Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

PANG ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO NG ARALING PANLIPUNAN VI

SAN RAMON ELEMENTARY


Paaralan Baitang/Antas VI
SCHOOL
Guro JOSE MARIE F. QUIMBAO Asignatura A.P.
THIRD
Petsa JANUARY 27, 2020 Markahan
QUARTER

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang mas malalim na pag-unawa at
pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad
na bansa.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawain
makakatulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng
sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa
pagtamasa ng mga karapatan bilang isang malaya at maunlad
na Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga pangyayari sa bansa na nagbigay wakas
sa Diktaturang Marcos. AP6TDK-IVb-2
Naiisa-isa ang mga karanasan ng piliing taumbayan sa
panahon ng Batas Militar. (Halimbawa: Ninoy Aquino Jr.,
Salonga, Lopez, Diokno, Lino Brocka, Cervantes) AP6TDK-
IVb-2.1
Natatalakay ang mga pagutuol sa Batas Militar na nagbibigay
sa pagbuo ng People Power I. AP6TDK-IVb-2.2
II. NILALAMAN
Mga Pangyayari sa Bansa na Nagbigay Wakas sa Diktaturang Marcos

III. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro o Gabay Pangkurikulum
K to 12 Araling Panlipunan Gabay Pangkurikulum Mayo 2016.

2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Pang Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Aklat o Link Internet


Doon Po Sa Amin… Bansang Pilipinas, Pahina 254 hanggang 256.

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource


Mga Piraso ng Papel, Kahon, PowerPoint Presentation, Mga Larawan, Marker, at Manila Paper.

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral o Pagsisimula ng Bagong Aralin
Sa pagsasagawa ng pagbabalik-aral, gagamit ang guro ng kahon kung saan may mga piraso ng papel at salita na
kailangang magbigay opinyon ang mga mag-aaral tungkol sa salita na may kinalaman sa nakaraang paksang
aralin.
B. Paghahabing Layunin ng Aralin
Gamit ang PowerPoint Presentation, tatalakayin ng guro ang paksang aralin para sa araw at magbibigay
pahayag, paliwanag, at halimbawa sa mga impormasyong nakapalakip sa bawat slide.

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin


Magpapakita ang guro ng mga larawan kung saan may kinalaman ito sa People Power I.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan


Gamit ang Marker at Manila Paper, ang mga mag-aaral ay gagawa ng masining at makulay na poster
tungkol sa People Power I. Pangkatan itong gagawin ng mga mag-aaral upang mas mapabilis ang
paggawa. Magpapakita rin ang guro ng basehan bilang halimbawa para sa mga mag-aaral.
E. Paglinang sa Kabihasnan
Ang mga ginawang posters ay ipapaliwag ang ibig sabihin sa harap ng kanilang mga kamag-aral kung ano ang
ibig-sabihin ng mga simbolong kanilang ginamit sa Poster.
F. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na Buhay
Ipaliwanag sa mga mag-aaral na ang EDSA, People Power Revolution I ay isa sa mga pangyayari sa bansa na
nagapatunay na kung ang buong mamayang Pilipino ay masasama-sama bilang isa, ang imposibleng maabot ay
maaring makamtam kung may iisang mithiin at iisang gawi. Lubusang magkakaroon ng kapayapaan.
G. Paglalahat ng Aralin
Sino-sino ang mga taong may masakit na karanasan noong panahon ng People Power Revolution?

H. Pagtatayang Aralin
Ibigay ang naging kontribusyon ng mga piling Pilipino na may masalimuot na karanasan noong panahon ng
People Power Revolution.

1. Benigno Aquino Jr.


2. Jovito R. Salonga
3. Eugenio Lopez
4. Jose W. Diokno
5. Joaquin “Chino” Roces
I. Karagdagang Gawain para sa Takda ng Aralin at Remediation
Gumawa ng isang Slogan patungkol sa pagkakaisa ng sambayanang Pilipino. Tingnan ang halimbawa sa ibaba.

V. MGA TALA
Mapagpakumbaba
Mean __________ MPS __________
5 _____ 4 _____ 3 _____ 2 _____ 1 _____ 0 _____

Maaasahan
Mean __________ MPS __________
5 _____ 4 _____ 3 _____ 2 _____ 1 _____ 0 _____

Mapanuri
Mean __________ MPS __________
5 _____ 4 _____ 3 _____ 2 _____ 1 _____ 0 _____
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang A _____
80% sa pagtataya B _____
C _____
B. Bilang ng mag-aaral na A _____
nangangailangan ng iba pang Gawain B _____
parasa remediation C _____
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___Oo ___ Hindi
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ___ Bilang ng mag aaral na nakakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na A _____
magpapatuloy sa remediation? B _____
C _____
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Istrateheyang patuturo na katulong ng lubos:
nakatulong ng lubos? Paano ito ___ Group collaboration
nakatulong? ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IM’s
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking naranasan kagamitang panturo.
na solusyunan sa tulong ng aking __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
punonguro/supervisor? __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__ Karagdagang gawaing guro
G. Anong kagamitang pagtuturo ang aking __Pagpapanood ng video presentation
na dibuhona nais kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
Binigyang Pansin:
Nagmasid:

You might also like