Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 3

 

School: PUNTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V


GRADES 1 to 12  Teacher: AMADO M. CADIONG Learning Area: EPP – ​AGRICULTURE
DAILY LESSON LOG  Teaching Dates and
Time: August 26-30, 2019 (WEEK 3) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naisasagawa ang 1. Naisasagawa ang 1. Nasasabi ang 1. Naisasagawa ang 1. Naiisa-isa ang masistemang
(Isulat ang code ng bawat masisteman pangangalaga masistemang kahalagahan ng abono masistemang pangangalaga pagsugpo ng peste at kulisap
kasanassyan) ng mga tanim na mga gulay pangangalaga ng mga sa mabilis na paglaki at ng tanim na mga gulay sa ng mga halaman.
sa pamamagitan ng tanim na gulay sa paglago ng mga pamamagitan ng paglalagay 2. Naipaliliwanag ang
masisitemang pagdidilig sa pamamagita ng tamang halaman. ng abonong organiko kahalagahan ng intercropping
mga ito. pagbubungkal ng lupa. 2. Naipaliliwanag ang mga 2. Naipamamalas ang pagiging bilang masistemang paraan
2. Naipakikita ang 2. Natutukoy ang tamang paraan at maingat sa paglalagay ng sa pagsugpo ng mga peste at
pagmamahal sa mga kahalagahan ng hakbang ng paglalagay abono sa halaman. kulisap sa pananim.
halaman sa pamamagitan pagbubungkal ng lupa ng abono sa halaman. EPP5AG-Oc-5 3. Naisasagawa ang
ng paggamit ng bilang isang paraan ng P5AG-0c-5 intercropping bilang
masistemang paraan sa masistemang masistemang paraan sa
pagdidilig. pangangalaga ng tanim. pagsugpo ng mga peste at
EPP5AG-Oc-5 P5AG-Oc-5 kulisap sa pananim.
P5AG-0c-6

II. NILALAMAN Pagtatanim ng Halamang Gulay Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Gulay Pagtatanim ng Gulay Pagtatanim ng Gulay
ARALIN 8 Gulay Aralin 10 ● Pagsasagawa ng mga Paraan ● Pagsasagawa ng masistemang
● Naisasagawa ang Aralin 9 ● Pagsasagawa ng Paraan ng Paglalagay ng Abono sa pagsugpo ng peste at kulisap
Masistemang Paraan sa ● Pagsasagawa ng ng Paglalagay ng Halaman sa mga halaman sa
Pagdidilig ng Halaman Masistemang Abonong Organiko sa pamamagitan ng
Pangangalaga ng tanim Halaman intercropping
sa Pamamagitan ng
Pagbubungkal ng Lupa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CG pah. 19; TG pah. 40-44 CG pah. 19; TG pah. 45-49 CG pah. 19, TG pah. 50-54 CG pah. 19, TG pah. 55-58 CG pah. 20: TG pah. 59-64
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga pamamaraan Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Bakit mahalaga ang abono sa Ano-ano ang kabutihang dulot ng
at/o pagsisimula ng bagong sa paggawa ng abonong wastong pagdidilig ng mga pagbubungkal ng lupa? paglaki ng mga halaman? organikong pataba?
aralin organiko? halamang gulay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng mga Pagsusuri sa larawan Pagsusuri sa larawan Pagsusuri sa larawan Pagsusuri sa larawan
halamang nakatim sa bota,
container at batang nagdidilig
ng halaman.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang ibig ipahiwatig ng Bukod sa tamang pagdidilig Bakit mahalaga ang abono sa Ano-ano ang mga paraan Panimulang pagtatasa
sa bagong aralin larawan? ng halaman, ano pang paraan mga pananim? ngpaglalagay ng abono sa TG pah. 60-61
ang dapat isagawa upang halaman?
higit na lumusog at lumaki
ang mga halaman? Paano ito
isinasagawa?
D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Gawain 1 , pah. 52 ng TG Pangkatang Gawain Panonood ng video tungkol sa
konsepto at paglalahad ng intercropping.
bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong Lahat ban g halaman ay dapat Naging maayos ba ang inyong Ano ang tinalakay ng Ano-ano ang inyong naramdaman Pagtalakay sa natapos na Gawain
konsepto at paglalahad ng diligin araw-araw? isinagawang brainstorming at resource speaker o ipinakita habang isinasagawa ang katatapos Original File Submitted and
bagong kasanayan #2 buzz session? sa video clips? na Gawain? Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com for
more

F. Paglinang sa Kabihasan Pagdadagdag ng iba pang Pagdadagdag ng iba pang Pagdadagdag ng iba pang Pagdadagdag ng iba pang
ungo sa Formative Assessment) kaalaman tungkol sa aralin sa kaalaman tungkol sa aralin sa kaalaman tungkol sa aralin kaalaman tungkol sa aralin sa
pamamagitan ng pagbasa ng pamamagitan ng pagbasa ng sa pamamagitan ng pagbasa pamamagitan ng pagbasa ng mga
mga detalye na nasa power mga detalye na nasa power ng mga detalye na nasa detalye na nasa power point.
point. point. power point.
G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatang gawain: Tutungo sa Gumawa ng isang islogan na Gumawa ng flowchart sa Pangkatin sa apat ang klase. Ang Bawat pangkat ay lalabas upang
pang-araw-araw na buhay hardin ang mga mag-aaral at nauukol sa masistemang tamang hakbang sa mga mag-aaral ay tutungo naman maihanda ang pagsasagawa ng
isasagawa ang paraan ng paraan ng pagbubungkal ng paglalagay ng abono sa sa Gulayan sa Paaralan upang intercropping sa kani-kanilang
masistemang pagdidilig. lupa. Ipakita at bigkasi ito sa halaman. gawin ang tamang paglalagay ng plot sa Gulayan sa Paaralan.
abono sa mga halaman.
klase.
H. Paglalahat ng Arallin Ano ang kahalagahan ng Paano isinasagawa ang Bakit mahalaga ang tamang Ano ang mga paraang dapat gawin Sa iyong palagay, nakatutulong ba
pagdidilig ng halman? masistemang paraan ng paglalagay ng abono sa mga upang maging mas epektibo at ang intercropping sa pagsugpo ng
pagbubungkal ng lupa? tanim? mabisa ang paglalagay ng abono mga peste at kulisap?
sa halaman?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang Tama kung Pangkatang Gawain: Isulat ang salitang Tama Tseklist sa Paggawa Rubriks (Tingnan ang TG, pah. 63)
nagpapahayag ng pagsunod sa Pumunta sa hardin ng kung Tama ang ipinahahayag
masistemang pagdidilig ng paaralan. Ipakita ang watong sa pangungusap at Mali
halaman at mali kung hindi. paraan ng pagbubungkal ng kung hindi tama ang
isinasaad dito.
1. Dinidilig ni Nonan ang mga lupa sa masistemang paraan.
tanim na okra ng kanyang 1. Ang compost ay higit na
Nanay tuwing umaga, ligtas gamitin sa mga
tanghali at hapon. halaman.

J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik ukol sa iba pang Magtala ng mga paraang Magtala ng mga bagay na Magsaliksik o makipanayam sa Makipanayam sa kakilalang
takdang-aralin at remediation paraan ng pagdidilig na maaaring makatulong para maaring makatulong para sa mga nagtatanim sa inyong lugar magsasaka at nagtatanim ng gulay
ginagamit sa malalawak na mas maayos na mas maayos ng abono sa ukol sa mga hakbang at paraang sa komunidad ukol sa
taniman ng mga halamang pagbubungkal ng lupa. halaman. kanilang ginagawa sa paglalagay intercropping na isinagawa para
ng abono sa kanilang mga sa pagsugpo ng mga peste at
gulay. Ibahagi sa klase ang mga
pananim. kulisap sa pananim na gulay.
impormasyong nakuha. Ibahagi ito sa klase.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like