Professional Documents
Culture Documents
Araw 1
Araw 1
Sangay
Paaralan KNHS, Kapatagan, LdN. Antas 7
Guro ANALYN B. TAMPOS Asignatura FILIPINO
Linggo/Araw LINGGO 1 – ARAW 1 Markahan 3
I. LAYUNIN
A. Pamantayan Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang
Pangnilalaman pampanitikan ng Luzon.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang komprehensibong pagbabalita
Pagganap (news casting) tungkol sa kanilang sariling lugar.
C. Mga kasanayan sa
Naipaliliwanag ang kahalagahan ng paggamit ng suprasegmental
Pagkatuto isulat ang
(tono,diin,at antala) ( F7PN-IIIa-c-13)
code bawat kasanayan
II. NILALAMAN
A. Paksa Suprasegmental (tono,diin,at antala)
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sangunian
1. Mga pahina sa
Pahina 144
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang pang- Pahina 286-288
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Pluma 7 – Pahina 286-288
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa Gramatika
Portal ng LR
Flow chart
Activity Sheets
Flash card
B. Iba pang Kagamitang Cartolina Strips
Panturo https://www.slideshare.net/shekainalea/mga-ponemang-suprasegmental
https://www.scribd.com/doc/266988745/Tugmang-Panudyo
https://www.slideshare.net/JenitaGuinoo/wastong-bigkas-ng-mga-salita
Pagganyak:
Pagpapakita ng mga flash cards na Pangkatang Pagbabasa:
may mga salita at pangungusap.
Ipapabasa sa mga mag-aaral. Nakukuha ang atensyon ng
mga mag-aaral sa
Tala – Tala Baka-Baka pamamagitan ng pagbabasa.
A. Balik-Aral sa
Aso-Aso Tubo-Tubo
nakaraang aralin o
pagsisimula ng
bagong aralin.
(5 minuto) Ang ganda ng tula?
Ang ganda ng tula.
Ang ganda ng tula!
Hindi maganda.
Hindi, maganda.
1
Pagbasa: Pangkatang Pagbabasa:
Sagot:
Tama, dahil ditto kailangan nating Hindi po magandang
pag-aralan ang Tono, Diin at pakinggan at hindi lubos
Antala ng mga salita. maunawaan ang inihatid na
mensahe.
Piling Mag-aaral:
Pagsagot sa mga tanong
F. Paglinang sa Pagbigay ng Pamprosesong
kabihasaan (Tungo Tanong
Pangkatang Gawain:
sa Formative
Paggamit ng wastong
assessment) Paggamit
tono,diin,at antala sa
(10 minuto)
pagbabasa.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos/
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro? 4