Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Masusing Banghay Aralin sa Edukasyong Pagpapahalaga

Kindergarten –II

I.Mga Layunin
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang;
A. Nalaman ang magandang maidudulot sa pagsunod sa utos at payo ng nakatatanda;
B. Naisasabuhay ang kahalagahan ng pagiging masunurin;At
C. Nasasagutan ang mga larawang nagpapakita ng pagkamasunurin.

II. Paksang Aralin


A. Paksa: Batang Masunurin
B. Sanggunian: Gintong Butil, pahina, 112-122.
C.Kagamitan: Cartolina, Biswal na presentation

III.Pamamaraan

Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral


A.Panimulang Gawain

1. Panalangin

Magandang hapon, K-II!


Magandang hapon din po aming, Guro!
Tumayo tayong lahat at tayo’y manalangin.
(Iprinisinta ng guro ang bidyo ng isang
panalangin.)

2. Pagbati

Inuulit ko, Magandang hapon K-II!


Magandang hapon din po aming, guro!
Mga bata bago kayo umupo ay pulutin muna
ninyo lahat ng kalat sa ilalim ng inyong
mesa’t upuan ati narin sa sahig at ayusin
ninyo ang inyong mga mes’t upuan.
(magpupulot ng kalat ang mga bata at inayus
ang kanilang mga upuan.)
Maari na kayong umupo.

3. Pagtatala ng lumiban

Mga bata titignan ko kung sino ang lumiban


sa inyo ngayong hapon.

Magaling mga bata walang bakanteng upuan


ibig sabihin walang lumiban sa inyo
ngayon.Ipagpatuloy niyo yan nang mas
madami pa kayong matutunan.

Mga bata, lahat ba kayo ay kumpleto ang


uniporme ngayon?

Magaling! Suot niyo ba ang inyong ID Opo, Binibini!


ngayon?

Ang babait naman talaga ng mga K-II! Naligo Suot po naming, Binibini!
at nagsipilyo ba kayo bago pumasok?

Opo. Titser! Nagsipilyo po kami kanina bago


Mabuti naman kung ganun mga bata, pumasok at naligo din po kami titser!
Ipagpatuloy niyo yan.
4. Pagbabalik-aral

Naaalala niyo pa ba ang ating huling napag-


aralan?

Ang huling napag-aralan natin ay tungkol sa


Mahusay! Ang gating huling napag-aralan ay pag respeto sa iba’t-ibang lahi, Titser!
tungkol sa paggalang sa iba’t-ibang lahi.

Ano ang dapat nating gawin at ipakita sa


kanila?

Kailangan natin silang irespeto at mahalin,


Tama! Dahil lahat ng tao dito sa mundo ay Titser!
pantay-pantay, anuman ang lahi at uri
nito.Naintindihan ba?

Mahusay, K-11! At inyo ngang naintindihan Naintindihan po naming, Titser!


ang gating huling tinalakay.

B. Pagganyak

Mga bata bago tayo dumako sa ating susunod


na aralin, maglalaro muna tayo.may mga
larawan na nakakalat sa loob n gating silid-
aralan.Ang kailangan niyo lang gawin ay
hanapin ninyo ang inyong sariling larawan at
ilagay dito sa mesa.At sabay-sabay niyong
hugutin ang inyong larawan. Naintindihan ba,
K-II?

C.Presentasyon Naintindihan naming, Titser!

Ang inyong nabuong salita ay


“MASUNURING BATA”. Sabay-sabay nga
nating basahin, K-II!
“MASUNURING BATA”
Mahusay!

D. Pagtatalakay

Ang gating pag-aaralan ngayong hapon ay


tungkol sa “MASUNURING BATA”.

Ngayon naman ay ipapakilala ko sa inyo ang


aking kaibigan. Siya si Bean at siya naman si
Ginang Josie siya ang tumayong ina ni Bean.
Alamin natin ang kanilang kwento.
Masayang nakikipag laro si Bean sa kanyang
mga kaibigan.
Maya-maya ay tinawag sya ng kanyang Ina
upang magpalit ng kanyang dmit. Maghahanda
na sya paraa sa hapunan.
“Sige mauna na ako sa inyo”, ang paalam ni
Bean sa mga kalaro. “Maya na maaga pa” sbay
sabay na sinabi ng kanyang mga kaibigan.
Ngumiti lang si Bean at patakbong umuwi sa
kanila.

Sa tingin nyo ano kayang klaseng bata si


Bean? Siya bay masunuring bata o hindi?
Siya’y Masunuring bata, Binibini!
Maaari mo bang ipaliwanag kung bakit
Masunuring Bata si Bean?
Dahil sumunod sya sa utos ng kanyang
magulang, Binibini!
Mahusay! Katulad nyo ba si Bean.
Opo, Binibini!
Ngayo naman ay gusting marinig ni Bean ang
mga sagot nyo kung pano nyo pinapakita ang
pagka-masunurin nyo. Naintindihan ba K-II?
Opo, Binibini!
Ano naman kaya ang iyong dapat gawin kung
narinig mong na ikaw ay tinatawag ng iyong
mga mgaulang? Ikaw, Zahaira?
Pumunta agad at sundin ang inuutos nila,
Binibina!
Kung ang iyong magulang ay may inuutos sa
inyo? Tama! Hindi ka dapat magbingi-
bingihan. Tumalima ka agad at gawin ng
maluwag sa dibdib ang kanilang inuutos.
Mahalagang makinig sa mga inuutos nila.
Nararapat lamang na ang mg autos at paalala
nila ay iyong sundin. Naintindihan ba, K-II?
Opo, Binibini!
Ikaw namn Paul?
Sumusunod kaba sa utos ng iyong mga
magulang?
Opo, Binibini! Sinusunod ko po sila.
Sa paanong paraan?
Sabi kasi ng mama ko titser na alagaan at
bantayan ko si ading ko Goerge, Binibini!
Kaya hinahawakan ko ang mga gamit niya
pagkatapos ng klase at binabantayan ko narin
siya, Binibini!
Magaling! Ikaw naman, Liam?
Sumusunod kaba sa utos ng iyong mga
magulang?
Opo, Binibini!
Sa paanong paraan?
Sinusunod ko ang sabi ni mama na mag-aral ng
mabuti titser!
Tama! Ikaw naman Ifor? Sa paanong paraan
mo pnapakita ang pagkamasunurin mo?
Kapag inuutusan ako ni mama na kumuha ng
gamut niya sinusunod ko siya, binibini!
Mahusay! Tama ang inyong mga sinabi na
dapat sumunod sa utos ng magulang ngunit,
kailangan din natin sumunod sa mga babala at
paalala sa daan, sumusunod sa utos ng guro at
higit sa lahat ay sumusunod sa utos ng diyos.
Dahil ang batang masunurin sa tahanan ay
magiging mabuting mamamayan hindi
lamang ng pilipinas kundi ng pagdaigdigang
samahan. Naintindihan ba K-II?
Opo, Binibini!
Ngayon namn ay igrugrupo ko kayo sa
dalawa, dahil may ibibigay sa inyo si Ginang
Josie na larawa. Pumili kayo ng isang
magsasalita sa harapan para ipaliwanag ang
larawan. Naintindihan ba K-II?
(Nahati sila sa dalawang grupo.)
Naintindihan po naming, Binibini!
(masiglang pumunta ang kanilang kinatawan at
ipinaliwanag ng mabuti ang larawan.)
Mahusay! Lahat ng sinabi nyo ay tama.
Bibigyan kayo ni Bean ng tag limang teddy
bear.
Yehey!
Magaling K-II!

E. Paglalahat

Naintindihan ba ninyo ang ating tinalakay


mga bata?
Naintindihan po naming, Binibini!
Kung naintindihan nga ninyo ang ating
aralin, magbigay nga ng isang halimbawa ng
pagkamasunurin, ikaw Zahaira?
Pag sunod sa magulang, Binibini!
Tama! Ano pa, Ikaw Marianne?
Sumusunod dinsa babala sa daan, Binibini!
Mahusay! Ikaw, Cherish?
Making sa guro habang nagtuturo, Binibini!
Magaling! Lahat ng sinabi nyo ay tama.
Naintindihan na ninyo ang ating aralin.

F. Pagpapahalaga
Mga bata bakit mahalaga na tayo’y maging
masunurin? Ikaw, Princess?
Upang hindi ako pagalitan ni Mama at Papa,
Dapat sundin natin ang mg autos n gating titser!
mga magulang ng bukal sa ating kalooban.
Ang pagiging masunurin ay isang tungkulin
na dapat nating gawin. Dapat ay maging
masunurin tayo sa tahanan, paaralan,
pamayanan at higit sa lahat maging
masunurin tayo sa diyos. Malinaw ba mga
bata?

Opo, Binibini!
G. Paglalapat

Ngayon naman ay may hinanda akong


akdibidad na iyong gagawin. Lalagyan
lamang itong (.) kung ang larawan ay
nagpapakita ng pagkamasunurin at(X) naman
kung hindi ito nagpapakita ng
pagkamasunurin.
Naintindihan ba mga bata?

Malinaw na malinaw, Binibini!

(Ginawa ng mga bata ang aktibidad ng tahimik.)


IV. Pagtataya

Lagyan ng() masayang mukha kung ito ay tama at() malungkot na mukha naman kung ito ay
mali.

1. Laging sinusunod ni Jhonadel ang magulang kapag ito’y inuutusan nila.


2. Hindi nakikinig si Ising sa kanyang guro kapag ito’y nagtuturo.
3. Laging nakasimangot si Jereemae kapag ito’y pinagsasabihan ng
kanyang ina.
4. Binabalik ni Joana ang kanyang sobrang pera sa kanyang ina.
5. Laging sumusunod sa mga babala at paalala sa daan si Rhea.

V. Kasunduan

Paano ipinapakita ng iyong anak ang pagiging masunurin sa:

Bahay?

Paaralan?

Pamayanan?

Ifor maari mo bang pangunain ang pangwakas


Sa panalangin?
Opo, Binibini!
Panginoon Hesus salamat sa mga
impormasyong aming nalaman ngayong
hapong ito kundi aming ding na isa puso.
Maraming salamat po sa lahat patnubayan
niyo po kami sa aming pag- uwi. Amen!
Paalam, K-II!
Paalam din po aming guro!

You might also like