Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

MATAAS NA PAARALAN NG Pebrero 11-14, 2020 (Martes-

Paaralan: Baitang/Antas: 7 Markahan: Ika-apat Petsa:


GRADES 1 to 12 MARIKINA Biyernes)
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: Bb. Kristine Anne P. San Andres Asignatura: FILIPINO Linggo: 5 Oras: 8:00-9:00

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra maestro sa Panitikang Pilipino.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang komprehensibong malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng korido ng naglalarawan ng mga pagpapahalagang Pilipino.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F7PB-IVc-d-22 F7PT-IVc-d-20 F7PD-IVc-d-19 F7PU-IVe-f-20
Pagkatuto Naiuugnay sa sariling karanasan ang mga Nabibigyang kahulugan ang mga salitang Nasusuri ang damdaming namamayani Naisusulat ang sariling damdamin na may
Isulat ang code sa karanasang nabanggit sa binasa nagpapahayag ng sa mga tauhan sa pinanood na dulang pagkakatulad sa naging damdamin ng isang
bawat kasanayan damdamin pantelebisyon/pelikula tauhan sa akda
F7PS-IVc-d-20
Naisasalaysay nang masining ang isang
pagsubok na dumating sa buhay na
napagtagumpayan
Dahil sa pananalig saDiyos at tiwala sa
sariling kakayahan
II. NILALAMAN
Aralin 4.4: Ang mulingPagtataksil kay Don Aralin 4.4: Ang muling Pagtataksil kay Don Aralin 4.4: Ang muling Pagtataksil kay Aralin 4.4: Ang muling Pagtataksil kay Don
Juan at ang Panaghoy ni Donya Leonora Juan at ang Panaghoy ni Donya Leonora Don Juan at ang Panaghoy ni Donya Juan at ang Panaghoy ni Donya Leonora
Leonora
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Pluma 7, ph. 540-576; Gabay na
1. Gabay ng Guro Pluma 7, ph. 540-576; Gabay na Kurikilum Pluma 7, ph. 540-576; Gabay na Kurikilum Pluma 7, ph. 540-576; Gabay na Kurikilum
Kurikilum
2. Kagamitang Pang-
Kwaderno Kwaderno Kwaderno Kwaderno
Mag-aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Kagamitan mula
sa Portal ng Ang Iyong
Mga Sitwayon
Learning Gagawin
Resource
May taong
biglang nabuwal
B. Iba pang Laptop, projector Laptop, projector Laptop, projector Makukulay na papel
saKagamitangPanturo
daan dahil sa
sakit na epilepsy Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
May binatilyong
III. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
binugbog ng pang-araw-araw na karanasan.
ibang kabataan GAWAIN 1: (Pagsisimula ng Bagong Aralin) GAWAIN 1: (Pagsisimula ng Bagong Aralin) GAWAIN 1: (Pagsisimula ng Bagong GAWAIN 1: (Pagsisimula ng Bagong Aralin)
May lolang hindi Aralin)
makatawid sa Gawaing Rutinari Gawaing Rutinari Gawaing Rutinari
daan  Paglilinis at pagsasaayos ng upuan  Paglilinis at pagsasaayos ng upuan Gawaing Rutinari  Paglilinis at pagsasaayos ng upuan
 Pagdarasal at pagbati  Pagdarasal at pagbati  Paglilinis at pagsasaayos ng  Pagdarasal at pagbati
 Pagtatala ng liban sa klase  Pagtatala ng liban sa klase upuan  Pagtatala ng liban sa klase
 Panimula  Pagdarasal at pagbati Panimula
Mga Gawain sa Panimula  Pagtatala ng liban sa klase
Pagkatuto Pagsasagawa ng maikling pagsusulit batay Panimula Pagsasagawa ng maikling pagsusulit batay
Pagbabalik aral sa tinalakay na aralin sa sa tinalakay na aralin sa Ibong Adarna Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa sa tinalakay na aralin sa Ibong Adarna
pamamagitan ng pagsasalaysay ng kwento sa pamamagitan ng pagsasalaysay ng
ilang bahagi ng Ibong Adarna. pangyayari batay sa ipinapakita ng mga
larawan
GAWAIN 2 (Paghahabisa Layunin ng Aralin) GAWAIN 2 (Paghahabisa Layunin ng Aralin) GAWAIN 2 (Paghahabisa Layunin ng GAWAIN 2 (Paghahabisa Layunin ng Aralin)
MahalagangTanong: Bigyan ng sariling kahulugan ang mga Aralin)
1. Bakit mahalagang maging matatag sa sumusunod na salita at gamitin ito sa MahalagangTanong: Ibigay ang damdaming nakita kay Don Juan
pagharap sa mga pagsubok sabuhay? pangungusap. Bakit mahalaga ang pananampalataya at batay sa mga napagdaanan niyang
2. Paano nakatutulong ang mga problema sa 1. Pagtataksil determinasyon sa pagharap sa mga pagsubok
paglago o pag-unlad ng ating pagkatao? 2. Panaghoy hamon ng buhay? DAMDAMIN PANGYAYARI
Pag-ibig

GAWAIN 3: (Pag-uugnay ng halimbawa sa GAWAIN 3: (Pag-uugnay ng halimbawa sa GAWAIN 3: (Pag-uugnay ng halimbawa GAWAIN 3: (Pag-uugnay ng halimbawa sa
Aralin) Aralin) sa Aralin) Aralin)
Ano ang pagpapakahulugan mo sa salitang Bigyang-kahulugan ang mga salitang Magbigay ng mga solusyon na dapat Sagutin ang tanong:
inggit? Punan ang concept web upang nagpapahayag ng damdamin na mong gawin sa mga sumusunod na Kung ikaw si Don Juan, at sinabi ng kaibigan
mailahad ang iyong nalalaman tungkol dito. nakasalungguhit sa bawat pangungusap. sitwasyon, gaya ng ginawa ng lobo kay mo ang nangyari sa minamahal mo at
1. Ang puso ni Don Juan ay punumpuno ng Don Juan. pinayuhan kang layuan mo ito, susundin mo
tinik ng siphayo dahil sa muling pagtataksil ba sya? Bakit?
ng dalawa niyang kapatid.
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
a. pag-aalala b. Pagkabigo c. Pag-asa
2. Nanamlay si Don Pedro nang umahon o
Kahulugan ng Mga bagay o
makalabas sa balon dahil sa pagod.
inggit taong
maaaring a. natakot b. Nawalan ng malay c.
____________
kainggitan Nawalan ng sigla
____________
____________
____________ 3. Nanggilalas si Don Juan nang masilayan
ang napakagandang si Donya Juana
a. natakot b. Namangha c. Ninerbiyos
INGGIT? 4. Ang buhay sa Armenya ay kaaya-aya at
malayo sa anumang ligamgam sa puso at
isip.
Posibleng Posibleng
a. kahiwagaan b. Kabiguan c. Alaala
dahilan ng bunga ng
5. Labis na kasabikan ang namayani kay
inggit inggit
____________ ____________
Don Juan nang makita ang loob ng balon.
____________ ____________ a. matinding pagnanais b. Matinding
pagkatakot c. Matinding pag-aalala
GAWAIN 4: (Pagtalakay sa Aralin) GAWAIN 4: (Pagtalakay sa Aralin) GAWAIN 4: (Pagtalakay sa Aralin) GAWAIN 4: (Pagtalakay sa Aralin)

Malayang talakayan sa isinagawang gawain ng Pagpapatuloy ng aralin sa pamamagitan ng Pagpapanuod ng iilang mahalagang Pangkatang Gawain
mag-aaral at pag-uugnay sa tatalakaying aralin panunuod ng e- bahagi ng MALAALA MO KAYA na may
sa Ibong Adarna book. kaugnayan sa tinalakay na aralin. Pumili ng bahaging tinalakay sa Ibong
Adarna at iugnay ito sa totoong buhay.

Maghanda sa pagsasadula.

GAWAIN 5: (Paglinang sa kabihasaan) GAWAIN 5: (Paglinang sa kabihasaan) GAWAIN 5: (Paglinang sa kabihasaan) GAWAIN 5: (Paglinang sa kabihasaan)

Para saiyo, ibigay ang pananaw hinggil sa Gabay na tanong: Gabay na tanong: Pagtalakay sa nilalaman ng Rubrik
kahulugan ng pag-ibig sa pamamagitan ng 1. Ano ang nakita ng hari sakanyang 1. Ano-anong mga damdamin ang Nilalaman Puntos
pagkompleto sa senses organizer panaginip? namayani sa mga tauhan sa pinanood? 1. Naipakita ang pangyayari
2. nasalamin ba sa palabas ang tungkol
2. Paano nakaligtas si Don Juan sa bingit ng sa napiling bahagi ng kwento.............15
Ang Pag-ibig batay sa aking...... sa matamis o mapait na mukha ng pag-
kamatayan? ibig? Paano? 2. Maayos na pananalita at
Nakikita
3. Bakit mahalagang damayan ang kapwang 3. matapos mong makilala ang iba’t Kilos....................................................10
Naaamoy nangangailangan? ibang mukha at damdaming kaugnay ng 3. Kaisahan ng pangkat.......................5
4. Kung ikaw si Don Juan, susundin mo ba pag-ibig, gugustuhin mo pa bang umibig?
ang payo ng Ibong Adarna na limutin si Bakit? Kabuuan.........................30 puntos
Donya Leonora? Bakit? 4. Paano makikilala ang wagas na pag-
ibig na ipinakikita ng isang tao? Ano-
5. Bilang isang kabataan, paano ka
anong patunay ang maaaring
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Nalalasahan makatutulong sa isang taong nagdaranas ng magpatunay nito?
A G P A G S I N T A matinding kalungkutan o pangungulila? 5. Ano-anong aral kaugnay sa buhay at
B H A L P T X Naririnig
B G L pag-ibig ang natutuhan mo sa ating
P A G I R O G C H M aralin? Bumuo ng sarili mong hugot o
C I L M Q U Y D I N matinding pagpapahayag ng damdamin
D J I P A G K A S I na maiuugnay mo sa buhay at pag-ibig.
E J Y N R V Z E J O Isulat sa kwaderno.
F K A O S W A F K P
P A G M A M A H A L HUGOT

Nararamdaman

GAWAIN 6: (Paglalapat ng Aralin) GAWAIN 6: (Paglalapat ng Aralin) GAWAIN 6: (Paglalapat ng Aralin) GAWAIN 6: (Paglalapat ng Aralin)
Malayang talakayan sa isinagawa ng mga Hanapin at bilugan sa puzzle ang limang Sagutin ang tanong sa pamamagitan ng 1. Pagsasadula ng bawat pangkat at
mag-aaral at pag-uugnay nito sa tatalakaying kasingkahulugan ng salitang PAG-IBIG. pagsasalaysay ng isang liham na tila pagbibigay puntos sa isa’t isa.
aralin sa Ibong Adarna. nahahawig sa mga liham na ipinadadala
sa programang MAALAALA MO KAYA? 2. Pagbibigay puntos ng guro at komento
Isulat ang liham sa isang buong papel. hinggil sa ipinakitang pagsasadula.

PAANO MO NGA BA
NAPAGTAGUMPAYAN ANG MGA
PAGSUBOK NA MO SA BUHAY?

GAWAIN 7: (Paglalahat ng Aralin) GAWAIN 7: (Paglalahat ng Aralin) GAWAIN 7: (Paglalahat ng Aralin) GAWAIN 7: (Paglalahat ng Aralin)
Pagsulat ng Journal Pagsulat ng Journal Pagsulat ng Journal
Pipili ng 3 mag-aaral upang ibahagi ang
Bakit hindi dapat mainggit ang isang tao sa Bakit marami ang nakalilimot sa binitiwang naisulat na liham. Bakit mahalagang makinig sa mga pangaral
tagumpay ng kanyang kapwa, lalo na pangako? Tama bang maghintay sa at payo ng magulang at nakatatanda sa
pagdating sa pag-ibig? pagbabalik ng isang minamahal kahit walang atin?
katiyakang siya’y babalik pa? Bakit?

GAWAIN 8: (Pagtataya ng Aralin) GAWAIN 8: (Pagtataya ng Aralin) GAWAIN 8: (Pagtataya ng Aralin) GAWAIN 8: (Pagtataya ng Aralin)

Pipili ng 5 mag-aaral upang ibahagi ang Pipili ng 5 mag-aaral upang ibahagi ang Dugtungan ang mga sumusunod: Pipili ng 5 mag-aaral upang ibahagi ang
naisulat na Journal naisulat na Journal naisulat na Journal
Nalaman ko na_________________
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Kaya, dapat kong
gawin______________

At dapat kong isaalang-alang


ang_________

J. Karagdagang Maghanda sa maikling pagsusulit hinggil sa


Gawain para sa tinalakay na aralin sa ibong Adarna.
Takdang-Aralin at
Remediation
_____Natapos ang aralinat maaari nang _____Natapos ang aralinat maaari nang _____Natapos ang aralinat maaari nang _____Natapos ang aralinat maaari nang
IV. MGA TALA magpatuloy sa susunod na aralin. magpatuloy sa susunod na aralin. magpatuloy sa susunod na aralin. magpatuloy sa susunod na aralin.

_____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.

_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong
mga pangyayari. mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. mga pangyayari.

_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng napakaraming ideya ang gustong ibahagi napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng
mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- ng mga mag-aaral patungkol sa paksang mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-
aaralan aaralan pinag-aaralan aaralan

_____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase
ng mga gawaing pang-eskwela/mga dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga dulot ng mga gawaing pang- dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga
sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo. sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo. eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo.
nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto
estratehiya ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
pagtuturo ang ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan
nakatulong ng ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan
lubos? Paano ito ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning
nakatulong? ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations
____Integrative Learning (Integrating Current ____Integrative Learning (Integrating ____Integrative Learning (Integrating ____Integrative Learning (Integrating
Issues) Current Issues) Current Issues) Current Issues)
____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique
____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya:

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ng mga ____Nakatulong upang maunawaan ng mga ____Nakatulong upang maunawaan ng ____Nakatulong upang maunawaan ng mga
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ____Naganyak ang mga mag-aaral na ____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin
ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa ang mga gawaing naiatas sa kanila.
____Nalinang ang mga kasanayan ng mga ____Nalinang ang mga kasanayan ng mga kanila. ____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
mag-aaral. mag-aaral. ____Nalinang ang mga kasanayan ng mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. mga mag-aaral. ____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: ____Pinaaktibo nito ang klase. Iba pang dahilan:
Iba pang dahilan:

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
masosolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

Kristine Anne P. San Andres


Sabjek Titser

You might also like