Cot Q1 Epp 5

You might also like

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 7

Paaralan Baitang/Antas Lima

Guro Asignatura EPP


Petsa/
Thursday, August 01, 2019 Marhakan Unang Markahan
Grade 1 to 12 Araw
DAILY LESSON LOG 9:21-10:10 (V-Masunurin)
(Pang-araw-araw na Tala ng Oras 10:31-11:20 (V-Mapagkalinga) Binigyang Pansin
Pagtuturo) 1:00-1:50 (V-Maliksi)
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa mga "gawaing


Pangnilalaman pantahanan" at tungkulin at pangangalaga sa sarili.

Naisasagawa ang kasanayan at gawaing pantahanan na nakatutulong sa


B. Pamantayan sa Pagganap
pagsasaayos ng tahanan.

C. Mga kasanayan sa Natutukoy ang mga salik sa pagpaplano ng pagkain ng pamilya badyet,
Pagkatuto (Isulat bilang ng kasapi, gulang, at iba pa.
ang code ng bawat kasanayan) EPP5HE-0i-25

II. NILALAMAN Salik sa Pagpaplano ng Pagkain ng Pamilya


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaunlaran 5


Guro pahina 32-34
2. Mga Pahina sa Gabay ng Kaalaman at Kasanayan Tungo sa Kaunlaran 5
Pang-mag-aaral pahina 160-168
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning https://documents.tips/documents/mga-salik-sa-pagbabalak-ng-pagkaing-angkop-
Resource sa-okasyon.html
B. Iba pang Kagamitang ppt, metacards, activity sheets, basket, larawan ng mga sangkap sa pagluluto ng sinigang
Panturo na bangus,
IV. PAMAMARAAN
Piliin sa loob ng basket ang mga larawan ng sangkap na gagamitin sa pagluluto ng
sinigang na bangus idikit sa pisara.
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/ o pagsisimula ng
bagong aralin

Magpakita ng larawan ng isang pamilya na sabay-sabay na kumakain.


B. Paghahabi sa layunin ng
Ano ang masasabi ninyo sa inyong nakita? Balanse at masustansya ba ang pagkain
aralin
nakahain sa mesa? Sapat ba ang pagkain nakahain para sa mag-anak?

Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagpaplano ng pagkain ng mag-anak?


C. Pag-uugnay ng mga
Gamit ang mga larawan talakayin ang mga salik sa pagpaplano ng pagkain ng
halimbawa sa bagong aralin
mag-anak.

D. Pagtalakay ng bagong Bakit nangangailangan ng higit na masustansiyang pagkain ng mga batang


konsepto at paglalahad ng nag-aaral? Mahalaga ba ang badyet sa pamilya? Bakit?
bagong kasanayan #1 Ano ang dapat isaalang-alang kung panahon ng taglamig at tag-init?

Pangkatang Gawain
Kung ikaw ang tatanungin, ano ang masasabi mo sa mga sitwasyong ito?
E. Pagtalakay ng bagong
Pangkat I
konsepto at paglalahad ng
Maliit ang badget para sa nalalapit na debut ng iyong ate. Mahusay at masarap
bagong kasanayan #2
naman magluto ang iyong nanay.
Ibigay ang tinutukoy sa bawat bilang. Buuin ang salita. Punan lamang ang mga
patlang ng nawawalang mga titik upang mabuo ang salita.
F. Paglinang sa kabihasaan
b_d_e_ 1. Nakalaang gugugulin para sa handaan
(Tungo sa Formative
_an_h_ _ 2. Magana kumain kapag malamig o tag-ulan
Assessment)
re_ _ _i_yo_ 3. Nagbabawal ng ilang uri ng pagkain

Sitwasyon :
G. Paglalapat ng aralin sa
Gusto mo rin ipagdiwang ang pagiging honor pupil mo sa paaralan, ngunit
pang-araw-araw na buhay
hindi sapat ang pera ng iyong magulang. Ano ang gagawin mo?

Bakit mahalaga ang pagsunod sa mga bagay na dapat isaalang-alang sa


H. Paglalahat ng Aralin
pagpaplano ng pagkain ng pamilya?

Piliin sa kahon ang tinutukoy sa bawat pangungusap.


___1. Dami ng taong bumubuo rito.
___2. Dito nakasalalay ang halagang iuukol sa pamimili ng pagkain at uri ng pagkain.
I. Pagtataya ng Aralin ___3. May mga relihiyon na nagbabawal ng pagkain ng ilang uri ng pagkain.
___4. Sapat ang oras sa gagawing paghahanda at pagluluto.
___5. Masarap kumain ng may sabaw at mainit sa panahon ng taglamig.

J. Karagdagang gawain para


sa takdang-aralin at Magplano tungkol sa iyong nalalapit na kaarawan.
remediation
Masunurin Mapagkalinga Maliksi
5 - _______ 5 - _______ 5 - _______
4 - _______ 4 - _______ 4 - _______
3 - _______ 3 - _______ 3 - _______
2 - _______ 2 - _______ 2 - _______
V. MGA TALA
1 - _______ 1 - _______ 1 - _______
0 - _______ 0 - _______ 0 - _______

M - _______ M - _______ M - _______


MPS - _____ MPS - _____ MPS - _____

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa Remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga estratehiya ng


pagtuturo na nakatulong ng
lubog? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punongguto at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa kapwa
ko guro?
"/.,mnbv

You might also like