Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

DAILY LESSON Plan

Araling Panlipunan Grade 10


Mga Kontemporaryong ISyu
Lunes

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga magaaral ay may pag-unawa sa mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga
pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.
B. Pamantayan Sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng
pamumuhay ng tao.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kahalagahan ng pagiging mulat sa mga kontemporaryong isyu sa lipunan at daigdig.
D. Layunin Mga Tiyak na Layunin:
1. Nakapagbibigay ng mga kahalagahan ng pagiging mulat sa mga kontemporaryong isyu sa lipunan at daigdig.
2. Nasusuri ang kahalagahan ng pagiging mulat sa mga kontemporayong isyu sa lipunan at daigdig.
3. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng pagiging mulat sa mga kontemporaryong isyu sa lipunan at daigdig.
II. Nilalaman Module I:
Kahalagahan ng Pag-aaral ng mga Kontemporaryong Isyu – AP10PKI – lb2

Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Learning Materials at Teachers
Guide
2. LRMDC Portal
B. Iba pang Sanggunian
III. Pamamaraan
A. Balik Aral  Ano ang ibig sabihin ng kontemporaryong isyu?
 Magbigay ng mga halimbawa ng kontemporaryong isyu sa lipunan at daigdig?

B. Paghahabi sa Layunin Paunang Katanungan:


1. Ano ang ibig sabihin ng pagiging mulat?
2. Bakit mahalagang maging mulat sa mga kontemporaryong isyu?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Larawan-Suri
Pamprosesong Tanong:
a. Ano ang isinasaad sa larawan?
b. Saan madalas makita at maganap ang mga nasa larawan?
c. May katulad bang pangyayari sa ating lalawigan?
d. Bakit kaya nagaganap ang mga ganitong sitwasyon sa ating lipunan?
D. Pagtatalakay sa konsepto at Presentasyon ng Pangkatang Gawain:
kasanayan #1 Role playing
Talk show
E. Pagtatalakay sa konsepto at Pamprosesong Tanong:
kasanayan #2 1. Anu-ano ang mga dapat nating gawin upang maging mulat tayo sa mga kontemporaryong isyu sa lipunan at daigdig?
2. Bilang isang Mariduqueno mulat ka ba sa mga kontemporaryong isyu na nararanasan ng ating lalawigan?
3. Bakit kailangang maging mulat tayo sa mga kontemporaryong isyung ito?
F. Paglinang sa Kabihasaan  Ano ang tatlong pinakamabigat na isyu ang kinakaharap sa ngayon ng lalawigan ng Marinduque? May kaugnayan ba ang mga
ito sa mga kontemporaryong isyung nararanasan sa ating bansa at sa buong daigdig?
 Sa iyong palagay, bilang taong mulat sa mga usaping ito,paano ka magiging kabahagi sa pagharap at sa paghahanap ng
solusyon sa mga kontemporaryong isyung ito.
G. Paglalapat ng aralin  Bakit kailangang sanayin ang sarili na maging mulat sa mga pangyayari o mga isyung may kinalaman sa ating bayan at
lalawigan? Paano ka matutulungan ng kaalaman mo upang higit na maunawaan ang mga kontemporaryong isyu sa ating
bansa at daigdig?
H. Paglalahat ng aralin  Bakit mahalagang maging mulat sa mga Kontemporaryong Isyu sa lipunan at sa daigdig?
I. Pagtataya ng aralin 1. Magbigay ng tatlong kahalagahan ng pagiging mulat sa mga Kontemporaryong isyu sa lipunan at sa daigdig
a) .
b) .
c) .
2.Sa ginawa mong pag-susuri ng antas ng iyong sarili, gaano na kalalim ang iyong kaalaman tungkol sa kahalagahan ng pagiging mulat
sa mga kontemporaryong isyung ito?

3.Bakit mahalagang maging mulat tayo sa mga kontemporaryong isyu sa ating lipunan at daigdig?

J. Karagdagang Gawain Magpasulat ng tula, awit o jingle o maari ding gumuhit ang mga mag-aaral ng kanilang pag-unawa sa paksang tinalakay.
IV . Tala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral sa
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor.
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro.

Prepared By:

ELEANOR P. RODELAS
Teacher III
HUPI NATIONAL HIGH SCHOOL

You might also like