Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan THE LIGHT CHRISTIAN ACADEMY Baitang/Antas 9

Guro MERVILYN M. MANGANA Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras Markahan Una
Daily Lesson Log
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN TiyakinangpagtatamonglayuninsabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundinangpamamaraanupangmatamoanglayunin, maaari ring magdagdagngiba pang
awainsapaglinangngPamantayangPangkaalaman at Kasanayan. Tinatayaitogamitangmgaistratehiyang Formative Assessment.Ganapnamahuhubogangmga mag-aaral at
mararamdamanangkahalagahanngbawataralindahilangmgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubuginangbawatkasanayan at nilalaman.
A. PamantayangPangnilalaman Naipamamalasng mag-aaralangpag-unawa at pagpapahalagasamgaakdangpampanitikanngTimog- SilangangAsya
B. PamantayansaPagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawangmalikhaingpanghihikayattungkolsaisang book fair ngmgaakdangpampanitikanngTimog-SilangangAsya

C. MgaKasanayansaPagkatuto (F9WG-Ia-b-41)Nagagamitangmga pang- F9PB-Ie- F9PT-Ie-41Natutukoy at F9PS-Ie-


(Isulatang code ngbawatkasanayan) ugnaynahudyatngpagsusunod- 41Nailalahadangsarilingpana naipaliliwanagangmagkakasingkahulugangpah 43Nabibigkasnangmaayos
sunodngmgapangyayari. naw at ayagsailangtaludturan at may
F9PN-Ie- naihahambingitosapananawn damdaminangisinulatnasaril
41Naiuugnayangsarilingdamdaminsadamda gibatungkolsapagkakaiba-iba F9PD-Ie- ingtaludturan
minginihayagsanapakinggangtula o 41Nasusurimulasayoutubeangilanghalimbawan F9PU-Ie-
pagkakatuladngpaksasamgat gpagbigkasngtula, isahan man o sabayan 43Naisusulatangilangtaludt
ulangAsyano odtungkolsapagpapahalaga
sapagigingmamamayanngb
ansangAsya

II. NILALAMAN Mga Pang-abaynaPamanahon Elehiya Para kay Ram KULTURA: AngPamanangNakaraan, KULTURA: ICL
RegalongKasalukuyan, at AngPamanangNakaraan,
BuhayngKinabukasan RegalongKasalukuyan, at
BuhayngKinabukasan
III. KAGAMITANG PANTUROChart, Led TV BatayangaklatBatayangaklatPapel
A. Sanggunian
1. MgaPahinasaGabayngGuro
2. MgaPahinasaKagamitang Pang- pp.37-38 pp.40-41 pp. 42-44 pp. 42-44
Mag-aaral
3. MgapahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa
portal ngLearning Resources
B. Iba pang KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraangaralin at/o Gawain 6: PagsasanibngGramatika/ YugtongPagkatuto Ano- Ano-
pagsisimulangbagongaralin Retorika-Kuwento Mo, Isalaysay Mo (LM. p. A. Tuklasin (LM p. 40) anoangmgakulturanatinnamaipagmamalakimo? anoangmgamaituturingmon
37) gPamanangNakaraan,
RegalongKasalukuyan, at
BuhayngKinabukasan?
B. PaghabisaLayuninngAralin Gawain 1 (LM p. 40) Pagbibigayopinyontungkolsapamagatngtulangb
abasahin

C. Pag- Panonoodsa video clip Panonoodng video clip NCCA


uugnayngmgahalimbawasabagongara tungkolsaElehiya Para Kay SagisagKulturang Filipinas
lin Ram
D. Pagtalakayngbagongkonsepto at PagtalakaysaPaksa (Mga Pang- - Pagbasasatula (Individual and Group) PagpapatuloysaTalakayan
paglalahadngbagongkasanayan #1 abaynaPamanahonnakadalasangginagamit) MalikhaingPagbasasaElehiya
Para kay Ram
-PagtalakaysaPaksa

E. Pagtalakayngbagongkonsepto at Pag-unawasamga pang- PagtalakaysaAralin


paglalahadngbagongkasanayan #2 abaynapamanahonna may pananda at
walangpananda
F. PaglinangsaKabihasaan Magbigayngmgapangungusapna may pang- Gawain 2 (LM p. 41) Gawain 4: (LM p.44)
(Tungosa Formative Assessment) abaynapamanahon
G. PaglalapatngAralinsa pang-araw- Anoangkahalagahanngmga pang- Paanomomaipakikitaangiyo
arawnabuhay abaynapamanahonsa pang- ngpagpapahalagasaatingku
arawarawnapakikipagtalastasansakapwa? ltura?
H. PaglalahatngAralin Gawain 7 at Gawain 8 (LM. p.38)
I. PagtatayangAralin Gawain 3. (LM p. 41) Gawain 5: (LM p.44)
J. Karagdagang Gawain satakdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA ____Nataposangaralin/gawain at ____Nataposangaralin/gawai ____Nataposangaralin/gawain at ____Nataposangaralin/gaw
maaarinangmagpatuloysamgasusunodnaara n at maaarinangmagpatuloysamgasusunodnaaralin. ain at
lin. maaarinangmagpatuloysamg ____ Hindi maaarinangmagpatuloysam
____ Hindi asusunodnaaralin. nataposangaralin/gawaindahilsakakulangansao gasusunodnaaralin.
nataposangaralin/gawaindahilsakakulangans ____ Hindi ras. ____ Hindi
aoras. nataposangaralin/gawaindahil ____Hindi nataposangaralin/gawainda
____Hindi sakakulangansaoras. nataposangaralindahilsaintegrasyonngmganap hilsakakulangansaoras.
nataposangaralindahilsaintegrasyonngmgan ____Hindi apanahongmgapangyayari. ____Hindi
apapanahongmgapangyayari. nataposangaralindahilsaintegr ____Hindi nataposangaralindahilsainte
____Hindi asyonngmganapapanahongm nataposangaralindahilnapakaramingideyaangg grasyonngmganapapanaho
nataposangaralindahilnapakaramingideyaan gapangyayari. ustongibahagingmga mag- ngmgapangyayari.
ggustongibahagingmga mag- ____Hindi aaralpatungkolsapaksangpinag-aaralan. ____Hindi
aaralpatungkolsapaksangpinag-aaralan. nataposangaralindahilnapaka _____ Hindi nataposangaralindahilnapa
_____ Hindi ramingideyaanggustongibaha nataposangaralindahilsapagkaantala/pagsuspin karamingideyaanggustongi
nataposangaralindahilsapagkaantala/pagsus gingmga mag- disamgaklasedulotngmgagawaing pang- bahagingmga mag-
pindisamgaklasedulotngmgagawaing pang- aaralpatungkolsapaksangpina eskwela/ mgasakuna/ aaralpatungkolsapaksangpi
eskwela/ mgasakuna/ g-aaralan. paglibannggurongnagtuturo. nag-aaralan.
paglibannggurongnagtuturo. _____ Hindi _____ Hindi
nataposangaralindahilsapagk Iba pang mgaTala: nataposangaralindahilsapa
Iba pang mgaTala: aantala/pagsuspindisamgakla gkaantala/pagsuspindisamg
sedulotngmgagawaing pang- aklasedulotngmgagawaing
eskwela/ mgasakuna/ pang-eskwela/ mgasakuna/
paglibannggurongnagtuturo. paglibannggurongnagtuturo
.
Iba pang mgaTala:
Iba pang mgaTala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilangngmga mag-
aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya
B. Bilangngmga mag-
aaralnanangangailanganngi
ba pang Gawain para
saremediation
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangngmga mag-
aaralnanakaunawasaaralin.
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpapatuloysarem
ediation?
E. Alinsamgaistratehiyangpagt ___ _sama-samangpagkatuto ___ _sama-samangpagkatuto ___ _sama-samangpagkatuto ___ _sama-
uturonakatulongnglubos? ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share samangpagkatuto
Paanoitonakatulong? ____Maliitnapangkatangtalakayan ____Maliitnapangkatangtalak ____Maliitnapangkatangtalakayan ____Think-Pair-Share
____malayangtalakayan ayan ____malayangtalakayan ____Maliitnapangkatangtal
____Inquiry based learning ____malayangtalakayan ____Inquiry based learning akayan
____replektibongpagkatuto ____Inquiry based learning ____replektibongpagkatuto ____malayangtalakayan
____ paggawang poster ____replektibongpagkatuto ____ paggawang poster ____Inquiry based learning
____pagpapakitang video ____ paggawang poster ____pagpapakitang video ____replektibongpagkatuto
_____Powerpoint Presentation ____pagpapakitang video _____Powerpoint Presentation ____ paggawang poster
____Integrative learning (integrating current _____Powerpoint ____Integrative learning (integrating current ____pagpapakitang video
issues) Presentation issues) _____Powerpoint
____Pagrereport /gallery walk ____Integrative learning ____Pagrereport /gallery walk Presentation
____Problem-based learning (integrating current issues) ____Problem-based learning ____Integrative learning
_____Peer Learning ____Pagrereport /gallery _____Peer Learning (integrating current issues)
____Games walk ____Games ____Pagrereport /gallery
____Realias/models ____Problem-based learning ____Realias/models walk
____KWL Technique _____Peer Learning ____KWL Technique ____Problem-based
____Games ____Quiz Bee learning
____Realias/models Iba pang _____Peer Learning
____Quiz Bee ____KWL Technique Istratehiyasapagtuturo:______________ ____Games
____Quiz Bee ____Realias/models
Iba pang Iba pang ____KWL Technique
Istratehiyasapagtuturo:______________ Istratehiyasapagtuturo:_____
___________________________________ _________ ____Quiz Bee
________________ Iba pang
__________________________________ Istratehiyasapagtuturo:____
__________

You might also like