Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

FELIX M.

SANVICTORES ELEMENTARY
Paaralan Markahan UNANG MARKAHAN
SCHOOL
Guro RICARDO R. BAYOS JR Petsa: JUNE 3, 2019
Antas SIX – CONFUCIUS Araw: LUNES
ASIGNATURA ESP ARALING PANLIPUNAN MAPEH
ORAS 7:30-8:20/9:30-10:20 8:20-9:10/12:50-1:40 12:00-12:50/ 1:40-2:20
I. LAYUNIN 1. Nailalarawan ang bansang Pilipinas
bilang isang bansang arkipelago.
2. Naipagmamalaki ang bansang
Pilipinas sa buong mundo.
3. Nakakagawa ng sanaysay tungkol sa
Pilipinas bilang isang bansang kaaya-
aya.
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng Naipamamalas ang mapanuring pang-unawa at demonstrates understanding of the concept of
pagsunod sa mga tamang hakbang bago kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon rhythm by applying notes and rests, rhythmic
makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga patterns, and time signatures
A. Pamantayang Pangnilalaman lahat
kasanayang pangheograpiya atang ambag ng
malayang kaisipan sa pag-usbong ng
nasyonalismong Pilipino.
Naisasagawa ang tamang desisyon nang may Naipamamalas ang pagpapahalaga sa responds to beats in music heard with
katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig appropriateconducting patterns of
B. Pamantayan sa Pagganap
batay sa lokasyon nito sa mundo. 2 3 4 and 6
4 4 4 8
1.Naisasagawa ang mga tamang hakbang na Natutukoy ang kinalalagyan ng Pilipinas sa mundo identifies the notes / rests used in a particular
makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na sa globo at mapa batay sa "absolute location" nito song2 3 4
makabubuti sa pamilya (longitude at latitude) 4 4 4-time signaturesMU6RH-Ia-1
1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may
C. Kasanayan sa Pagkatuto
kinalaman sa sarili at pangyayari
Nakasusuri nang mabuti bago magbigay ng
desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
CODE
II. NILALAMAN Mapanuring Pag-iisip (Critical Thinking) RHYTHM
Ang Bansang Pilipinas bilang isang bansang
Musical Symbols and Concepts:
arkipelago.
1. Notes and Rests
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Sulo ng Buhay 6 CG ph. 56 Araling Panlipunan
Pahina 14-15
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Sulo ng Buhay 6
Pahina 47-48
3. Mga pahina sa Teksbuk MISOSA4-Module6
MISOSA5-module1
*Musika at Sining6. Sunico, Raul M. et al, 2000.
pp.8-10*Umawit at Gumuhit 6. Valdecantos,
Emelita C. 1999. pp.5-16, pp.25-26
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng TG, LM Grade 6
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Video clips, tsart, bond paper, meta cards,
organizer, mga larawan
IV. PAMAMARAAN
Pagpapakita ng larawan Picture Showing Activity Let the pupils sing the Welcome Song
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang nakikita nyo sa larawan? (Larawan ng mga beautiful spots at sceneries ng Sing the song Tao, taopo
pagsisismula ng bagong aralin bansa) Clap the beat of the song
Pagbigay ng impormasyon sa mga larawan.
Basahin ang maikling kwento sa pahina 47-48 ng Pagpapakita ng photo collage na ang tema ay may Today, we are going to identify the notes and rest
Batayang Aklat kaugnayan dito "Ang Pilipinas ay bansang in a song that we’re going to learn
arkipelago".
Itanong:
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Bakit ang Pilipinas ay isang bansang arkipelago?
1. Pagpapanood ng video ukol sa kinalalagyan ng
Pilipinas sa mundo.
https://www.youtube.com/watch?
v=w0tZljWdd24
Ano ang ibinalita ng alkalde na kanyang gagawin Play the music chicken dance. Let the pupils dance
para sa kanyang mga nasasakupan? with the music
Present the song Haranasabukid. Teach the song
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin

Bakit kailangan niyang pabakuran ang ilog? Pangkatang pagkatuto Analyze the song.
https://www.youtube.com/watch? What is the time signature of the song ? What
v=YQfe7I8tF0I does the upper number in the time signature
Tanong: mean? How about the lower number ? What are
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad the notes and rests you find in the song ?
Anu-ano ang mga maaaring maipagmamalaki ng
ng bagong kasanayan #1
Pilipinas? ( quarter note) (eight note) (quarter note )
( half note ) . (dotted quarter note )
What does it mean by the song ? Discuss the value
of the song in relation to the culture of Filipinos
Alin ang nagbibigay ng mas maraming benepisyo Classroom Debate.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad sa mga tao, ang mabakuran ang ilog o ang manatili Saan ang mas nanaisin mong pagtirahan, Amerika MONDAY
ng bagong kasanayan #2
itong bukas sa mga tao? o Pilipinas?
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pagsulat ng bukas na liham ng pasasalamat sa Help the students analyze the song
G1- Iguhit ang isang malinis na ilog Maykapal dahil sa kaaya-ayang Pilipinas na
G2- Itala ang tatlong dahilan o pangyayari kung ibinigay sa mga Pilipino.
hindi naipabakod ang ilog Pamprosesong tanong:
G3- Ilarawan ang katangian ng isang alkalde 1. Ano ang nilalaman ng iyong bukas na liham?
G4- Sumulat ng isang poster na nagpapakita ng 2. Pag-usapan. Bigyang diin ang kahusayan ng
tamang pagsusuri bago gumawa ng isang desisyon Poong Maykapal.

What is the time signature of the song ?What


does the numbers in the time signature mean ?
What are the notes and rests in the song?
Kung isa kayo sa mga naninirahan doon, tututol Itanong: Let the pupils draw and identify the notes in the
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
din ba kayo o papaya kaagad? Bakit opo? Bakit Paano mo maipapakita ang simpleng pagmamahal song
buhay
Hindi po sa bansa?
Tandaan: Ang Pilipinas ay isang arkipelago na binubuo ng Present another song with 2
Suriin nang mabuti ang sarili bago magbigay ng 7107 na isla na may kabuuang agrikultura na 4 time signature and
desisyon. lugar ng 300,000 km2. Ang 11 pinakamalaking ask the pupils to identify the different notes and
isla containment 94% ng kabuuang lugar ng rest found in the song. This activity may be done
H. Paglalahat ng Aralin
bansa. Ang pinakamalaking ng isla synthesis ay by group
Luzon tungkol sa 105,000 km2. Ito ay marubodb
sa mga likas na yaman. Maipagmamalaki ang
bansang Pilipinas kaninuman.
Ibigay ang iyong pagpapasya sa pangyayaring ito: Gumawa ng sanaysay tungkol sa Pilipinas bilang
Aayusin ang isang bahagi ng inyong silid-aralan, isang bansang kaaya-aya.
pansamantalang lilipat kayo sa isang masikip na
lugar, sasang-ayon ka bang lumipat? Bakit?
I. Pagtataya ng Aralin

Isulat nang patalata ang iyong sariling desisyon: Pagbabahagi sa mga kaibigan at kamag-aral ng
Magaling magsalita ng Ingles ang inyong lider kaya bagong natutunan sa klase.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at sumasang-ayon kayo sa lahat ng naisin nya.
remediation

Identify the notes and rests found in the song


V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-


aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong??

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like