Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG IN FILIPINO TIME: Ruby (7:00-7:50) Amethyst (7:50-8:40) , Emerald ( 9:00-9:50), at Diamond (9:50-10:40) CLASS: GRADE V

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Hulyo 17, 2017 Hulyo 18, 2017 Hulyo 19, 2017 Hulyo 20, 2017 Hulyo 21, 2017
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan at -Naipamamalas ang kakayahan - Naipamamalas ang kakayahan
tatas sa pagsasalita at at tatas sa pagsasalita at sa mapanuring panood ng iba’t
pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya, ibang uri ng media
kaisipan, karanasan at damdamin kaisipan, karanasan at - Naipamamalas ang iba’t ibang
Naipamamalas ang kakayahan damdamin -Naisasagawa ang kasanayan upang maunawaan
A. Pamantayang Pangnilalaman sa mapanuring pakikinig at mapanuring pagbasa sa iba’t ang iba’t ibang teksto
pagunawa sa napakingga ibang uri ng teksto at - Naipamamalas ang
napalalawak ang talasalitaan pagpapahalaga at ksanayan sa
paggamit ng wika sa
komunikasyob at pagbasa ng
iba’t ibang uri ng panitikan
Naisasakilos ang maaaring Nakasasali sa isang usapan - Nakasasali sa isang usapan - Nakagagawa ng movie trailer
mangyari sa napakinggang tungkol sa isang paksa tungkol sa isang paksa para sa maikling pelikulang
kuwento at naibibigay ang - Nakapagsasagawa ng readers’ napanood
tamang pagkakasunodsunod theater - Nakapagtatala ng mga
ang mga hakbang sa kailangang impormasyon o datos
B. Pamantayan sa Pagganap pagsasagawa ng isang proseso -Napahahalagahan ang wika at
panitikan sa pamamagiotan ng
pagsali sa mga usapan at
talakayan, pagkukuwento,
pagsulat ng sariling tula , talata o
kuwento
Naibibigay ang paksa ng Natutukoy ang iba’t ibang uri ng Nagagamit ang magagalang na -Nailalarawan ang tagpuan at Nasasagot ang Panlingguhang
napakinggang panghalip pananong sa bawat pananalita sa pagsasabi ng tauhan ng napanood na Lagumang Pagsusulit
kuwento/usapan/ talata (F5PN- pangungusap(F5WG-If-j-3) hinaing o reklamo (F5PS-Ig- pelikula(F5PD-I-g-11)
IIg-17) 12.18) -Nabibigyang-kahulugan ang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (CODE)
Nakapagbibigay ng angkop na mapa ng pamayanan (F5EP-If-g-2)
pamagat sa isang talata(F5PB-Ig- -Naipakikita ang pagtanggap sa
8) mga ideya ng nabasang
akda/teksto (F4PL-0a-j-6)
-Paggamit ang magagalang na -Paglalarawan ang tagpuan at -Pagbibigay ng Panlingguhang
pananalita sa pagsasabi ng tauhan ng napanood na pelikula Lagumang Pagsusulit
-Paggamit ang iba’t ibang uri ng
Pagbibigay ang paksa ng hinaing o reklamo - Pagbibigay-kahulugan ang mapa
1. NILALAMAN panghalip pananong sa bawat
napakinggang -Pagbibigay ng angkop na ng pamayanan
pangungusap.
kuwento/usapan/ talata pamagat sa isang talata - Pagpakikita ang pagtanggap sa
mga ideya ng nabasang
akda/teksto
2. KAGAMITANG PANTURO Aklat,PPT, larawan, metacards, manila paper at pentel pen

A. Sanggunian

Alab Fil. Manwal ng Guro pp. Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 33- Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 35 Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 36 Alab Fil. Manwal ng Guro pp.
1. Gabay ng Guro (pahina)
32-33 Aralin 6 34 36
Alab Fil. Batayang Akkat pp. 40- Alab Fil. Batayang Akkat pp. 42- Alab Fil. Batayang Akkat pp. 43-44 Alab Fil. Batayang Akkat pp. 45 Alab Fil. Batayang Akkat
42 Aralin 6 PAG-ISIPAN at 43 PAG-ARALAN NATIN, PAGSIKAPAN NATIN C at D PAGSIKAPAN NATIN E, pp.45 PAG-ALABIN NATIN
2. Kagamitang Pangmag-aaral
PAUSAPAN NATIN PAGSIKAPAN NATIN A at B PAGTULUNGAN NATIN,
PAGNILAYAN NATIN
3. Teksbuk (pahina)
4. Karagdagang Kagamitan (LR portal)
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
II. PAMAMARAAN
Ano ang kahulugan ng Ano ang ipinakitang katangian ni Ano ang panghalip pananong? Ano-ano ang mga ginagamit na Balik-aralin ang mga tinalakay
sanaysay? Isko sa kuwentong sting binasa Kailan ginagamit ang magagalang na salita sa loob ng isang lingo.
Ano ang dalawang uri ng kahapon? pangungusap na pananong? sapagsasabi ng saloobin o
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o
sanaysay? hinaing?
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Ano ang pamantayan sa
pagbibigay ng angkop na
pamagat sa isang talata?
Magpakita ng larawan ng isang Anong bantas ang ginagamit Paano ka magsasabi ng iyong Sino ang mahilig manood ng Pagbibigay ng iba’t ibang
batang lalaki. kapag ikaw ay nagtatanong? saloobin o hinaing sa iyong isang pelikula? halimbawa ng mga tinalakay.
Ano ang panghalip pananong? kapwa? Ano ang paborito mong
pelikula?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Kilala mo ba si Vicente
“Enteng” Tagle?

Ibahagi sa klase ang


kabayanihan ni Enteng sa klase.
Ipabasa ang Paghandaan Natin Talakayin ang panghalip Ano-ano ang ginagamit ninyong Tumawag ng mag-aaral na Pagbibigay ng panuto sa
at magkaroon ng malayang pananong sa PAG-ARALAN NATIN magagalang na salita? maglalarawan sa tagpuan at pagsusulit.
talakayan tungkol sa sa pahina 42. tauhan ng kanyang napanood na
kabayanihan ng isang bata na si Ang panghalip pananong ay pelikula.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Isko sa pahina 40-41. ginagamit sa pagtatanong
Bagong Aralin tungkol sa tao, hayop, bagay,
lugar, gawain, katangian,
pangyayari at iba pa.
Ginagamitan ito ng tandang
pananong (?) sa hulihan ng
pangungusap.

Paano ipinakita ni Isko ang Ipabasa ang sumusunod na Ipabasa ang PAGSIKAPAN NATIN Magpanood ng isang Pagbibigay ng pagsusulit sa
kanyang pagiging mamatatag? halimbawa: C sa pahina 43. INSPIRATIONAL SHORT FILM : mga mag-aaral.
1.Sino ang maaaring tumulong sa "Musa'adah (Pagtulong sa
mga nasalanta? Kapwa)"
Kailan isasagawa ang . Ipasagot ang sumusunod na
oryentasyon sa paaralan? tanong:
3.Magkano ang bili mo sa aklat 1.Saan ang tagpuan ng pelikula?
na iayn? Ilarawan ito.
4. Alin sa mga prutas na ito- 2. Sino ang pangunahing tauhan
manga, atis, abokado ang nito? Ibigay ang katangian nito.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at pinakagusto mo? 3.Sino-sino ang karakter na may
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 5.Paano ba ang paggawa ng malaking bahagi na ginampanan
(Modelling) origami? sa pelikula? Magbigay ng
maikling paglalarawan sa bawat
isa.

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Ano ang kailangang gawin Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain: Gawin ang PAGSIKAPAN NATIN Pagtama sa pag-susulit at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan # 2 upang maibigayang paksa ng Bumuo ng mga pangungusap Tumawag ng mag-aaral sa bawat E. pagkuha ng iskor ng guro.
(Guided Practice) bawat kuwentong gamit ang panghalip pananong ng mag-uusap at magbibigay ng n Magsaliksik tungkol sa tagpuan
mapapakinggan? na Sino, Kanino, Ano, Kailan, saloobin o hinaing tungkol sa at mga tauhan ng isang
Saan, Bakit, Paano, Ilan, Alin, nagaganap na kaguluhan sa pelikulang Pilipino na iyong
Gaano at Magkano. Marawi City gamit ang napanood. Sagutin ang mga
Basahin ito sa klase. magagalang na salita. tanong matapos mong
Pasagutan sa mga mag-aaral mapanood ang pelikula. Gawin
ang mga tanong. Ipasulat ang ito sa iyong kuwaderno.
sagot sa kuwaderno. 1.Saan ang tagpuan ng pelikula?
Ilarawan ito.
2.Sino ang pangunahing tauhan
nito? Ibigay ang katangian nito.
3.Sino-sino ang karakter na may
malaking bahagi na ginampanan
sa pelikula? Magbigay ng
maikling paglalarawan sa bawat
isa.
Gawin ang Pag-usapan Ntin Pasagutan ang PAGSIKAPAN Talakayin ang susunod na pag- Ipagawa ang PAGTULUNGAN Talakayin ang PAG-ALABIN
Talasalitaan NATIN A sa pahina 43. aaralan, ang pagbibigay ng NATIN NATIN tungkol sa campaign
Tukuyin ang panghalip pananong angkop na pamagat sa talata. Pangkatang Gawain speech.
sa bawat pangungusap. Isulat ang Piliiin ang angkop na pamagat sa Kasama ang iyong pangkat, gawi
sagot sa iyong kuwaderno. mga pagpipilian na kasunod ng ang sumusunod:
1. Kaninong anak si sko? bawat talata. 1. Ang niyog (cocos 1. Mapa ng inyong
2. Saan kaya ang tirahan nucifera) ay may karaniwang taas pamayanan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent) nila? na 6 na metro o higit pa. 2. Mga tanong tungkol sa
(Tungo sa Formative Assessment 3) 3. Paano iniligtas ni Isko Natatangi sa lahat ng puno ang mapa gamit ang mga
ang kanyang kapatid at niyog sapagkat bawat bahagi nito panghalip pananong na
tiya? ay maaari ring sangkap sa a.Sino b. Ilan c. Gaano
4. Bakit nagkaroon ng paggawa ng sabon, shampoo, at d. Kailan e. Ano
sunog? iba pa.
5. Ilan ang nailigtas ni Isko? a. ang niyog b. Ang Niyog c. Ang
mga Gamit ng Niyog d. ang mga
gamit ng Niyog
Sa inyong palagay, tama ba ang Kailan ginagamit ang Bakit kailangan nating gumamit Paano mo maipapakita ang Ano ang masasabi o saloobin
aksiyong ginawa ni Isko sa pangungusap na pananong? ng magagalang na salita sa pagmamalasakit mo sa iyong ninyo kapag may mga
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw kabila ng kanyang kabataan? pagsasabi ng ating saloobin o kapwa? tumatakbo sa halalan ang
na Buhay (Aplication/Valuing) Paano ipinakita ni Isko ang hinaing sa ating kapwa? nagbibigay ng kaninilang
kanyang katapangan at pangako kapag sila ay
katatagan? nanalo?
H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) Paano maging isang batang Ano ang panghalip pananong? Ano ang pamantayan sa Bakit mahalaga ang Ano ang campaign speech?
may matatag na loob? Magbigay ng halimbawa ng pagbibigay ng pamagat sa isang pagtutulungan ng bawat isa? Ang campaign speech ay
pangungusap gamit ang mga talata? isang uri ng talumpati na
panghalip pananong at ipatukoy -Sa pagbibigay ng pamagat ng layuning makahikayat at
ang sinasagot ng tanong. isang talata, alamin mo muna ang makaimpluwensiya sa mga
Hal. paksangdiwa o paksang makaririnig nito at
pangungusap. Ang mga ito ay mapaniwaala sa diskursong
nagbibigay ng ideya sa pagpili ng ibinibigay ng mananalumpati.
pamagat. Ang pangunahing diwa Karaniwang maririninig ang
ang pinakabuod ng mga campaign speech sa panahon
pangyayari sa talata o kuwento. ng oambansa at local na
Ang paksang pangungusap ang halalan ng Student Council sa
pinagtutuunan ng mga detalye paaralan.
upang mabuo ang pangunahing
diwa ng talata o kuwento.
Ginagamit ang malaking titik sa
mahahalagang salita sa pamagat
ng talata o kuwento. Ang unang
salita sa pamagat ay sinimulan
din sa malaking titik.
Pasagutan ang pag-usapan PAGSIKAPAN NATIN B sa pahina PAGSIKAPAN NATIN D. Ipagawa ang PAGNILAYAN
Natin sa pahina 33. 43. sa pahina 44. NATIN sa pahina 45. Isulat ito sa
Piliin ang angkop na panghalip iyong kuwaderno.
pananong sa sumusunod na
pangungusap. Isulat ang tamang 1.Anong katangian ang
sagot sa iyong kuwaderno. ipinamalas ng batang si Isko?
1.(Sino, Saan, Ano) ang paborito 2.Masasabi mo bang ikaw ay
mong pagkain? maysariling katangian?
2.(Sino, Saan, Ano) kayo 3. Paano mo ito gagamitin
nagsisimba ng inyong pamilya? upang makatulong sa iyong Paano mo mahihikayat ang
3.(Sino, Saan, Ano) ang kaibigan kapuwa? ibang bata na laging maging
ng iyong kapatid na kaibigan mo 4. Iugnay ang pagiging handa at mag-impok ng pera?
I. Pagtataya ng Aralin rin? masinopng isang tao sa katulad Sumulat ng isang campaign
4.(Alin, Kailan, Ilan) ang pangkat o kahawig na pangyayari sa speech vpara dito. Gawing
na nagtanghal kanina? kuwentong naganap sa buhay ni gabay ang rubric sa ibaba
5.(Alin, Kailan, Ilan) sa mga ito Isko. upang makasulat nang wasto.
ang napili mong isuot?

J. Karagdagang Gawain Para sa Takdang-


Aralin at Remediation

III. MGA TALA


IV. PAGNINILAY

A. Bilang ng Mag-aaral na Nakakuha ng


80% sa Pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na Nangangailangan
ng Iba Pang Gawain para sa Remediation

C. Nakatulong baa ng remediation? Bilang


ng Mag-aaral na Nakaunawa sa Aralin.

D. Bilang ng Mag-aaral na Magpapatuloy sa


Remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong Kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like