Dll-Esp2018 Week 4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

GRADE 1 to 12 Paaralan PAMBANSANG MATAAS NA Antas Ikawapitong Baitang

DAILY PAARALAN NG PIDDIG


LESSON Guro RHEA LOIDA B. ANGEL Asignatura ESP 7
LOG Petsa/oras June 28, 2018 (9:45-10:45) Markahan Unang Markahan

UNANG SESYON
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng magaaral ang pag-unawa sa kakayahang at kilos sa panahon ng
pagbabago ng katawan ng nagdadalaga at nagbibinata
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop na hakbang sa paglinang ng
limang inaasahang kakayahan at kilos sapanahon ng pagbabago ng katawan ng
nagdadalaga at nagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at
Isulat ang code ng bawat kasanayan kilos sa panahon ng pagbibinata at pagdadalaga ay nakatutulong sa:
Pagkakaroon ng tiwala sa sarili
I. Nilalaman

Mga angkop nainaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga at


pagbibinata:
Pagtanggap sa mga pagbabago sa katawan at paglalapat ng tamang
pamamahala sa mga ito
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Edukasyon sa pagpapakatao mudyol Unit I and II


Mga pahina sa Gabay ng Guro
Mga pahina sa kagamitang Pang – Mag – Aaral Pahina bilang 16-19
Mga pahina sa teksbuk Pahina bilang 16-19
Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Gabay sa Paglalakbay K12 ESP book)
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik – Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang mga bagay na nagampanan mo na at gagampanan mo pa sa iyong komunidad
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Isa sahin ang layunin sa pahina 1
C. Pag – uugnay ng mga halimbawa sa Itala ang mga pagbabagong nagaganap sa inyo bilang isang nagbibinata o nagdadalaga at
bagong aralin papano ang tamang pamamahala sa nga pagbabagong ito.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbibigay ng pangprosesong Mga tanong : ano ano ang mga pasotibong pagbabagong
paglalahad ng bagong kasanayan #1 napapansin mo sa iyong sarili at paano ang tamang pamamahala sa mga pagbabagong ito

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #12
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawain ang inihandang pagsusulit
(Tungo sa Formative Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang – araw – Ang mga mag-aaral ay nagkaroon ng mas malalin na pagunawa at pagbibigay ng nararapat
araw na buhay na pamamahala sa nga pagbabagong nagaganap sa kanilang sarili.
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga mag-aaral ay nagkaroon ng mas malalin na pagtanggap sa nga pagbabagong at
pagbibigay ng tamang pamamahala sa nga nagaganap sa kanilang sarili.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang – Ipagawa ang pahina 10 ng LM bahaging pagganap bilang takdang-aralin.
aralin at remediation
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag – aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag – aaral na nanangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag – aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag – aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonansa
tulong ang aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Ipinagtibayan ni:

RHEA LOIDA B. ANGEL MARCOS T. ANTONIO JR RIZALINA T. MANZANO, Ed. D


Guro sa EsP Ulong Guro III Punong Guro IV
GRADE 1 to 12 Paaralan PAMBANSANG MATAAS NA Antas Ikawapitong Baitang
DAILY PAARALAN NG PIDDIG
LESSON Guro RHEA LOIDA B. ANGEL Asignatura ESP 7
LOG Petsa/oras June 29, 2018 (9:45-10:45) Markahan Unang Markahan

PANGALAWANG SESYON
I. LAYUNIN
a. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng magaaral ang pag-unawa sa kakayahang at kilos sa panahon ng pagbabago
ng katawan ng nagdadalaga at nagbibinata
b. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop na hakbang sa paglinang ng limang
inaasahang kakayahan at kilos sapanahon ng pagbabago ng katawan ng nagdadalaga at
nagbibinata.
c. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang paglinang ng mga angkop na inaasahang kakayahan at kilos sa panahon
Isulat ang code ng bawat kasanayan ng pagbibinata at pagdadalaga ay nakatutulong sa:
Paghahanda sa inaasahang kilos at kakayahan na nasa mataas na antas ng padadalaga at
pagbibinata
II. Nilalaman

Mga angkop nainaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata:


Pagnanais at pagtamo ng mapanagutang asal sa pakikipagkapwa sa lipunan
IV. KAGAMITANG PANTURO

a. Sanggunian Edukasyon sa pagpapakatao mudyol Unit I and II


Mga pahina sa Gabay ng Guro
Mga pahina sa kagamitang Pang – Mag – Aaral Pahina bilang 20-24
Mga pahina sa teksbuk Pahina bilang 20-24
Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
b. Iba pang Kagamitang Panturo

V. PAMAMARAAN
a. Balik – Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbibigay ng pangprosesong tanong : ano ano ang mga pagbabagong nagaganap sa isang
pagsisimula ng bagong aralin. nagdadalaga at nagbibinata.

b. Paghahabi sa layunin ng aralin Isa sahin ang layunin sa pahina 1


c. Pag – uugnay ng mga halimbawa sa Ano ano ang mga inaasahang tungkulin sa lipunan
bagong aralin
d. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbibigay ng pangprosesong Mga tanong : ano ano ang mga gampanin mo sa lipunan
paglalahad ng bagong kasanayan #1
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Itala ang mga inaasahang tungkulin sa lipunan
paglalahad ng bagong kasanayan #12
f. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment 3)
g. Paglalapat ng aralin sa pang – araw – Pagpapalalim ng konsepto
araw na buhay
h. Paglalahat ng Aralin

i. Pagtataya ng Aralin
j. Karagdagang gawain para sa takdang Sa inyong sariling kumunidad ano ang iyong “role” bilang isang mamamayan
– aralin at remediation
VI. Mga Tala Ang mga mag-aaral ay inaasahan mas magiging aktibo sa kani kanilang sariling pamayanan,
VII. Pagninilay
d. Bilang ng mag – aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
e. Bilang ng mag – aaral na nanangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
f. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag –
aaral na nakaunawa sa aralin
g. Bilang ng mag – aaral na magpapatuloy sa
remediation
h. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
i. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonansa
tulong ang aking punungguro at superbisor?

j. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Ipinagtibayan ni:

RHEA LOIDA B. ANGEL MARCOS T. ANTONIO JR RIZALINA T. MANZANO, Ed. D


Guro sa EsP Ulong Guro III Punong Guro IV

You might also like