Professional Documents
Culture Documents
Grade 6 Third Quarter LM Arpan
Grade 6 Third Quarter LM Arpan
Organisasyon Napakalinaw, organisado Napakalinaw at may May pagkakasunod ang Walang pagkakasunod
at makabuluhan ang pagkakasunod ang mga pangyayari ngunit ang mga pangyayari.
pagkasunod sunod ng mga pagkalahad ng mga may ilan ay walang
pangyayari. pangyayari. Ang mga kaugnayan sa mga
pangyayari ay may suumusunod na pahayag.
X3 kaugnayan sa isa’t isa.
B. Firm Up
1. Gawain 1
Panuto: Maglista ng mga suliraning kinakaharap ng inyong barangay at itaa din ang mga posibleng solusyon nito.
2. Gawain 2
Pagpaplano
Mekaniks:
C. Deepen
1. Integration of the Lesson to the Broader Aspect/ Real Life Applications
Bilang isang kabataang Pilipino, paano ka makakatulong sa paglutas ng mga problema sa Ozamiz? Sa iyong pamilya? Sa
iyong silid aralan?
2. Evaluation/ Assessment
Panuto: Sa pamamagitan ng fishbone organizer, tlakayin ang mga sanhi kung bakit lumaganap sng mga suliraning
pangkabuhayan sa bansa. Sa katapat na linya ay itala ang mga ginawa ng pamahalaan upang matugunan ang mga
suliraning ito.
3. Takdang Aralin
Panuto: Sagutan ang pahina 200 “Magagawa Natin” sa inyong aklat.
4. Closure
Magbibigay ang guro ng exit ticket na kung saan isusulat ng mga mag-aaral ang kanilang
natutunan hinggil sa paksang tinalakay.
Lontoc, N. 2016. Bagong Lakbay ng Lahing Pilipino. Phoenix Publishing House Inc.
February Lesson 2: (Paksa): Ugnayang Pilipino-Amerikano sa Isyung Pangmilitar at Kalakalan at Reaksyon ng mga Pilipino
20-21 and I. Mga Layunin: Sa katapusan ng mga araw, magagawa ng mga mag-aaral ang:
23, 2020 1. Natatalakay ang ugnayang Pilipino-Amerikano sa konteksto ng kasunduang militar na nagbigay daan sa pagtayo ng base
militar ng Estados Unidos sa Pilipinas
2. Nakagagawa ng pagsasadula tungkol sa paksa.
Day 4-6 3. Nakapapaliwanag sa kahalagahn ng pagiging magkasundo.
A. Explore
1. Pagbabalik aral
Magtatanong ang guro tungkol sa nakaraang paksa.
2. Pagganyak
Magpapakita angguro ng mga larawan ng mga sundalong Amerikano sa panahon ng kanilang pananakop sa Pilipinas.
B. Firm Up
1. Gawain 1: Pag-uulat
Mekaniks:
1. Suriin ang impormasyong nabunot at saguan ang mga gabay na tanong.
2. Iulat sa harap ng klase ang mga kasagutan.
2. Gawain 2: Pagsasadula
Mekaniks:
1. Magtanghal ng isang pagsasadula hinggil sa paksa.
2. Magplano sa loob ng limang minuto at ipresenta sa loob ng dalawang minuto.s
C. Deepen
1. Integration of the Lesson to the Broader Aspect/ Real Life Applications
Bilang isang kabataang Pilipino, gaano kahalaga ang pakikipagsundo sa kapwa? Sa iyong pamilya? Sa iyong kaibigan?
2. Evaluation/ Assessment
Panuto: Gamit ang graphic organizer, talakayin ang mga katanungang nakatala sa ibaba.
Sa iyong palagay, lubos bang nakatulong ang mga kasunduang base-militar na ito sa pagsulong at
seguridad ng bansa? Bilugan ang Oo o Hindi.
OO Hindi
3. Takdang Aralin
Panuto: Sagutan ang pahina 207 Palawakin Natin sa inyong aklat.
4. Closure
Magbibigay ang guro ng exit ticket na kung saan isusulat ng mga mag-aaral ang kanilang
natutunan hinggil sa paksang tinalakay.
Lontoc, N. 2016. Bagong Lakbay ng Lahing Pilipino. Phoenix Publishing House Inc.
Lesson 3: (Paksa): Bell Trade Act at Parity Rights at ang Reaksyon ng mga Pilipino
I. Mga Layunin: Sa katapusan ng mga araw, magagawa ng mga mag-aaral ang:
1. Natatalakay ang “parity rights” at ang ugnayang kalakalan sa Estados Unidos
2. Naipaliliwanag ang epekto ng “colonial mentality” pagkatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
3. Nasusuri ang iba’t ibang reaksyon ng mga Pilipino sa mga epekto sa pagsasarili ng bansa na ipinapahayag ng ilang
di-pantay na kasunduan
4. Nakasasagawa ng sang pagsasadula na nagpapakita ng pagmamahal sa sariling bansa.
5. Nakasasabi sa kahalagahn ng pagmamahal sa sariling bayan.
A. Explore
1. Pagbabalik aral
Magtatanong ang guro tungkol sa nakaraang paksa.
January
27-28 and 2. Pagganyak
30, 2020 Magpapakita ang guro ng presentasyon ng El Gama Penumbra na napapatungkol sa pagmamahal sa sariling bayan.
B. Firm Up
1. Gawain 1: Pag-uulat
Mekaniks:
1. Suriin ang impormasyong nabunot at saguan ang mga gabay na tanong.
2. Iulat sa harap ng klase ang mga kasagutan.
2. Gawain 2: Pagsasadula
Mekaniks:
1. Magtanghal ng isang pagsasadula hinggil sa paksa.
2. Magplano sa loob ng limang minuto at ipresenta sa loob ng dalawang minuto.
C. Deepen
1. Integration of the Lesson to the Broader Aspect/ Real Life Applications
Bakit kinakailangang mahalin ang sariling bayan?
Day 7-9
Paano mo maipapakita ang pagmamahal mo sa iyong sariling bansa? Maglista ng limang mga konkretong
pamamaraan.
2. Evaluation/ Assessment
Sagutan ang pahina 203 hanggang ahina 204 sa inyong aklat letra B.
3. Takdang Aralin
Panuto: Sagutan ang pahina 207 Palawakin Natin sa inyong aklat.
4. Closure
Magbibigay ang guro ng exit ticket na kung saan isusulat ng mga mag-aaral ang kanilang
natutunan hinggil sa paksang tinalakay.
Lontoc, N. 2016. Bagong Lakbay ng Lahing Pilipino. Phoenix Publishing House Inc.
February Lesson 4: (Paksa): Ang Pilipinas Bilang isang Ganap na Estado
3-4 and 6, I. Mga Layunin: Sa katapusan ng mga araw, magagawa ng mga mag-aaral ang:
2020 1. Nauunawaan ang kahalagahan ng pagkakaroon ng soberanya sa pagpapanatili ng kalayaan ng isang bansa
2. Nabibigyang-konklusyon na ang isang bansang malaya ay may soberanya
Day 10-12 3. Naipalilliwanag ang kahalagahan ng panloob nasoberanya ( internal sovereignty ) ng bansa
4. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng panlabas nasoberanya ( external sovereignty ) ng bansa
5. Nabibigyang halaga ang mga karapatang tinatamasa ng isang malayang bansa
6. Nabibigyang katwiran ang pagtanggol ng mga mamamayan ang kalayaan athangganan ng teritoryo ng bansa
A. Explore
1. Pagbabalik aral
Magtatanong ang guro tungkol sa nakaraang paksa.
2. Pagganyak
Magpapakita ang guro ng video clip tungkol sa araw ng kalayaan.
B. Firm Up
1. Gawain 1: Pagkompleto
Panuto: Isulat sa loob ng kahon ang inyong opinyon tungkol sa estado.
ESTADO
2. Gawain 2: Kantahan
Mekaniks:
1. Bumuo ng isang kanta hinggil sa paksa.
2. Magplano sa loob ng isang minuto at dalawang minutong presentasyon.
C. Deepen
1. Integration of the Lesson to the Broader Aspect/ Real Life Applications
Bilang isang kabataan, ginusto mo rin ba sa iyong buhay na maging malaya? Bakit?
2. Evaluation/ Assessment
Panuto: Sa pamamagitan ng Factstorming Web, ibigay at ipaliwanag ang mga karapatang tinatamasa ng isang bansa at
sa malaking kahon sa ibaba ay magbigay ng mga paraan kung paano maipapakita ang iyong pagpapahalaga sa mga ito.
Karapatan ng mga Bansa
3. Takdang Aralin
Panuto: Sagutan ang pahina 207 Palawakin Natin sa inyong aklat.
4. Closure
Magbibigay ang guro ng exit ticket na kung saan isusulat ng mga mag-aaral ang kanilang
natutunan hinggil sa paksang tinalakay.
V. Resources (Websites/references)
Lontoc, N. 2016. Bagong Lakbay ng Lahing Pilipino. Phoenix Publishing House Inc.
February Lesson 5: (Paksa): Panahon ng Ikatlong Republika (Mula Pngulog Roxas hanggang Pangulong Magsaysay)
10-11 and I. Mga Layunin: Sa katapusan ng mga araw, magagawa ng mga mag-aaral ang:
13, 2020 1. Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga suliranin at hamon sa
kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino
Day 13-15 2. Naiisa-isa ang mga kontribosyon ng bawat pangulo na nakapagdulot ng kaulanran sa lipunan at sa bansa
3. Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng mga nasabing pangulo
4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang ambag nito sa pag-unlad ng
lipunan at bansa
5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga naging pangulo ng bansa
A. Explore
1. Pagbabalik aral
Magtatanong ang guro tungkol sa nakaraang paksa.
2. Pagganyak
Magpapakita ang guro ng video clip tungkol sa mga pangulo ng Piipinas sa Ikatlong Republika.
B. Firm Up
1. Gawain 1: Pagkompleto
Panuto: Itala ang mga bagay na nalalaman mo tungkol sa kasaysayan ng Pilipnas sa ilalim ng Ikatlong Republika gayundin
ang mga bagay na gusto mo pang malaman tungkol dito.
C. Deepen
1. Integration of the Lesson to the Broader Aspect/ Real Life Applications
Bakit mahalagang matalakay ang pamamahala ng mga naging pangulo ng bansa ? Paano makakatulong ng pag-aaral
natin dito sa mag-aaral na gaya mo?
2. Evaluation/ Assessment
Sagutan ang pahina 244 hanggang 246 sa inyong aklat.
3. Takdang Aralin
Panuto: Sagutan ang pahina 247-248 Palawakin Natin sa inyong aklat.
4. Closure
Magtatanong ang guro hinggil sa paksa.
Lontoc, N. 2016. Bagong Lakbay ng Lahing Pilipino. Phoenix Publishing House Inc.
February Lesson 6: (Paksa):) Mga Suliranin, Isyu, at Hamon sa Ikatlong Republika
17-18 and I. Mga Layunin: Sa katapusan ng mga araw, magagawa ng mga mag-aaral ang:
20, 2020 1. Naiuugnay ang mga suliranin, isyu at hamon ng kasarinlan noong panahon ng Ikatlong Republika sa kasalukuyan na
nakakahadlang ng pag-unlad ng bansa
Day 16-18 2. Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol samga pagtugon ng mga Pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at
hamon ng kasarinlan sa kasalukuyan.
3. Nakaguguhit ng isang poster c
4. Nakasasabi sa kahalagahan ng pagtutulungan.
A. Explore
1. Pagbabalik aral
Magtatanong ang guro tungkol sa nakaraang paksa.
2. Pagganyak
Magpapakita ang guro ng video clip tungkol sa mga pangulo ng Piipinas sa Ikatlong Republika.
B. Firm Up
1. Gawain 1: Loop a Word sa pahina 274
Panuto: Hanapin ang mga apelyido ng mga naging pangulo ng Pilipinas. May sampung pangalan ang makikita dito.
Bilugan ang bawat sagot na mahahanap mo.
C. Deepen
1. Integration of the Lesson to the Broader Aspect/ Real Life Applications
Bakit mahalagang malaman ang pagsisikap ng mga Pilipinong mapatatag at masiayos ang kabuhayan ng bansa sa
panahon ng Ikatlong Republika?
2. Evaluation/ Assessment
Panuto: Makikita sa talahanayan sa ibaba ang mga suliranin at hamong kinakaharap ng vansa sa panahon ng Ikatlong
Republika. Gumawa ng pag-uugnay kung paano patuloy na nakakahadlang ang ga ito sa kasalukuyan partikular na sa
pag-unlad ng bansa. Isulat ang iyong sagot sa nakalaang espasyo.
SULIRANIN AT HAMONG KINAKAHARAP NG BANSA NOONG Paano ito patuloy na nakahahadlang sa pag-unlad ng bansa sa
IKATLONG REPUBLIKA kasalukuyan?
3. Takdang Aralin
Panuto: Sagutan ang pahina 286-287 ng inyong aklat.
4. Closure
Magtatanong ang guro hinggil sa paksa.
February
27-March
2-3,2020
Day 19-21
REVIEW
rd
3 Quarter Examination
March 5-6,
2020
MR. ISAO A. NISHIGUCHI JR MS. NATALIE G. RUPINTA MS. EMILY JANE OLIQUIANO
Subject Teacher BMS Coordinator Vice Principal for Academics