Competency 8.akademik. Pagsulat NG Lakbay Sanaysay

You might also like

Download as xlsx, pdf, or txt
Download as xlsx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
Filipino sa Piling Larang 12 0 50
( Akademik )
Gabayan ng Pagkatuto: Nakasusulat ng organisado, malikhain, at kapani- Code:
(Taken from the Curriculum Guide) paniwalang sulatin.( Lakbay Sanaysay ) CS_FA11/12PU-0p-r-94

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Organisado, malikhain at kapani-paniwalang sulatin


Adapted Cognitive Process
Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge Remembering (Pag-
The fact or alala)
condition of knowing
something with familiarity Understanding (Pag-
gained through experience Nakapagbabahagi ng sariling karanasan
or association unawa)

Applying
(Pag-aaplay)
Skills
The ability
and capacity acquired through Analyzing
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly
and adaptively carryout
complex activities or the Evaluating
ability, coming from one's (Pagtataya)
knowledge, practice, aptitude,
etc., to do something
Creating
(Paglikha) Nakalilikha ng sariling lakbay sanaysay
Attitude Valuing Naisasagawa ng walang pag-aalinlangan ang nalikhang lakbay sanaysay sa malikhaing paraan.
(Pangkasalan)

Values Valuing Naibabahagi nang may kumpyansa sa sarili ang nalikhang lakbay sanaysay
(pagpapahalaga)

2. Content (Nilalaman) Pagsulat ng Lakbay Sanaysay

3. Learning Resources (Kagamitan) Pinagyamang Pluma : Filipino sa Piling Larangan ( Akademik )

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
0 minuto
4.2 Gawain Pagbabalik-aral sa mga hakbang at dapat tandaan sa pagsulat ng Lakbay Sanaysay
Pagbabahagi ng mga mag-aaral sa kanilang mga karanasan sa buhay kaugnay sa paglalakbay.

Ang buhay ng tao ay punumpuno ng paglalakbay hindi lamang sa magagandang lugar kundi sa kanyang
15 minuto nararanasan sa buhay. Ibahagi ang isang yugto o pangyayari sa iyong buhay na nakapag-iwan nang malaking aral
at marka sa iyong pusong alam mong makatutulong sa iyo upang lalo kang magpunyagi sa buhay at patuloy na
maglakbay sa mundong ating ginagalawan.
Ibahagi ito sa klase pagkalipas ng inilaang minuto.
4.3 Analisis a.Ano ang napapansin niyo sa mga karanasang ibinabahagi ng iyong mga kaklase ?
b. Paano nakakatulong sa iyong buhay ang mga pangyayari na iyong nararanasan ?
5 minuto
4.4 Abstraksiyon
minuto
4.5 Aplikasyon Pangkatang Gawain:
Kayo ay mga photo at travel journalists sa isang kompanyang gumagawa ng iba't ibang uri ng magasin. Nahingan
kayong gumawa at sumulat ng pictorial essay o lakbay sanaysay tungkol sa isang maganda at makasaaysayang
20 minuto lugar na napuntahan mo sa Pilipinas na itatampok bilang pangunahing artikulo para sa isang isyu ng travel
magasin ninyo. Itoý isang malaking break para sa inyo. Gawin ang makakaya upang mabuo ito nang maganda at
kahika-hikayat.
4.6 Assessment (Pagtataya) Paglalahad ng bawat pangkat sa kanilang awtput.
Pamantayan sa pagbibigay ng marka sa gagawing pagbabahagi.

Pamantayan Puntos
Naisasagawa nang mataman ang mga hakbang 5
sa pagsulat lakbay sanaysay
Nakasusulat ng organisado, malikhain, at kahika- 5
hikayat na lakbay sanaysay
Observation Nakasusulat ng lakbay sanaysay batay sa maingat, wasto, 5
at angkop na paggamit ng wika
Makatotohanan ang nabuong lakbay sanaysay 5
Naibabahagi sa malikhaing paraan ang nagawang
lakbay sanaysay 5
25
Paglalahad ng bawat pangkat sa kanilang awtput.
Pamantayan sa pagbibigay ng marka sa gagawing pagbabahagi.

Pamantayan Puntos
Naisasagawa nang mataman ang mga hakbang 5
sa pagsulat lakbay sanaysay
Nakasusulat ng organisado, malikhain, at kahika- 5
hikayat na lakbay sanaysay
Observation Nakasusulat ng lakbay sanaysay batay sa maingat, wasto, 5
10 minuto
at angkop na paggamit ng wika
Makatotohanan ang nabuong lakbay sanaysay 5
Naibabahagi sa malikhaing paraan ang nagawang
lakbay sanaysay 5
25

4.7 Takdang-Aralin
Preparing for the new lesson Magsaliksik ng isang halimbawa ng talumpati.
minuto
4.8 Panapos na Gawain "Sa bawat KARANASAN doon tayo makakapulot ng ARAL. At sa bawat PAG-IINSULTO ng mga tao sa iyo, doon
minuto ka naging MATAPANG na TAO.

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the
evaluation. lesson.

B.   No. of learners who require additional activities


for remediation. D.  No. of learners who continue to require remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

FE LEGARTE , JHOCEL LEGARDE,


Name: TEODULA ALVARADO, School:
ULDARICA TALAUGON
Position/
Designatio Division:
n: CEBU PROVINCE
Contact Email address:
Number:

You might also like