Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 3

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO NG ARALING PANLIPUNAN

BAITANG I Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG BAGBAGUIN Antas Baitang 1


Pang-araw-araw na Tala sa Guro MELLANI V. GOJO CRUZ Markahan Unang Markahan
Pagtuturo - DLL petsa/Oras Hulyo 9-13, 2018 / 8:50-9:30 (Ikaanim na Linggo)
I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
A. PAMANTAYANG Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraan
PAGGANAP
AP1NAT-If-10 AP1NAT-If-10 AP1NAT-If-10 AP1NAT-If-10
Nakapaghihinuha ng konsepto ng Nakapaghihinuha ng konsepto ng Nakapaghihinuha ng konsepto ng Nakapaghihinuha ng konsepto ng
C. MGA KASANAYAN SA pagpapatuloy at pagbabago sa pagpapatuloy at pagbabago sa pagpapatuloy at pagbabago sa pagpapatuloy at pagbabago sa
PAGKATUTO (Isulat ang pamamagitan ng pagsasaayos ng pamamagitan ng pagsasaayos ng pamamagitan ng pagsasaayos ng pamamagitan ng pagsasaayos ng mga 3rd Summative Test
code ng bawat kasanayan) mga larawan ayon sa pagkakasunod- mga larawan ayon sa mga larawan ayon sa larawan ayon sa pagkakasunod-
sunod(petsa ng kapanganakan) pagkakasunod-sunod pagkakasunod-sunod(edad) sunod(haba ng buhok,sukat ng paa)
(pangalan)
II. NILALAMAN Ang Aking Kwento Ang Aking Kwento Ang Aking Kwento Ang Aking Kwento Ang Aking Kwento
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Pahina 46,55 Pahina 55 Pahina 55 Pahina55
Guro
2. Mga Pahina sa
Pahina 33,41 Pahina41 Pahina 41 Pahina 41
Kagamitang Pangmag-aaral
Powerpoint Presentation, larawan Powerpoint Presentation,Larawan Ppt. Presentation,larawan Ppt. Presentation, Larawan
B. Kagamitan
III. PAMAMARAAN
Ipakita ang larawan ng timeline ng Ano-ano ang mga bagay na Ano ang ibinigay sa inyo ng inyong Ano ang mga bagay na nagpapatuloy
A. Balik-aral at/o
agila. nagbago sa inyong personal na magulang noong kayo ay isilang? sa inyong buhay?
pagsisimula ng bagong
Sa paano nagsimula ang buhay ng gamit mula noong sanggol kayo Ano ang mga bagay na nagbabago?
aralin
isang agila? hanggang sa kasalukuyan?
Tingnan ang larawan ng isang Tingnan ang larawan. Magpakita ng larawan ng bagong Mag-isip ng iba pang mga bagay na
bagong silang na sanggol na (larawan ng bagong silang na silang na sanggol. nagbabago sa inyong sarili.
B. Paghahabi sa layunin ng nakasulat ang petsa ng sanggol) Ano ang edad ninyo nung kayo ay Isulat sa pisara ang sagot ng mga bata.
aralin kapanganakan Ano ang masasabi n’yo tungkol sa bagong silang pa lang?
Ano masasabi tungkol sa larawan? larawan?
Kailan ipinanganak ang sanggol?
C. Pag-uugnay ng mga Tanungin ang mga bata kung kailan Ano ang ibinigay sa inyo ng inyong Ngayon na kayo ay nag-aaral na, Mula sa sagot ng mga bata na
halimbawa sa bagong aralin sila ipinanganak. magulang noong kayo ay isilang? ilang taon na kayo? nakasulat sa pisara,kumuha ng isang
pisikal na pagbabago at magatnong
tungkol dito.
Ano ang itsura ng inyong buhok noong
kayo ay bagong silang pa lamang?
ngayon na kayo ay nag-aaral na?
Ano ang itsura ng inyong paa noong
kayo ay bagong silang pa lang?
ngayon na kayo ang nag-aaral na?
Isa-isang patayuin ang mga bata at Pagtalakay sa ibinigay na sagot ng Pagtalakay sa ibinigay na sagot ng Pagtalakay sa ibinigay na sagot ng
ipasabi ang petsa ng kanilang mga bata(pangalan,damit,gatas) mga bata. mga bata. Ano ang sukat ng paa ninyo
D. Pagtalakay ng bagong kapanganakan. Pagtuunan ng talakay ang Ano ang masasabi ninyo sa edad noong kayo ay sanggol pa lamang
konsepto at paglalahad ng Tanungin ang mga bata kung ito ba pangalan na nananatili sa isang ninyo noong kayo ay isinilang hanggang sa ngayon?
bagong kasanayan #1 ay maaaring magbago. bata hindi magbabago. hanggang sa kasalukuyan? Ano ang haba/itsura ng buhok ninyo
Nagbago ba ng inyong edad? noong kayo ay sanggol pa lamang
Bakit? hanggang sa kasalukuyan?
Ipasabi sa bawat bata ang kanilang
pangalan at sabihin na ito ay
Ipasabi sa mga bata ang petsa ng mananatili at hindi
E. Pagtalakay ng bagong
kanilang kapanganakan at ipasabi na magbabago.Isulat sa pisara ang
konsepto at paglalahad ng
ito ay mananatili hanggang sa sila ay sagot ng ilang bata at
bagong kasanayan #2
tumanda ilahad ang wastong ayos ng
pangalan ng unahang titik ayon sa
ayos ng titik sa alpabeto.
Lagyan ng tsek ang set ng larawan na Magpakita ng larawan ng mga bata Magpakita ng larawan ng bata mula Magpakita ng larawan ng sanggol na
nagpapakita na ang petsa ng na may nakasulat na pangalan at sanggol hanggang sa kasalukuyan wala pang buhok at bata sa
kapanganakan ay nananatili, ekis tanungin kung ito ba ay maaari na may nakalagay na edad sa kasalukuyang nilang edad na may
kung ito ay nababago. pang mabago. bawat larawan. buhok n.
F. Paglinang sa kabihasnan (Maghanda ng 1 set ng mga larawan Ano ang masasabi ninyo tungkol Ano ang masasabi ninyo sa larawan?
(Tungo sa Formative na naka-timeline at may nakasulat na sa larawan? Magpakita ng larawan ng
Assessment) pare-parehong petsa ng kanilang sapatos/medyas ng isang sanggol
kapanganakan. Ang isang set naman hanggang sa sapatos/medyas ng anim
ay may magkakaibang petsa ng na taong gulang.
kapanganakan mula sanggol Ano ang msasabi ninyo sa larawan?
hanggang sa paglaki.
Pares-pares na pangkatan Pares-pares na Pangkatan Pares-pares na Pangkatan Pares-pares na pangkatan
Bawat bata ay tatanungin ang petsa Bawat bata ay ipasabi ang Bawat bata ay tatanungin ang edad Bawat bata ay tatanungin ang kanilang
ng kapanganakan ng kanilang katabi pangalan ng kanilang katabi at ng kanilang katabi at tatanungin katabi kung naisusuot pa ba nila ang
G. Paglalapat ng aralin sa at tatanungin kung ito ba ay ipasabi na ito ay nananatili sa kanila kung ito ba ay nagbago mula noong kanilang sapatos/medyas noong
pang-araw-araw na buhay magbabago kapag sila ay nasa at hindi magbabago. sila ay isilang. sanggol pa sila at bakit.
baitang 2 n. Tanungin ang mga katabi kung ano
ang itsura ng kanilang buhok noong
sila ay sanggol pa.
Bigyang diin ang konsepto ng Bigyang diin ang konsepto ng Bigyang diin ang konsepto ng Bigyang diin ang konsepto ng mga
H. Paglalahat ng aralin pananatili ng petsa ng kapanganakan pananatili ng pangalan ng isang pagbabago sa edad ng isang tao. pisikal na pagbabago sa isang tao.
ng isang tao. tao. (buhok at paa)
Magpakita ng larawan ng mga bata Magpakita ng mga larawan na may Ipaayos ng sunod-sunod ang mga Ipaayos ng sunod-sunod ang mga
na may nakasulat na petsa ng nakasulat na pangalan ng mga larawan ng sanggol hanggang sa larawan ng sanggol hanggang sa
kapanganakan. bata. kasalukuyan batay sa kanilang kasalukuyang edad na ipinapakita ang
I. Pagtataya ng aralin
Iayos ng sunod-sunod ang mga Iayos ng sunod-sunod ang mga edad na nakasulat sa pagbabago sa buhok at paa. Isulat ang
larawan ayon sa buwan ng petsa ng larawan ayon sa unang letra ng larawan.Lagyan ng 1-5 sa patlang. 1-5 sa patlang.
kapanganakan. pangalan sa ayos ng alpabeto.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like