunod-sunod ng pangyayari sa


kuwento?
Kinakailangang maunawaan ang bawat mahahalagang pangyayari sa
kuwento gaya ng unang tagpo, gitna at mahahalagang detalye at
katapusan. Ang pagbabalangkas ng kuwento ay isa ring mabisang paraan
upang mapagsunod-sunod ang mahahalagang detalye sa kwento.

IV. Pagtataya PANUTO: Sagutin ang susunod na pangyayari mula sa kuwento.


(Powerpoint Presentation)
V. Takdang Aralin Basahin ang talatang makikita sa kabilang slide. Pagsunud-sunurin ang
mga pangyayari. Isulat sa puwang ang mga bilang mula 1 hanggang 5.
VI. Pagtatala

VII. Pagninilay

You might also like