Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Department of Education

City Division of Puerto Princesa


BABUYAN NATIONAL HIGH SCHOOL
Puerto Princesa City

DAILY LOG PLAN (DLL)


Annex1B to DepEd Order No. 42, S. .2016

GRADES 1 TO Paaralan BABUYAN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas 11


12 Guro CHERYL Q. HERHER Learning Area FILIPINO
DAILY LESSON LOG (Pang- Petsa/ Oras Hunyo 11-15, 2018 (MWF 3:30-4:45) Markahan UNANG MARKAHAN
araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY


FRIDAY
Tiyakin ang pagtuturo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I.LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubogin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A.Pamantayang Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Pilipino.
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Nakagagawa ng isang sanaysay, talumpati, panitikang popular (awitin, komiks, iba’t ibang paraan ng komunikasyon sa social media)
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa (F11PN-Ia-86) Naiuugnay ang mga konseptong (F11PT-Ia-85) Natutukoy ang mga kahulugan at (F11PS-Ib-86) Naiuugnay ang mga konseptong
Pagkatuto pangwika sa mga napakinggang sitwasyong kabuluhan ng konseptong pangwika pangwika sa sariling Kaalaman, pananaw at
Isulat ang code ng pangkomunikasyon sa radio, talumpati o (F11-PD-lb-86) Naiuugnay ang mga konseptong karanasan.
bawat kasanayan panayam. pangwika sa mga napanood na sitwasyong
pangkomunikasyon sa telebisyon
(PP11FC-1a-1.3) natutukoy ang kawastuhan o
kamalian ng mga pahayag batay sa binasa
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II.NILALAMAN BILINGGWALISMO AT MULTILINGGWALISMO

III.KAGAMITANG Aklat, laptop, Video ng SONA ni Pangulong Benigno Aquino, rubrik


PANTURO
A.Sanggunian Gabay pangkurikulum sa Filipino 11 Gabay pangkurikulum sa Filipino 11 Gabay pangkurikulum sa Filipino 11
www.deped.gov.ph www.deped.gov.ph www.deped.gov.ph
Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at kulturang Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at kulturang
kulturang Pilipino ni Magdalena O. Jocson Pilipino ni Magdalena O. Jocson (MANWAL NG Pilipino ni Magdalena O. Jocson (MANWAL NG GURO)

1|Pahina
(MANWAL NG GURO) Pahina 10-17 GURO) Pahina 10-17 Pahina 10-17
1.Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2.Mga pahina sa Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at kulturang Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at kulturang
Kagamitang Pang-Mag- kulturang Pilipino ni Magdalena O. Jocson Pilipino ni Magdalena O. Jocson (BATAYANG Pilipino ni Magdalena O. Jocson (BATAYANG AKLAT)
aaral (BATAYANG AKLAT) Pahina 22-37 AKLAT) Pahina 22-37 Pahina 22-37
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang
Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
IV. PAMAMARAAN Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Balik-aral - Concept map Balik-aral paghahanda


nakaraang aralin at/ o Gawain A. p. 23
pagsisimula ng bagong
aralin
B.Paghahabi sa layunin Pokus na tanong Pagbibigay-layunin
ng aralin
C.Pag-uugnay ng mga Pag-uugnay ng pokus na tanong sa bagong Pagpapakilala ng paksa at inaasahang pagganap Pagpapaliwanag muli ng rubrik
halimbawa sa bagong aralin/Paglalahad ng aralin
aralin
D.Pagtalakay ng bagong Pagbasa Pagbasa ng talumpati ni Pangulong Quezon Pag-uulat
konsepto at paglalahad ng (Bilinggwalismo at multilinggwalismo) Pagsusuri
bagong kasanayan #1 Pahina 22-23 Pagbibigay ng feedback at karagdagang input
Pangkatang Gawain
Simulan Mo A at B
Pahina 24-25
E. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag Mo Panonood ng video clip ng iba’t ibang talumpati Gramatika
konsepto at paglalahad ng Talumpati Pahina 33
bagong kasanayan # 2 Pahina 26-27 Malayang talakayan
F.Paglinang ng Pangkatang Gawain Interaktibong Gawain sa Panonod Pagsasanay 1
Kabihasaan Unawain mo Pahina 30
(Tungo sa Formative Pahina 27-28
Assessement 3)
G.Paglalapat ng aralin sa Bakit mahalagang matutunan ng isang tao ang Pag-uulat ng bawat pangkat
pang-araw-araw na mga wika o wikaing ginagamit sa kaniyang
buhay paligid? Sa paanong paraan maaaring

2|Pahina
makatulong sa isang tao ang pagiging
multilinggwal?
H. Paglalahat ng Aralin Dugtungang paglalahat Ano ang kahalagahan ng paggamit ng wikang Ipabasa ang Tandaan Mo sa pahina 34
Pagsagot sa pokus na tanong pambansa sa pagtatalumpati ng isang kilalang tao
gaya ng pagbigkas ng pangulo ng kaniyang SONA?
I. Pagtataya sa Aralin Magsisilbing Pagtataya ang Gawaing natapos Magsisilbing Pagtataya ang Gawaing natapos Pasulat na pagtataya
J. Karagdagang gawain Manood ng talumpati ng mga kilalang tao Pangkatang Pag-uulat sa Pananaliksik Pagsulat ng sariling talumpati
para sa takdang aralin at Pahina 31 Pahina 36
remediation
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your student’s progress this week. What works ? What else need to be done to help the students learn? Identify what help
your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask the relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
karagdagang gawain para
sa remediation
C.nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remedial
E. Ilan sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang
aking naranasang
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa aking mga

3|Pahina
kapwa guro?

Inihanda ni:

CHERYL Q. HERHER
SST1 - FILIPINO
Binigyang-pansin ni:

SIONIE B. MAGBANUA
HT-III, BNS

4|Pahina

You might also like