Download as xlsx, pdf, or txt
Download as xlsx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the


instructional process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
5 Araling Panlipunan 5 2nd 39 Aug. 17, 2018
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
1.Natatalakay ang kahulugan ng kolonyalismo at ang
konteksto nito kaugnay sa pananakop ng Espanya sa
(Taken from the Curriculum Guide) Pilipinas AP5PKE-II-a-1

Sa panahon ng paggalugad at pagtuklas, naging aktibo ang maraming bansa sa Europe


na maglayag at magtungo sa mga hindi pa nararating na bahagi ng daigdig.
Susi ng Konsepto ng Pag-unawa

Adapted Cognitive Process


Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge Remembering (Pag-
The fact or alala)
condition of knowing
something with familiarity
Understanding (Pag-
gained through experience
or association unawa) Naipapaliwanag ang mga pangyayari sa Panahon ng Paggalugad.

Applying
(Pag-aaplay)

Skills Analyzing
The ability (Pagsusuri)
and capacity acquired through
deliberate, systematic, and
sustained effort to smoothly
and adaptively carryout Evaluating
complex activities or the ability, (Pagtataya)
coming from one's knowledge,
practice, aptitude, etc., to do
something
Creating
(Paglikha) Nakakagawa ng poster na may kinalaman sa kolonisasyon ng bansa.

Attitude
(Pangkasalan)

Napapahalagahan ang pagkatuklas ng Pilipinas kaugnay sa


Values
(pagpapahalaga) Valuing pananakop ng Espanya nito.

2. Content (Nilalaman) "Ang Spain sa Panahon ng Kolonyalismo"

3. Learning Resources (Kagamitan) Tsart, Manila Paper, Pentel Pen, Aklat- Araling Panlipunan: Pilipinas Bilang
Isang Bansa pahina 105-109

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Balik-aral:
Ano-ano ang dalawang bansa na nagtunggali sa pagtuklas
at pananakop ng bagong lupain? Ano ang ginawa ni Pope
Alexander VI para masolusyonan ang ginawa ng dalawang bansang ito?
2 minuto Ano ang nilalaman ng Inter Caetera ( Kasulatan ng Papa)?

4.2 Gawain
Pangkatang Gawain: Gumawa ng simpleng poster tungkol sa kolonisasyon ng ating
bansa . Magsabi ng iilang pangungusap tungkol nito. Ilahad sa klase pagkatapos.
20 minuto
Itanong:
1. Ano ang masasabi ninyo sa poster na ginawa ng unang
4.3 Analisis pangkat? ikalawang pangkat? 2. Paano nila inilahad ang
mga pangyayari sa panahon ng paggalugad o pagtuklas?
3. Ano ang damdamin mo habang tiningnan ang poster? 4. Ano ang pangyayari sa
panahon ng Paggalugad o Pagtuklas? 5. Paano naging isang kolonya ang Pilipinas? 6.
Ano ang sanhi ng pagkakaroon ng kompetisyon sa pagitan ng Spain at Portugal?
5 minuto

4.4 Abstraksiyon Akaying mabuo ang sumusunod:


Sa panahon ng paggalugad at pagtuklas, naging aktibo ang maraming
bansa sa Europe na maglayag at magtungo sa mga hindi pa nararating
2 minuto na bahagi ng daigdig.

Kung hindi pa nakamtan natin ang kalayaan hanggang ngayon, paano mo maipapakita
ang iyong pagmamahal sa bayan? Ano ang dapat gawin ng mga tao para maging isang
4.5 Aplikasyon bansang malaya? Magbigay ng opinyon tungkol nito.
4 minuto
4.6 Assessment (Pagtataya) Bigyan ng puntos ang inilahad na poster ng mga bata
Observation gamit ang rubriks. Ito na ang nagsisilbing pagtataya ng
3 minuto
aralin.

4.7 Takdang-Aralin Enhancing / improving the day’s Sagutin: Bakit hinangad ng mga Espanyol na tumuklas ng
lesson mga bagong lupain?
2 minuto
4.8 Panapos na Gawain Gumawa ng hugot line kaugnay sa kolonisasyon ng Espanya ng ating
bansa.
2
minuto

5.      Remarks

6.      Reflections
C.   Did the remedial lessons work? No. of learners
A.  No. of learners who earned 80% in the evaluation.
who have caught up with the lesson.

B.   No. of learners who require additional activities D.  No. of learners who continue to require
for remediation. remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

Name: School:
RAYMARIE A. NOBLEZA SIBONGA CENTRAL ELEMENTARY
Position/
Designation Division:
: Teacher 1 CEBU PROVINCE
Contact Email address:
Number:
9151059742 nraymarie@gmail.com
Quality assured by: MA. GLYNN B. SUMAGANG & CONCEPCION F. ANTICAMARA

You might also like