Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Grade 1 to 12 School SAN FERNANDO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 2

DAILY LESSON PLAN Teacher EVANGELINE K. SICAT Learning Area ARALING PANLIPUNAN
(DepEd Order No. 42, s. 2016)
Teaching Dates FEBRUARY 17 – 21, 2020 Quarter IKAAPAT NA MARKAHAN

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang
Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo
ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad .
(Content Standards)
Napapahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa sariling pagunlad at nakakagawa ng makakayanang hakbangin
B. Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards)
bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang disiplinang pansarili sa pamamagitan ng pagsunod sa mga tuntunin (AP2PKKIVf-5)
(Learning Competencies/Objectives
Write the LC code for each)
 Nakapagbibigay ng halimbawa ng mga alituntunin na pinapatupad sa komunidad
D. Layunin  Nakapagbibigay ng mga epekto ng pagsunod at hindi pagsunod sa alituntunin sa komunidad
(Objectives)  Nahahambing ang epekto sa mga oamilya at sa komunidad ang pagsunod at hindi pagsunod da mga alituntunin sa komunidad
 Naipapaliwanag ang kahalagahan ng mga alituntunin na ipinatutupad sa sariling komunidad
 Naisasabuhay ang mga alituntunin na ipinatutupad sa sariling komunidad
 Nasasagot ang pagsusulit na may 80% na pananagumpay
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang
linggo.
E. NILALAMAN
(Content)
Ang Papel sa Komunidad / Pagiging Kasapi ng Komunidad

F. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
p. 339-326 p. 339-326 p. 339-326 p. 339-326 p. 339-326
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro (TGs)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- p. 313-236 p. 313-236 p. 313-236 p. 313-236 p. 313-236
mag-aaral (LMs)
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Other Ref)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.google.com www.google.com www.google.com www.google.com www.google.com
Portal ng Learning Resource tsart tsart tsart tsart
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
PAMAMARAAN
(Procedures)
A.BALIK-ARAL sa nakaraang aralin at/o Magpakita ng larawan sa
pagsisimula ng bagong aralin mga bata:
(Reviewing previous lesson or presenting
the new lesson) Pagbabalik aral sa paksang
Pagbabalik-aral sa mga 1. Malinis at maayos na
katuturan ng alituntunin at
alituntunin napag Itanong : May mga pamayanan
magbigay ng ilang mga
aralang leksyon at itala patakaran ba kayong
halimbawa ng mga
ang mga ito sa pisara. sinusunod ng ating 2. Magulo at maruming
alituntunin na
paaralan? pamayanan
pinapatupad sa
1. HUWAG
komunidad
PITASIN ANG  Ano-ano ang mga Ipalarawan ang bawat Pagbabalik aral sa mga
MGA BULAKLAK ito? pamayanang nakikita sa natalakay na aralin sa
Maaaring ipakita ang mga
2. HUWAG  Ano ang bawat larawan at nakalipas na 4 na araw.
larawan ng mga
TAPAKAN ANG maaaring ipahambing ang mga ito.
sumusunod:
DAMO mangyari kung
3. BAWAL UMIHI hindi natin Itanong:
1. Bawal magtapon ng
DITO sinusunod ang  Saang pamayanan
basura
4. BAWAL mga ito? mo gustong
2. Curfew
MANIGARILYO manirahan?
3. Tapat mo linis ko
 Bakit dito mo
gustong
manirahan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin/ Pag- Ipakita ang isang 1. Ipabasa ang Itanong: 1. Hatiin sa dalawang Gabayan ang mga
uugnay ng mga halimbawa sa bagong halimbawa ng babala sa sumusunod na Ano kaya ang maaaring pangkat ang klase at mag-aaral sa
aralin mga bata at ipasuri ito sa sitwasyon sa. mangyari kung hindi ibigay ang bawat kanilang
(Establishing a purpose for the lesson/ mga mag-aaral (tunghayan sa TG sinusunod o tinutupad ang larawan sa bawat lingguhang
Presenting examples/ instances of the new pahina 343 mga itinakdang alituntunin pangkat pagsusulit.
lesson) “BAWAL MAGTAPON NG sa komunidad?
(PANIMULA) BASURA” 2. Ipasagot sa mga Itala sa pisara ang ibibigay Pangkat 1: Larawan ng
mag-aaral nga mga na haka-haka ng mga bata. malinis at maayos na
 Itanong sa mga sumusunod na pamayanan
mag-aaral kung katanungan:
ano ang ibig  Ano ang naging Pangkat 2: Larawan ng
sabihin ng babala problema ng madumi at magulong
 Saan kalimitan barangay San pamayanan
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
nakikita ang mga
Jose?
babalang ito?
 Sino lumutas
 Ano ang iyong
ng problemang
gagawin kapag
ito?
nakakita ng
 Ano ang mga
babalang ito?
inaalinsunod
 Dapat bang
niyang
sundin ang
proyekto?
babalang ito?
 Sinunod ba ng
 Bakit ito dapat
mga kabataan 2. Magkaroon ng
sundin?
ang mga talakayan sa bawat
 Ano kaya ang
alituntuning grupo bakit kaya naging
maaaring
ito? gamit ng itsura ng
mangyari kapag
 Ano-ano ang bawat pamayanan at
hindi ito sinunod?
naging bunga ipatala ang mga
sa pagtupad ng kadahilanan ng
Ano ang dapat gawin sa
alituntuning magiging maayos at
mga babalang nakikita?
ito? magulo ang mga
3. Pag-usapan pamayanan ito.
Maaaring ipakita ang mga
ang maaaring
sumusunod na babala:
naging epekto 3. Ipasulat sa mga mag-
pa ng pagsunod aaral ang mga napag
5. HUWAG PITASIN
sa mga usapan ng bawat grupo.
ANG MGA
alituntunin sa
BULAKLAK
barangay.
6. HUWAG
4. Pag-usapan
TAPAKAN ANG
ang
DAMO
kahalagahan ng
7. BAWAL UMIHI
pagsunod ng
DITO
mga damdamin.
8. BAWAL
MANIGARILYO
C. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mailking Pagsasanay: Itanong sa mga bata: Pangkatang Gawain: Itanong:
paglalahad ng bagong kasdanayan Bakit nasasagot na Pangkatin sa apat ang Ano ang kahalagahan
(Discussing new concepts and practicing Panuto: Dinan yang sundin ang mga klase at bigyan ng activity ng pagtupad sa mga
new skills) alituntunin sa card ang bawat pangkat. alituntunin ng
(PAGLINANG/ ALAMIN MO) masayang lupa ing
komunidad? komunidad?
gulis nung ing panyalita ay
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
dapat yang tukyan at
malungkut a lupa
nung ali ya dapat tukyan.

_______1. Magsigariyu
kareang pampublikung Pangkat 1: Tunghayan sa
saken. TG pahina 346
______2. Gumamit kang Pangkat 2: Tunghayan sa
bawal a panulu para dakal TG pahina 346
ka kaluguran. Pangkat 3: Tunghayan sa
______3. Mananam ka TG pahina 341
para makaiwas ka king Pangkat 4: Tunghayan sa
albug. TG pahina 347
______4. Iugse la reng
basura kareng ustung
pilulanan.
______5. Makyabe kareng
pamaglinis kareng dalan at
kanal.
D.Paglinang sa Kabihasnan/ Paglalapat Pangkatang Gawain: Hatiin Ipabigay ang mga epekto Itanong: Panuto: Isulat ang PS kung
ng aralin sa pang-araw-araw na buhay sa apat na grupo ang klase sa pamilya at sa Paano natin ipapakita ang isinasaad ay epekto ng
(Developing mastery/ Finding practical at bigyan ng larawan ang komunidad ng pag- pagpapahalaga sa mga pagsunod sa alituntunin at
applications of concepts and skills in daily bawat grupo. sunod sa mga alituntunin alituntunin sa komunidad? PL kung ang isinasaad nito
living) sa tulong ng mga ay paglabag.
(GAWIN MO/GAWAIN) Pangkat 1: Pagtatakda ng sumusunod na graphic Ipabuo ang sumusunod na
curfew organizer. graphic organizer. _____1. Pagdami ng mga
Pangkat 2: Kampanya magnanakaw sa lugar
kontra sa paggamit ng _____2. Pagdami ng
bawal na gamot maraming gulay sa bakuran
Pangkat 3: Clean and _____3. Pagganda ng paligid
Greep dahil sa mga halamang
Pangkat 4: Bawal namumulaklak
manigarilyo sa _____4. Paglaganap ng mga
pampublikong lugar nakakahawang sakit
_____5. Pagbaha at
(Dapat la bang tuparan paglubog ng mga kabahayan
deng alituntunin arena?
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5

Bakit? Isulat sa 2
pangungusap ang mga
sagot.

E. Paglalahat ng Aralin Mga mungkahing


(Making generalizations and abstractions Gawain:
about the lesson) Mungkahing gawain:
Mungkahi 1: Tunghayan
(TANDAAN MO) Mungkahi 1: Gawan 9
Gawan 6 LM pahina 318
Lm phina 321
Mungkahi 2: Gawan
Mungkahi 2:Tunghayan
10 LM pahina 322
Gawan 8 LM pahina 321

F. Pagtataya ng Aralin Nasasagot ng mga


Itanong sa mga mag-aaral:
(Evaluating Learning) mag-aaral ang
(NATUTUHAN KO) lingguhang pagsusulit
Dapat pang sundin ang
na inihanda ng guro.
mga babala sa inyong
komunidad?
(1-10 items)
G. Karagdagang gawain para sa
Takdang-Aralin at Remediation
(Additional activities for Application or
Remediation)
(TAKDANG-GAWAIN)
I. MGA TALA (Remarks)
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari
II. PAGNINILAY (Reflection) - Weekly mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
(No. of learners who earned 80% in the
evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
(No. of learners who require additional activities
for remediation who scored below 80%)
C. Karagdagang gawain na makatutulong sa mga
batang nakakuha ng below 80%.
D. Natutunan/ Suliranin/ Mga Kagamitang Nagawa
Inihanda ni:________________________________ Iniwasto ni:_________________________________

You might also like