Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Paaralan Gaudencio E.

Abordo Memorial National High School Antas 7


K TO 12 DAILY LESSON Guro LARA NANGIT - BUNGCAYAO Asignatura FILIPINO
LOG Petsa/Oras HUNYO 12-16, 2017 Kwarter Una
Aralin 1.1 12 13 14 15 16
 IkalawangLinggo Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN          
A. Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Kuwentong- bayan,isang akdang pampanitikanng Mindanao at ang paggamit ng
PamantayangPangnilalaman mga pahayag sa pagbibigay ng patunay.
B.PamantayansaPagganap Naisasagawang mag-aaralang pagkuha at paghahanda ng mga datos para sa makatotohanang proyektong panturismo.

C.MgaKasanayansaPagkatut (National Holiday) F7PT-Ia-b-1 F7PD –Ia-b-1 F7PS-Ia-b-1 (Mgagawaing


o Naibibigay ang Nasusurigamitang Naibabalitaangkasaluku pang-
kasingkahuluganat Graphic Organizer ang yangkalagayannglugarn interbensyonsa
kasalungat nakahulugan ng ugnayan ng tradisyon at apinagmulanngalinmans mga mag-
salita ayon sa gamit sa akdang pampanitikan amgakuwentong– aaralnahindinak
pangungusap. batay sa napanood na bayangnabasa, atugonsa
kuwentong bayan. napanoodo particular
F7PB-Ia-b-1 napakinggan. nakompetensi).
Naiuugnay ang mga
pangyayari sa binasasa mga F7PN-Ia-b-
kaganapan sa iba pang 1Nahihinuhaang
lugarngbansa. kaugalian at kalagayang
panlipunan ng lugar na
pinagmulanng
kuwentongbayanbataysa
mgapangyayari at
usapanngtauhan.
D.Layunin  Natutukoy ang Naiisa- •.Nabibigyangimaheang
kasingkahulugan at isaangugnayanngtradisyon kaugalian at
kasalungat at kalagayangpanlipunann
nakahulugan ng salita akdangpampanitikanbatay glugarnapinagmulanngk
ayon sa gamit sa sanapanood uwentong-
pangungusap. onabasangkuwentong- bayangnapakinggan o
 Napagsasama-sama bayan. napanood.
ang mga pangyayari
sa binasa na may Napatutunayanangmgak
kaugnayan sa mga augalianat
kaganapan sa iba kalagayangpanlipunann
pang lugarngbansa. glugarnapinagmulannito
bataysamgapangyayari
at usapanngtauhan.
II. NILALAMAN  Aralin 1.1: Panitikan: Aralin 1.1: Mgakuwentong Aralin 1.1:
AngPilosopo -bayan( AngPilosopo) Mgakuwentong
(Sipimulasamga Piling -bayan( AngPilosopo)
kuwentong-Bayan
ngmgaMaguindanaon at
Maranao
Gramatika:
MgaPahayagnaNagbibigayng
Patunay
Uri ngTeksto: Nagsasalaysay
III. KAGAMITANG        
PANTURO
A. Sanggunian          
1. Pah 1-3 Pah 2 Pah 2-3
MgapahinasaGabayangGuro
2. Walang LM Walang LM  Walang LM  
MgapahinasaKagamitangPan
gmag-aaral
3. MgapahinasaTeksbuk          
4. Rex Interactive  Rex Interactive  Rex Interactive  
KaragdagangKagamitanmula CG 2016 CG 2016 CG 2016
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Siping Panimulang Pagtataya Sipingmaiklingkuwento Sipingakda/ laptop  
KagamitangPanturo /laptop
IV. PAMAMARAAN          
A. Balik-  Pagbibigay ng gurong Balik- Balik-
aralsanakaraangaralin at / o Panimulang Pagtataya aralsanagdaangaralin.  aralsanagdaangtalakaya
pagsisimulangbagongaralin tungkol sa mga n.
kuwentong–bayan Pagpapahalagasakaragdag
(5 tanong). anggawain/kasunduan. Pagpapahalagasakaragd
Pagprosesosasagotngmga agang Gawain/
mag-aaral. kasunduan.
B. Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng gurong Paglalahad ng guro sa
Paghahabisalayuninngaralin layunin/tunguhin ng layunin/tunguhin ng layunin para sa isang
aralin para sa isang oras aralin para sa isang oras napagtalakay.
na pagtalakay. oras na pagtalakay.
C.Paguugnaynghalimbawasa HULAAN MO… Kaugalian Mo, Ibahagi  Pagpapanoodngguro
bagongaralin Magbabasaanggurongisangak Mo ng video clip
dangpampanitikan at Maglalahadangmga mag- ngkuwentong–bayan
huhulaanngmga mag-aaral aaralngmgakaugalian at at pag-
kung anonguringakdaito. tradisyonnakanilangnakagi uugnaynitosaunangb
snan at ibahagiitosaklase. inasangakda.
Pagpapasagotsamga mag- Talas- Talasalitaan
aaralsapalaisipan.  Paghawanngbalakid
Pagpapatalasamga mag-
Kung anglahatngtao ay aaralngmgasalitanghindini
may kuwentona kung lagaanongnaunawaan(Mal
tawaginnatin ay ayangtalakayan).
talambuhay
,anonamanangtawagnatinsak  Pagbibigayngkasin
uwentongisangbayan? gkahuluganngmgai
to
.Kuwentong- bayan  Pagbibigayngkasal
ungat
 PaglalahadngAralin  Paggamitsasariling
 Paglalahadngtungkols pangungusap
anilalamanngaralin 1,  Paglalahadngaralin
tungkolsamahalagang  Pagbibigayngimpo
tanong rmasyonngmga
“Paanonaiibaangkuwe mag-
ntong – bayansaiba aaraltungkolsakuw
pang uringpanitik at entong- bayan.
angmagiginginaasaha
ngpagganapparasaaral  Pagpoprosesonggu
in. ro.

 PaghawanngBalakid
Malaya
anggurosapagbibigay
ngpagpilingmgasalita
nabibigyanngkahulug
annanakabataysatekst
ongtatalakayin.
D. Ipabasaangtekstosamga  PangkatangPagtalakay ITALA MO
Pagtalakayngbagongkonsepto mag-aaral at pagkatapos  Isa- Collaborative
at ay isahinangmgatradisyo Pangkatangpagtatalang
paglalahadngbagongkasanaya magkaroonngdugtungang ngipinakikitangbinas mganapunangkaugalian
n #1 -pagbubuod. angakdagamitangtsart at
(MaaaringIndibidwal o . italaangmgapunatungko
Pangkatan). lsakaugalian at
MgaTradisyon
kalagayangpanlipunann
glugarnapinanggalingan
1. ngakdangpinanoodbatay
samgapangyayari at
usapanngmgatauhan.
2.  Pag-uulat
 Pagprosesosagin
3.
awangpag-uulat

 Iuulatngmga mag-
aaralsaklaseangmgas
agot.
Pagpoprosesonggurosagin
awangmga mag-aaral.
F. PaglinangsaKabihasaan Banggitinmo at ihambing  Pagbibigayngiba pang Ibalita Mo
(Tungosa Formative Pagbibigayngmgakaganapans halimbawangkuwenton Pangkatang Gawain
Assessment) aiba pang lugarna may g - bayanngmga mag- Mulasamganaitalangkau
kaugnayansaakdagamitang aaral. galian at
Persuasive planner (Pagbabahaginanngbawati kalagayangpanlipunann
sa) glugarnapinagmulanngp
Mgakaganapan inanood
,pangkatinsaapatangklas
eupangmakabuongpagb
Paliwanag Paliwanag Paliwanag abalitatungkolsamganait
alangdatosbataysa
Patu-nay Patu-nay Patu-nay napanood.

G. Paglalapatngaralinsa Paanomomapapanatili at Paanonakaaapektosakaasal Paanomoipapakitaangiy


pang-araw-arawnabuhay mapapahalagahanangmgaku an at pag- ongpagpapahalagasamg
wentong- bayan? iisipngisangtaoangmgatrad aakdangpampanitikanng
isyongkanyangnakagisnan iyongbayan.
?
H. PaglalahatngAralin Masasalaminbasaatingkultura Ano- Bataysaiyongpinanood,
angmgakuwentongbayan? anoangmgakatangiangtagl paanomoisasabuhayang
Patunayan. ayngkuwentong mgaaralnaiyongnakuha?
-bayanbataysapagkakabuo
nito?
I. PagtatayangAralin  Pangkatang Gawain Punuanmo… Pangkatang Gawain
TALAS-TALASALITAAN
 Papangkatinangklases  Ipahanaysaloobng  Mulasatinalakaynak
a lima Venn augalian at
upangsagutananggaw Diagramangugnayan kalagayangpanlipun
ainsapahina 3 ngaklat. ngtradisyon at annglugarnapinagm
(Pagtukoysakahuluga akdangpampanitikan ulanngakda,iguhitito
n at bataysabinasangkuwe samalinisnabond
kasalungatngmgasalit ntongbayan
Ugnayan: Patunay paper
a) 1. 1.
2. 2.
3. 3.
4. 4.
5 5.
-
Pagprosesongsagotng
mga mag-aaral

J. Karagdagang Gawain  Magdalangkopyanghalimba Alaminangmgapahayag  


parasatakdang-aralin at wangkuwentongbayan sapagbibigayngmgapatu
remediation nay
IV. MGA TALA         ICL

V. PAGNINILAY          

A. Bilangng mag-          
aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya.
B. Bilangng mag-          
aaralnanangangailanganngiba
pang gawainparasa
remediation.
C. Nakatulongbaang          
remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin.
D. Bilangng mag-          
aaralnamagpapatuloysa
remediation?
E.          
Alinsamgaestratehiyangpagtu
turoangnakatulongnanglubos
? Paanoitonakatulong?
F.          
Anongsuliraninangakingnara
nasannasolusyonansatulongn
gakingpunong-guro at
superbisor?
G.          
Anongkagamitangpanturoang
akingnadibuhonanaiskongiba
hagisamgakapwakoguro?

Inihandani:

LARA NANGIT- BUNGCAYAO


Guro
_________________
Petsa

You might also like